ผู้เขียน หัวข้อ: จะขาย City zx vtec แล้วมาซื้อ soluna vios ติดแก๊สคิดถูกไหมคับ  (อ่าน 4159 ครั้ง)

ออฟไลน์ tongtoy

• Newbie
  • *
มีคนมาถามซื้อประมาณ 360,000 บาท
ผมจะไปซื้อ soluna  vios มือสองแล้วมาติดแก๊ส หรือว่าเอา City ไปติดแก๊สดีคับ
อันไหนใช้ระยะยาวจะคุ้มและปัญหาน้อยกว่ากัน แนะนำทีคับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: จะขาย City zx vtec แล้วมาซื้อ soluna vios ติดแก๊สคิดถูกไหมคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 19:03:48 »
เอา city ไปติดแก๊สดีกว่า รถเราดูแลมาตลอด เปลี่ยนใส่ของตามสเปค อีกอย่าง โซลูน่าเก่ามากแล้ว ต้องซ่อมต่อ เหนื่อยกว่า
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ tongtoy

• Newbie
  • *
Re: จะขาย City zx vtec แล้วมาซื้อ soluna vios ติดแก๊สคิดถูกไหมคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 19:26:25 »
เอา city ไปติดแก๊สดีกว่า รถเราดูแลมาตลอด เปลี่ยนใส่ของตามสเปค อีกอย่าง โซลูน่าเก่ามากแล้ว ต้องซ่อมต่อ เหนื่อยกว่า
City vtec ทนเหมือนกับ i-vtec ไหมครับ
แล้วถ้าเทียบกับ vvti หละคับอันไหนระยะยาวคุ้มกกว่า

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 19:47:57 »
City vtec ทนเหมือนกับ i-vtec ไหมครับ
แล้วถ้าเทียบกับ vvti หละคับอันไหนระยะยาวคุ้มกกว่า

รถคนที่รู้จัก civic es vtec ติดแก้สขับเป็นแสนโลก็ไม่พังนะ มีดับตอนรอบเดินเบา น่าจะจูนไม่ดี เครื่องฮอนด้าก็ทนแก้สพอควร

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 20:50:46 »
ขับซิตี้ต่อเถอะครับ

ถ้าจะเอาตัวเก่า เล่นตัวเดิมติดแก๊ส ก็ไม่น่าเกลียดครับ

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 21:00:13 »
ติดแก๊ส city

เห็นในเน็ตพูดกันว่า city ติดแก๊สง่ายกว่าวีออส

ทนแก๊สพอๆกัน วาล์วทุก 40,000 โล  เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ทุก 20000 โล

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 21:36:43 »
ทำไมไม่เอาคันเดิมไปติดแก๊สล่ะครับ เปลี่ยนคันยุ่งยากกว่า ผมว่านะ

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 01:17:10 »
เพื่อนผมใช้ city ตัวนี้แหละติดแก๊สตั้งแต่ออกเลย ขับไป3แสนกว่าโลแล้ว ตอนนี้มันออกนิวออสเมื่อ3วันที่แล้ว เด่วคงเอาไปติดแก๊สอีก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 09:18:19 »
ขายทำไมครับ

จับเจ้า ZX ติดแก๊สไปเลย เพื่อนผมขับมาหลายหมื่นแล้ว ปกติดี(LPG)

ออฟไลน์ jimsrsa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 10:28:49 »
ตัวเดิมก็ติดแก็สได้ดี ตั้งวาล์วง่ายและถูกกว่า vios ด้วย