ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม : ใครมีข้อมูลเรื่อง CITY Miner change บ้างครับ  (อ่าน 6183 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiszard

• Full Member
พอดีเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมได้แวะไปศูนย์ Honda แจ้งวัฒนะ เพื่อจะไป Test Drive Honda Brio ซะหน่อย
แล้วได้คุยกับ Sale เรื่อง Honda CITY ว่าถ้าใครจะออกรถรุ่นนี้ ก็ต้องรอถึงเดือนตุลาคม เพราะรุ่นเก่าขายหมดแล้ว
และจะได้เป็นรุ่น Miner change อย่างเดียวเท่านั้นเลย

ผมจึงอยากรู้ว่าจริงหรือไม่ครับ และเห็นว่ามีการใส่ Option บางอย่างให้เหมือน Brio ด้วย
ซึ่งอาจจะเป็นมาตราฐานใหม่ของ Honda เขาล่ะ แต่ราคาจะปรับเพิ่มประมาณ 30,000 ด้วยเช่นกัน

ส่วน Brio ผมก็ยังไม่ได้ Test Drive เลยครับ T_T เพราะเขาจะจัดงาน Test Drive ในวันที่ 11-25 กรกฏาคม เป็นต้นไปครับ

ใครอยู่ใกล้ๆ ก็ไป ​Test กันได้นะครับ

ปล. ไม่ทราบว่าศูนย์นี้ เป็นยังไงครับ ดีหรือไม่ดี เพราะถ้าผมจะออกรถ ก็คงเป็นที่นี่ละครับ เพราะใกล้บ้านสุดแล้ว แต่ถ้าไม่ดี
ก็จะไปซื้อที่อื่นครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถาม : ใครมีข้อมูลเรื่อง CITY Miner change บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 18:00:46 »
เท่าที่เคยอ่านผ่านๆ ตานะครับ

สีเดิมบางสี ยกเลิก ถ้าจำไม่ผิดคือ ยกเลิกสีแดงฮาบาเนโรและสีน้ำตาลเออร์เบินไทเทเนียม แล้วก็จะมีสีใหม่เข้ามาครับ...

มีระบบล็อคประตูอัตโนมัติสัมพันธ์กับความเร็ว

ถุงลมนิรภัยคู่หน้าตั้งแต่รุ่นต่ำสุด

เปลี่ยนกระจังหน้าใหม่ ไฟหน้า ไฟท้าย

มีไฟแสดงผลการขับขี่แบบประหยัด ECO Indicator

ยกเลิกการจำหน่ายรุ่น V

พอจะทราบแค่เนี้ย อะครับ...

สนใจเหมือนกัน คิดไม่ตกซะที ระหว่าง fiesta กับ city ได้แต่รอเก็บเงินดาวน์ไปก่อนครับ

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
Re: สอบถาม : ใครมีข้อมูลเรื่อง CITY Miner change บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 18:43:29 »
ข้อมูล Honda MC

ฮอนด้าซิตี้ รุ่นปี 2012 ไมเนอร์เชนจ์ มีแนวความคิดการออกแบบผลิตภัณฑ์ที่มุ่งเน้นการเพิ่มภาพลักษณ์ให้โด่เด่นด้วยดีไซน์สปอร์ต โดยปรับเปลี่ยนรูปลักษณ์ใหม่ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง แสดงถึงความเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวได้อย่างชัดเจน พร้อมเพิ่มความคุ้มค่าด้วยอุปกรณ์มาตรฐานที่ตอบสนองความสะดวกสบายและความปลอดภัยได้อย่างครบครัน สำหรับสีภายนอกได้เพิ่มสีใหม่ คือ สีแดงคาร์เนเลียน (มุก) และ สีน้ำตาลสปาร์คลิ่ง (เมทัลลิก) ที่แสดงถึงความโฉบเฉี่ยวอย่างมีระดับ และยกเลิกสีแดงฮาบาเนโรและสีน้ำตาลเออร์เบินไทเทเนียม ทั้งนี้ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะรักษาระดับความนิยมอย่างต่อเนื่องให้กับรถยนต์ฮอนด้าซิตี้
       คาดว่าจะเปิดตัวในช่วงสัปดาห์ที่ 3 - 4 ของเดือนกันยายน 2554
รุ่นที่ผลิตและจำหน่าย : มี 4 รุ่น ดังนี้
รุ่นปัจจุบัน           รุ่นไมเนอร์เชนจ์          ปรับเพิ่ม
S MT                                   S MT                 ประมาณ 25,000 – 30,000 บาท
S AT                                    S AT       
V AT                                    ยกเลิกการจำหน่าย
V AT (SRS)                          V AT                ประมาณ 10,000 – 30,000 บาท
SV AT (SRS)                        SV AT       

