กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1
Discussion Forum / Re: Honda Hrv E และ Honda City ehev RS Minorchange
« กระทู้ล่าสุด โดย XyteBlaster เมื่อ วันนี้ เวลา 01:11:39 »
มาถามในบอร์ดนี้ ส่วนใหญ่จะได้คำตอบแนว logical ครับ .. เพราะเป็นบอร์ดคนชอบรถ

แต่สำหรับผู้หญิง ไปลองขับแล้วชอบคันไหน ก็เอาคันนั้นแหละครับ เพราะคุณบอกว่างบสบาย ๆ 1 ล้าน

เรื่องงบอย่าลืมค่าบำรุงรักษา ที่รถขนาดใหญ่กว่า จะซ่อมแพงกว่า (มาก) เช่น ยาง city อาจจะชุดละ 9000 แต่ยาง hrv ต้องมี 15000 แน่ ๆ ครับ
2
Discussion Forum / Re: ระหว่าง Honda CRV RS G6 กับ Honda Accord RS G11
« กระทู้ล่าสุด โดย เหวินซิ่ว เมื่อ พฤษภาคม 16, 2024, 23:26:43 »
งบเท่านี้ผมเชียร์เทสล่า m3 highland ครับ
3
Discussion Forum / Re: ช่วยเลือก Mini MPV หน่อยครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย pockba เมื่อ พฤษภาคม 16, 2024, 22:16:23 »
เชียร์ innova crysta มือสองคับ งบนี้หาดีๆหน่อยจะได้ตัวg ตอนนี้ราคา4ปลายมรให้เห็น
ผมก็เล็งไว้เหมือนกัน มันดูใหญ่ นั่งสบาย เครื่อง-ช่วงช่าง ใช้อะไหล่ร่วมกับรีโว่ คุกกี้ได้ แทบจะทั้งหมด กำลังเครื่องเหลือๆถ้าบรรทุกคนและสัมภาระเต็มคัน
4
Discussion Forum / Re: ระหว่าง Honda CRV RS G6 กับ Honda Accord RS G11
« กระทู้ล่าสุด โดย Tpol เมื่อ พฤษภาคม 16, 2024, 21:53:22 »
ใช้ camry ตัวปัจจุบันอยู่มีเหตุให้ต้องเปลี่ยนรถ ไปลองทั้ง crv และaccord อยากขับสบายๆ ไปaccordเถอะ คนละเรื่องเลย แต่ถ้ารถที่ใช้อยู่เกินสิบปีแล้ว ทั้ง crv กับ accord ทำให้ดีขึ้นได้ทั้งคู่  ส่วนตัวถ้าสามารถรอได้ไปเอา camryดีกว่า แต่ผมรอไม่ได้จำใจไป accord ยัเพราะยังไงก็ขับสบายกว่าcrv แต่ไม่เท่า camry จะดีกว่าก็เรื่องการขับขี่เสียงสังเคาระรู้สึกว่ามันออกแนวๆวัยรุ่นหน่อย ขับดูสนุกกว่าcamryนิดหน่อย
5
แม่งหน้าด้านมาก เจอหน้ากันขอตบแม่งสักที
แต่คงไม่มีวันนี้น
6
Discussion Forum / Re: การสตาร์ทรถ เพื่อ warm up เครื่องยนต์ จำเป็นอยู่ไหม
« กระทู้ล่าสุด โดย spn เมื่อ พฤษภาคม 16, 2024, 21:14:27 »
คิดว่ารถเดี๋ยวนี้ไม่ต้องอุ่นเครื่องแล้วนะครับ ขอแค่สตาร์ทมาแล้วไม่เหยียบจนมิดแต่แรกก็น่าจะพอ

ในบรรดารถที่ผมใช้อยู่ มีแค่ KIA วางเครื่อง J 6 สูบ น้ำมันเครื่องเบอร์ 10W-40 สตาร์ทแล้วรอบสูงตอนแรก ผมจะวอร์มจนรอบตกลง ขับไหลๆถึงถนนใหญ่ แล้วค่อยเร่งปกติ เหมือน 6 สูบน้ำมันเครื่องจะไหลช้า เหยียบนิดหน่อยตอนเครื่องเย็นนี่รู้สึกได้เลยว่าอืด และเครื่องมีเสียงเขก

ส่วนคันอื่น สตาร์ท คาดเข็มขัด เปิดเพลง ขับไหลๆ จนถึงปากซอยแล้วค่อยเร่งปกติครับ
7
มีไรกันครับ มาไม่ทัน  8) 8)
ฝากบทความที่ผมเรียบเรียงมาอันนี้หน่ะครับ [แฟชั่นเทรนด์ 2024]
คือ ดีย์อะ ฮาาาา🤣🤣🤣
8
Discussion Forum / Re: การถือลอยทะเบียนประมูล
« กระทู้ล่าสุด โดย helloweentz เมื่อ พฤษภาคม 16, 2024, 20:30:27 »
อยากมีป้ายประมูลบ้าง  8)
9
มีไรกันครับ มาไม่ทัน  8) 8)
ฝากบทความที่ผมเรียบเรียงมาอันนี้หน่ะครับ [แฟชั่นเทรนด์ 2024]

แสบมาก 555 ;D
10
Discussion Forum / Re: การสตาร์ทรถ เพื่อ warm up เครื่องยนต์ จำเป็นอยู่ไหม
« กระทู้ล่าสุด โดย imvile เมื่อ พฤษภาคม 16, 2024, 20:07:30 »
- วอร์มเครือง เข้าใจว่ามีจุดประสงค์คือให้น้ำมันไปหล่อหลื่นทุกชิ้นส่วน และน้ำมันเครื่อง ถ้าของเก่าเป็น single grade (พวกไม่มี 0/5/10/15/20w นำหน้า) จะทำงานดีสุดที่อุณหภูมิหนึ่ง แต่เดี๋ยวนี้เป็น multigrade หมดแล้ว
- อย่างไรก็ตามความข้นหนืด (ที่ลงท้ายที่ 20 30 40 50) ก็ยังวัดที่อุณหภูมิ 100 นึงอยู่
- เข้าใจว่าน้ำมันเครื่องไฮบริด จะใสกว่าทั่วไป อย่าง hrv ที่เติม 20 มาเลย (รู้สึก accord ก็ 20)
แต่คงแล้วแต่คัน camry / 350e ก็ยัง 30

- ส่วนตัวคิดว่า วอร์ม ก็ยังดี ไม่งั้นเค้าคงไม่ทำระบบมา แต่คงไม่ได้ซีเรียสมาก เพราะไฮบริด เครื่องก็ติดดับๆ พรีอุสญาติปาไป 5 แสนกว่าโลแล้ว นอกจากแบตเสื่อม อินเวอร์เตอร์พัง เฉพาะเครื่องก็ยังไม่เป็นอะไร สบายดี
- ทุกวันนี้ ถ้าไม่ได้ขับ hybrid ใช้วิธีเข้ารถปุ๊ป กดสตาร์ทก่อน แล้วรอมือถือต่อ, รอประตูรั้วเปิด ก็พอดีไฟหาย

ปล เมืองนอกอากาศหนาวจะเริ่มมีปัญหา......เพราะว่าฮีตเตอร์ไม่ทำงานถ้ารถไม่ร้อนซะที  ;D
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10