ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเบาะโมบิลิโอ้ครับ  (อ่าน 2121 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
สอบถามเรื่องเบาะโมบิลิโอ้ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 15:44:09 »
มันเป็นเบาะชุดเดียวกับบริโอ้ มีท่านใดใช้แล้วเป็นอย่างไรกันบ้างครับ มันซัพพอร์ตหัวได้ดีไหม โดยส่วนตัวผมชินกับการยืดที่พิงหัวขึ้น(ในรถรุ่นอื่นๆ) ตัวเบาะนี้มันokไหมครับในแง่การซัพพอร์ตและความสบายของหัว ถ้าเทียบกับเบาะที่พนักพิงมันยืดขึ้นลงได้ พอดีผมสนใจว่าจะซื้อไว้ใช้สักคัน  เพราะในงบนี้คงไม่มีตัวเลือกมากนัก

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Re: สอบถามเรื่องเบาะโมบิลิโอ้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 17:01:16 »
เบาะมันเหมือนบริโอ้เฉพาะคู่หน้าหนิครับ สำหรับเรื่องการนั่งนั้น ผมสูง 174 ก็ขับให้แฟนบ่อยๆในเมืองบ้าง ไปเที่ยว ตจว.บ้าง ความรู้สึกก็ไม่ได้แตกต่างอะไรมากมายจากรถทั่วๆไปน่ะ แต่มันบางๆหน่อยเท่านั้น ส่วนที่พิงหัวนั้น มันออกแบบยืดไว้สูงยาวพอสมควร สรุปตามความคิดผมคือ ใช้งานได้ไม่น่าเกลียดอะไรครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
Re: สอบถามเรื่องเบาะโมบิลิโอ้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 20:12:25 »
ลองอ่าน Review ของพี่ JIMMY ดูซิครับ >> http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=8186:ทดลองขับ-Honda-MOBILIO-1-5-CVT-RS-FWD-More-Brio-,-More-Seat-,-More-than-expectation&catid=71:compact-mini-van&Itemid=90

2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 20:48:41 »
ไปลองนั่งมา ผมว่ามันก็โอเคนะครับ
เสียดายที่ปรับสูงต่ำไม่ได้ เวลานั่งแล้วเลยรู้สึกโหย่งๆหน่อย
สวัสดีทุกๆคนครับ