ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจกันไหมครับ ถ้าได้รถแรงขนาดนี้ ในราคาเท่ากับ D segment  (อ่าน 5595 ครั้ง)

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
505 แรงม้า ในราคาแค่1.5ล้าน

http://car.kapook.com/view110280.html

แต่เป็นรถเมืองจีน

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
ด้านระบบการขับเคลื่อนจัดได้ว่าโดดเด่นเหนือใครด้วยระบบไฮบริดผสานกำลังระหว่างเครื่องยนต์เทอร์โบขนาด 2,000 ซีซี ให้กำลัง 205 แรงม้า แรงบิด 320 นิวตันเมตร จับคู่กับมอเตอร์ไฟฟ้าถึง 2 ตัว ให้กำลัง 150 แรงม้า แรงบิด 200 นิวตันเมตร ให้กำลังรวมกัน 505 แรงม้า แรงบิด 720 นิวตันเมตร ส่งกำลังด้วยเกียร์อัตโนมัติ 6 สปีด ตัวรถทำความเร็วจาก 0-100 กม./ชม. ภายใน 4.9 วินาที และมีอัตราสิ้นเปลืองที่ดีเยี่ยมถึง 50 กม./ลิตร เลยทีเดียว

บีวายดี ถัง ได้เริ่มจำหน่ายแล้วที่ประเทศจีนโดยมีราคาเริ่มต้นที่ 300,000 หยวน (ประมาณ 1.5 ล้านบาท)

คันขายจริงใช้เครื่อง 2.0 ก็ว่าอยู่ ข่าวก่อนหน้านี้บอกว่าจะใช้เครื่องแค่ 1.3 แล้วมันจะขายในตลาด usa ได้เหรอ

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
ถ้ามาไทย ไม่ 1.5 ล้านแน่ครับ ต้องคูณ 3 ภาษีนำเข้า แล้วยังมีภาษีสรรพสามิต + อื่นๆ อีก รวมแล้วมีทะลุ 5 ล้านครับ

Ford Mustang GT ขายในอเมริกา ตีเป็นเงินไทยประมาณล้านต้นๆ เองครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

• Full Member
ค่ายนี่นี้แหล่ะที่อยากให้มาตั้งโรงงานในไทย เคยเข้าไปนั่งรถไฟฟ้าที่เอามาโชว์ในงานมอเตอร์โชว์ วัสดุดีมาก ประกอบเนี้ยบไม่แพ้ญี่ปุ่นเลย
คนจีนล้วนๆยังไม่มีวันทำได้แบบนี้หรอกเพราะประสบการณ์ยังน้อยมาก แต่เค้าน่าจะจ้างคนต่างประเทศเก่งๆ เข้ามาช่วยผลิตเยอะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สวยดีนะครับ

ออฟไลน์ neutrino

ความเห็นส่วนตัวผมนะ ไม่นานเกินรอ รถจีนโค่นรถญี่ปุ่นแน่ เหมือนซัมซุงโค่นโซนี่ ประเทศเค้ามีทรัพยากร,กำลังเงิน,กำลังคนและ อื่นๆเหลือเฟือ

ออฟไลน์ I-PULSE

เคยนั่งยี่ห้อนี่ที่เป็นรถไฟฟ้า100% เขาเอามาทำแท๊กซี่ซึ่งยังไม่วางขายทั่วไปเพราะยังพัฒนากันอยู่ เสียงนี่แทบไม่มีเลยนิ่งเงียบสุดๆ
เป็นยี่ห้หนึ่งในจีนที่มีอนาคตน่าจะไปได้สวย

ออฟไลน์ Equcha

BYD Plugin HB  มีแล้วที่ MEA ครับ หาดูกันได้

ออฟไลน์ Destiny_gun

กันชนหน้า เหมือน Nissan + Kia แต่โดยรวมออกแบบได้สวยดี

ออฟไลน์ Drgozy

• Newbie
  • *
ความเห็นส่วนตัวผมนะ ไม่นานเกินรอ รถจีนโค่นรถญี่ปุ่นแน่ เหมือนซัมซุงโค่นโซนี่ ประเทศเค้ามีทรัพยากร,กำลังเงิน,กำลังคนและ อื่นๆเหลือเฟือ

แซมซังนี่เกาหลีนะครับ -  -
แถมแซมซังเป็นเจ้าตลาดด้านนี้มานานกว่าโซนี่อยู่แล้วด้วยครับ

ออฟไลน์ WTF

Re: สนใจกันไหมครับ ถ้าได้รถแรงขนาดนี้ ในราคาเท่ากับ D segment
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 09:24:09 »

แซมซังนี่เกาหลีนะครับ -  -
แถมแซมซังเป็นเจ้าตลาดด้านนี้มานานกว่าโซนี่อยู่แล้วด้วยครับ

ต้องบอก เสี่ยวหมี่ โค่นทั้ง ซัมซุง ทั้งจ่อแอปเปิ้ลมากกว่า

จีนจริงๆผลิตของหลายเกรดนะครับ ไม่ใช่มีแต่ห่วยๆ ไอ้โทรศัพท์ดีๆก็ผลิตจีนทั้งนั้น แต่ถ้าต้นทุนถูก ก็ได้ของห่วยตามราคา ประเทศจีนผลิตเครื่องบินรบได้แล้ว แถมยังทำแบบสเต้ลท์ได้อีก แฮกเกอร์จีนแฮกบริษัทล็อคฮีตได้ ต้องบอกว่า จีนนี่ไม่ธรรมดาแล้ว เรื่องรถ ถ้าเขาจะทำดีๆก๊อปเนียนๆนี่ไม่น่ายาก

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: สนใจกันไหมครับ ถ้าได้รถแรงขนาดนี้ ในราคาเท่ากับ D segment
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 16:01:47 »
ดูจากด้านนอก เหมือน Nissan Xtrail  ผสม kia Sorento เลยครับ
ภายในคล้าย MB Gla   ;D ;D

ถ้าขับเร็วนี่ฝากระโปรงหน้าจะปลิวเพราะความแรงป่าวครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 21:45:04 »
นอกจาก drivetrain จะเป็นไฮบริดแล้ว การออกแบบยิ่งเป็นโคตรไฮบริดเลย ด้านหน้า ว่าจะถามว่าตกลงมัน X-Trail, HR-V, หรืออะไร
ส่วนเสาซี ท้ายรถนี่ลาหลังไปหน่อย คล้ายๆ Lexus RX โฉมก่อน ขอ Facepalm

ถามว่าความแรงน่าสัมผัสไหม อันนี้ไม่ปฏิเสธครับ