ผู้เขียน หัวข้อ: New City ระหว่าง เกียร์ธรรมดากับออโต้ เอาตัวไหนดีครับ  (อ่าน 10488 ครั้ง)

ออฟไลน์ PS_Studio

• Newbie
  • *
กำลังตักสินใจอย่างหนักกกกก ว่าเอาตัวไหนดีระหว่าง S MT กับ S AT
ใครเคยขับเกียร์ธรรมดาตัวนี้บ้างครับ ความรู้สึกเป็นยังไง ถ้าผู้หญิงที่ขับรถไม่เป็นเท่าไรจะพอไหวมั้ยครับ
อัตราเร่งกับความประหยัดจะสู้ตัวออโต้ไหวหรือเปล่าครับ
ขอข้อมูลด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ SuperDOM

• Full Member
ผมว่าคุณถามกลับกันนะ

น่าจะเป็นแบบนี้มากกว่า

อัตราเร่งกับความประหยัดของเกียร์ ออโต้ จะสู้ตัวเกียร์ธรรมดา ไหวหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
เพื่อนผมเป็นผู้หญิง ใช้ S MT อยู่เหมือนกันครับ

ผมก็เคยขับก็สนุกดี แต่ถ้ายังขับไม่เป็นเท่าไหร่

ผมว่าควรจะเป็น AT มากกว่าน่ะครับ แต่จะกลับมาหัด MT ยากหน่อย  :D

เรื่องประหยัดน้ำมันผมว่า MT ประหยัดกว่าครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เห็นพี่ๆในคลับซิตี้บอกว่า S/MT ประหยัดกว่าครับ.. แต่ไม่เยอะมากเท่าไหร่นัก..
แล้วก็แรงกว่า AT ด้วยครับ..  ;)

แต่ AT ของผม 0-100 ก็ทำได้ 11 วิ แล้วนะครับ.. อากาศดีๆ มี 10 ปลายๆด้วย..
วิ่งทางไกล ขับไม่เกิน 110 ออกตัวชิวๆ ก็มีแน่ๆ 17 กม./ล. ครับ..

ถ้าต้องเลือกอันไดอันนึง.. ผมว่า MT ก็น่าเล่นมากๆครับ..
ตัวโมเดลที่จะจองตอนนี้ รุ่น S เป็นวิทยุแบบโมดูล เหมือนแบบรุ่น V และ SV แล้วครับ ลำโพงครบ 4 ตัวด้วยครับ ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
แนะนำเกียร์ออโต้ก่อนเลยครับ แล้วค่อยขับเกียร์ธรรมดา

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่มีคนขับไม่เป็นเท่าไรครับ ขับเกียร์ธรรมดาให้เป็นจริงๆไปเลยดีกว่า

ออฟไลน์ golfpakorn

• Newbie
  • *
เกียร์ธรรมดา แรงและเร็ว ขับดี(กว่า แจ๊ส) จน ในสนามแข่งเปลี่ยนมาขับ ตัวนี้กันเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ surappp

• Newbie
  • *
    • ดูทีวีย้อนหลัง
ผู้หญิง ขับรถไม่ค่อยเป็น นี่ฟันธงแบบไม่ต้องคิดเลยครับ เกียร์ออโต้แน่นอน

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมอยากรู้มากเลยว่า ในกลุ่ม B segment รถที่ใช้เกียร์ธรรมดา รุ่นไหน
ทำออกมาได้ดีที่สุด ในแง่ อัตราเร่ง ความเร็ว ประสิทธิภาพในการขับ การควบคุม
 ;D

ออฟไลน์ newzbaba

• Jr. Member
  • **
ผมลองด้วยตัวเอง ไม่ได้จับเวลานะครับ
new vios yaris mazda 2 hatchback แล new city

เกียร์ at ทั้งหมด
ถ้าเข็มไมล์ไมเพี้ยน

0-100 และ top speed
new city ทำได้ดีที่สุดในกลุ่มครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมลองด้วยตัวเอง ไม่ได้จับเวลานะครับ
new vios yaris mazda 2 hatchback แล new city

เกียร์ at ทั้งหมด
ถ้าเข็มไมล์ไมเพี้ยน

0-100 และ top speed
new city ทำได้ดีที่สุดในกลุ่มครับ

ก็แรงซะอย่างงั้น

ออฟไลน์ banch

จขกท

ใช้รถอยู่แถวไหนครับ ถ้า กทม ก็ออโต้ไปเถอะครับ

ถ้า นอกเมือง แล้วตัว M/T มี ABS ก็เลือก M/T

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
รถเล็กเกียร์ ธรรมดาแจ๋ว ที่เคยลอง มาสด้า2 นี้แระ ชิ้ว รองลงมาแจ๊ส