ผู้เขียน หัวข้อ: NISSAN PPV รถเอนกประสงค์พื้นฐาน Pick up จะมาจริงไหมครับ??  (อ่าน 9145 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ ...
คือผมเคยได้ยินข่าวว่า นิสสัน จะทำ PPV 7 ที่นั่ง มาแข่งขันกับ FORTUNER , MU-X, EVEREST .....
ได้ยินตั้งแต่ช่วงเปิดตัว NP300 ใหม่ๆ ครับ .... พักนี้ เห็น EVEREST , NEW FORTUNER เริ่มมีข่าวหนาหู..
แต่ฝั่งนิสสัน กลับเงียบไป... พี่น้องท่านใด ได้ยินข่าวคราวบ้างไหมครับ ...  ;D

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: NISSAN PPV รถเอนกประสงค์พื้นฐาน Pick up จะมาจริงไหมครับ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 09:28:05 »
เงียบไปแล้วข่าวนี้ ผมว่าคงชะลอไปอย่างไม่มีกำหนด

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: NISSAN PPV รถเอนกประสงค์พื้นฐาน Pick up จะมาจริงไหมครับ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 09:34:54 »
คงไม่กล้าหรอกครับ PPV จะขายดีนั้นต้องต่อยอดมาจากกระบะถ้ากระบะขายไม่ดีคงยากที่จะทำให้ PPV ขายดีได้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 10:44:34 »
ผมเองกลับมองว่านิสสันไม่จำเป็นจะต้องลงมาเล่นตลาดppvเลย ตราบใดที่ยังมีsuvที่ยังไปได้เรื่อยๆอย่างx-trai lอยู่ การที่มีไลน์รถมากจนเกินไปผมคิดว่าคงไม่ใช่เรื่องดีเท่าไรตราบใดที่ศูนย์ของนิสสันเองส่วนใหญ่ก็ยังไม่ได้ใหญ่โตเพียงพอที่จะรองรับอะไรมากนัก ปัจจุบันที่เป็นอยู่นี่ผมว่านิสสันก็มีไลน์ของรถที่ค่อนข้างจะมากมายจนเกินไปซะด้วยซ้ำ ถ้าพื้นฐานใหญ่โตทรงศักยภาพอย่างโตโยต้านี่ไม่แปลกเลยครับที่จะมีไลน์รถได้อย่างหลากหลาย แต่สำหรับนิสสันผมว่ายังต้องพัฒนาศักยภาพให้มากกว่านี้อีกหน่อยถึงจะขยายไลน์รถให้มากขึ้นอย่างมีประสิทธิภาพได้ อย่าเน้นขายหลากหลายแบบยังไม่พร้อมเลยจะดีกว่าเพราะจะลำบากผู้บริโภคเอาครับ ต้องมีการบริหารจัดการที่ดีควบคู่ไปด้วยถึงจะได้ใจ อันนี้คอมเม้นตรงๆในฐานะลูกค้าคนนึงที่ใช้นิสสันและอยากให้นิสสันได้มีการพัฒนาไปในทิศทางที่ดีขึ้นน่ะครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 10:45:07 »
รอไทยรุ่งทำยังมีหวังมากกว่าเลยนะครับนั่น

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 10:50:52 »
เดาว่าไม่มีครับ จะเตะตัดขาตัวเองทำไมเน้น X-Trail ดีกว่า
ดูอย่างโตโยต้าสิ ยังขายแต่ Fortuner ยังไม่เอา Rav-4 มาขายเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Ponthakorn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 11:15:41 »
ผมฟังในรายการรายการหนึ่งเขาบอกว่าน่าจะมาก่อนปลายปีนี้ครับจริงแท้ยังไงต้องรอดูครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 11:25:07 »
เคยได้ยินเหมือนกันครับว่าจะมาช่วงปลายปีครับ
แต่ข่าวเงียบมากๆๆ แทบไม่มีข่าวเลย
ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่เขาไม่มาแบ่งประเภท SUV พื้นฐานกระบะ หรือพื้นฐานเก๋ง เขามองว่าเป็น SUV เหมือนกันหมด
ฉะนั่น Nissan มี X-Trail อยู่แล้ว ถ้า Nissan ไม่ทำ PPV ก็ไม่น่าจะเป็นปัญหาอะไร
แต่ถ้ามาจริงๆก็ดีครับ จะได้มีตัวเลือกเพิ่ม  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2015, 16:09:34 โดย deaw2011 »

ออฟไลน์ deathsheep

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 11:33:59 »
ฟังจากรายการพี่จิมมี่แล้ว  บอกว่า  คนในประเทศเราบอกไม่อยากให้เอามา  กลัวทับline  X-trail  แต่คนญี่ปุ่นก็อยากให้เอามาขาย

เรื่องนี้ก็เลยยังหาข้อสรุปไม่ได้กัน

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 11:58:37 »
แนะนำให้เปิดตัว ตปท. แล้วฟังเสียงผู้บริโภคอีกทีครับ ว่าอยากได้ปาว

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 12:18:55 »
ผมว่ายังคงเป็นเพียงข่าวลือ เพระ
1. ยังไม่มีการเปิดตัวในที่ใดเลย
ถ้าจะเปิดตัว อย่างน้อย ในประเทศที่เป็นฐานการผลิตกระบะรุ่นนี้ ก็คงต้องมีภาพ มีข่าวคราวออกมาบ้าง
2. มีภาพคอยล์สปริงหลังออกมา ทำให้คาดเดากันไปว่าเพื่อรองรับตัว PPV
แต่ต่อมาภายหลังกลับพบว่าเป็น NP300 ที่ขายในตปท.
3. ด้วยยอดขายของ NP300 ในบ้านเรา ยิ่งส่งผลลบต่อความตั้งใจของทีมงานนิสสัน ทำให้ยิ่งไม่กล้าเข็นppv ออกมาสู้

