ผู้เขียน หัวข้อ: รถยนต์ nissan ทนทานไหมครับ?  (อ่าน 22932 ครั้ง)

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Re: รถยนต์ nissan ทนทานไหมครับ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 07:18:47 »
ส่วนตัวไม่เคยใช้นิสสันครับ อยู่ ตจว. ขับทั้งในเมืองนอกเมือง นิสัยไม่ชอบเข้าศูนย์ มีอู่นอกเจ้าประจำ น้ำมันเติมเชลล์ ที่บ้านมีรถ 2 คัน
1.โตโยต้าไมตี้เอ็กซ์(กำลังรอไฮลักซ์2015) อายุเกือบ 20 ปีแล้วนะ มีหม้อน้ำรั่วครั้งเดียว นอกนั้นบำรุงรักษาตามวงรอบ(คันนี้ขับประมาณ 80-90)
2.วีออสตัวแรกซื้อปี 49 ตัวเบา เร่งง่าย ประหยัดน้ำมัน มีเปลี่ยนยางรองฝาครอบวาล์วครั้งเดียว นอกนั้นก็บำรุงตามรอบ(คันนี้ขับประมาณ 90-110)

...นอกนั้นมีอีซูสุดราก้อนอายส์ไฟหน้าซีน่อล ของญาติใช้ขนของร้านเสื้อผ้า ซ่อมไดสตาร์ทครั้งเดียว
...นิสสันฟรอนเทียร์ของลุง ขับ 4 หลักๆไม่มีปัญหาอะไร เครื่องในท่าทางจุกจิกครับ เดี๋ยวเหล็กนุ่นนี่งอ(ไม่รู้ว่าเรียกอะไร แต่มันทำให้สายพานเสียองศาแล้วตกร่อง) 
ให้ข้อมูลลองเอาไปเทียบดูครับ อันไหนทนกว่าผมไม่รู้