อุปกรณ์มาตรฐาน :
รุ่น            อุปกรณ์มาตรฐานใหม่
S MT / S AT               - ถุงลมนิรภัยคู่หน้
                                - เบาะนั่งคนขับปรับระดับสูง-ต่ำ
                                - พวงมาลัยปรับระดับ 4 ทิศทาง
                                - ไฟแสดงผลการขับขี่แบบประหยัด ECO Indicator

V AT                        - พวงมาลัยปรับระดับ 4 ทิศทาง
                               - สวิทซ์ควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย
                               - ระบบล็อคประตูอัตโนมัติสัมพันธ์กับความเร็ว
                               - ไฟแสดงผลการขับขี่แบบประหยัด ECO Indicator

SV AT                       - ปุ่มเซ็นทรัลล็อค
                               - ระบบล็อคประตูอัตโนมัติสัมพันธ์กับความเร็ว

เพิ่มเติม

รูปลักษณ์ภายนอก ของทุกรุ่น
กระจังหน้าใหม่ / กันชน หน้า-หลัง ใหม่

รูปลักษณ์ภายในของทุกรุ่น
สะท้อนความเรียบง่าย / สวยงาม
เปลี่ยนวัสดุหุ้มเบาะ / แผงประตู / แผงควบคุมแอร์และช่องลมแอร์ใหม่

Option เพิ่มเติม
รุ่น S  AT / MT  = ราคาเพิ่ม  25,000 – 35,000
ถุงลมคู่หน้า
เบาะด้านคนขับปรับสูง/ต่ำได้
พวงมาลัยปรับ 4 ทิศทาง
ไฟ Eco Indicator

รุ่น V AT   = ราคาเพิ่ม  10,000 – 35,000
ปุ่มควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย
Central Lock
Auto Door Lock
พวงมาลัยปรับ 4 ทิศทาง

รุ่น SV AT   = ราคาเพิ่ม  10,000 – 35,000
Auto Door Lock

Credit. Hondacitythailand ครับ

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 18:47:37 »
พี่สาวเพื่อนผมก็ได้คำตอบนี้เหมือนกันครับ จองตอนนี้ได้รุ่นไมเนอร์ ::)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 06:50:36 »
เพื่อนที่เป็นเซลฮอนด้าก็บอกมาประมาณนี้ครับ ตอนนี้ใครจองซิตี้เค้าจะดีดให้เป็นตัวไมเนอร์ไปเลยครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ kritsana7

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 09:01:20 »
โห ตัว V A/T SRS 644000

บวกเพิ่มอีก 10000-25000 แพงกว่าแจ๊สอีกซะงั้น

อาแจ๊สดีกว่ามั้ยถูกตังดี กะฟันเต็มที่เลยอ่าพี่ตี้เราเซง

เปลี่ยนดีกว่า

ออฟไลน์ wiszard

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 10:43:11 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ

ว่าแต่ ดูๆ แล้ว แพงมากๆๆๆๆ เลยนะครับนี่ สงสัยจะขยับเพื่อให้ Brio ได้มีโอกาสปรับขึ้นตามไปแง่มๆ
ตอนแรกคิดไว้ว่าเปลี่ยนใจไปเอา CITY ตัว S/MT ตัวใหม่เลยดีมั้ย เพราะตอนแรกจะเอา Brio V/MT
แต่ดูๆ แล้ว แพงกว่าเดิมมากเลย

เก็บเงินต่อไปดีกว่า

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ joe_wiset

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 12:50:17 »
แลกกับระบบถุงลมคู่หน้ากับความปลอดภัยผมว่าเหมาะสมกันนะครับ