ออฟไลน์ joekling

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 12:50:23 »
มึคับ เจอโรคเลื่อนไป น่าจะปีหน้ากลางปีนั่นล่ะ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 13:11:26 »
เท่าที่เคยศึกษา

ผมว่าคงจะไม่มีและไม่ทำแล้วมั๊งครับ
ถ้าจำไม่ผิด ตัวที่เคยใช้พื้นฐานกระบะ อย่างตัวคนหาการเดินเท้า(pathfinder) ตอนนี้ก็เป็นโมโนค๊อกไปแล้ว(ผมไม่ชัวร์ข้อมูลนะ)
ดังนั้น หาทำ ก็ต้องขึ้นไลน์ใหม่ทั้งหมด(หรือต่อให้แจมกับปาเจโร่กีฬาก็เถอะ)

อย่างความเห็นบนว่า ไทยรุ่ง ดูจะมีโอกาสมากที่สุด ถ้า อยากเห็นนะ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 13:18:56 »
ผมว่าไม่น่าเอาเข้ามานะ มันทับไลน์ x-trial แน่นอน
x-trial เองก็มีช่วงราคาที่สูสีกับ ppv คู่แข่งอยู่แล้ว
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ joekling

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 14:15:50 »
มีแน่นอนครับ โกแม่พิมพ์กันแล้ว

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 14:25:34 »
คือ เหมือนตอนแรกที่เปิดตัวกระบะ NP300 เค้าบอกว่า โรงงานใหม่ที่บางนา
จะใช้ผลิต เจ้า PPV พื้นฐาน NP300 ด้วย ... จริงแท้ประการใด... คงต้องรอดูต่อไป คับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 14:54:18 »
มีจร้า มีระหัสการผลิตแล้ว โมลแม่พิมพ์แล้วครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ joon7189

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 15:33:54 »
สองข้อสั้นๆครับ
1. Nissan PPV พื้นฐาน NP300
2. X-trail Hybrid

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 16:58:00 »
อย่าลืม

PPV นี่บ้านเราเป็นฐานการผลิต
ถ้าจะมี ก็ต้องมาจากไลน์บ้านเรา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 17:19:56 »
รอชมครับ ถ้าสวยอาจจะขายดีก็ได้

สงครม PPV ยิ่งสนุกเข้าไปใหญ่

ออฟไลน์ Puitam

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 19:40:57 »
เท่าที่เคยศึกษา

ผมว่าคงจะไม่มีและไม่ทำแล้วมั๊งครับ
ถ้าจำไม่ผิด ตัวที่เคยใช้พื้นฐานกระบะ อย่างตัวคนหาการเดินเท้า(pathfinder) ตอนนี้ก็เป็นโมโนค๊อกไปแล้ว(ผมไม่ชัวร์ข้อมูลนะ)
ดังนั้น หาทำ ก็ต้องขึ้นไลน์ใหม่ทั้งหมด(หรือต่อให้แจมกับปาเจโร่กีฬาก็เถอะ)

อย่างความเห็นบนว่า ไทยรุ่ง ดูจะมีโอกาสมากที่สุด ถ้า อยากเห็นนะ

เท่อย่างมากครับพี่  อย่างกับgoogle translate เลย

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 20:55:50 »
  ทั้งตอนนี้และในอนาคตที่จะมีผู้ผลิตรายใหม่ๆเข้ามาตั้งโรงงานผลิต Pick up ในบ้านเรา Mazda ยี่ห้อเดียวเท่านั้น ที่ไม่ทำ PPV base on pick up ใน Gen นี้

ส่วน BT50 next genaretion จะออกมาอย่างไร ยังไม่อาจตอบได้ครับ

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 21:47:50 »
H60A

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 22:33:58 »
คิดว่ามาครับ
และคงไม่ทับกับ X trail เพราะคนละเซคเมนต์
แคปติว่า กับ เทรลเบลเซอร์ ก็แยกกันชัดเจน..
แต่จะหวังยอดขายมากๆคงไม่..
คงแค่ขอส่วนแบ่งในตลาดบ้างแค่นั้น
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 23:56:58 »
เอาเป็นว่าโรงงานในบ้านเราได้ผลิตเจ้า SUV Base on NP300 แน่นอนครับ แต่จะได้ขายบ้านเรามั้ยนี่ยังไม่ชัวร์ เพราะจริงๆทางนิสสันไทยเว้นช่องว่างไว้ให้เจ้านี่แล้วด้วยการไม่ขาย X-Trail เครื่องดีเซล

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 08:48:59 »
ผมว่า ถ้ามาจริง ก็ดีนะครับ ตัวเลือกในกลุ่มนี้มีมากขึ้นเรื่อยๆ ..
เป็นประโยชน์ต่อผู้ซื้อ ออปชั่น ราคา + ความสะดวกสบาย แข่งขันกันสูง
คนซื้อก็เลือกได้เยอะขึ้น ครับ ..  ;D

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 19:17:59 »
เอาเป็นว่าโรงงานในบ้านเราได้ผลิตเจ้า SUV Base on NP300 แน่นอนครับ แต่จะได้ขายบ้านเรามั้ยนี่ยังไม่ชัวร์ เพราะจริงๆทางนิสสันไทยเว้นช่องว่างไว้ให้เจ้านี่แล้วด้วยการไม่ขาย X-Trail เครื่องดีเซล

อือม์ ถ้าเจ้า X-trail มีเครื่องดีเซลจริงๆ คงน่าสนใจไม่เบาทีเดียวเลยครับ