ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบรุ่นย่อยกับ option ของ cayman ทั้งหมดครับ + คำถาม  (อ่าน 2358 ครั้ง)

ออฟไลน์ goodgamer

• Newbie
  • *
โฉม 981  นี่มีตัว minorchange ไหมครับ

เห็นมีมือสองบางเจ้า label เป็น cayman S แต่เขียนว่าเครื่อง 2.7 (มันต้อง 3.4 ป่ะครับ) หรือผมเข้าใจผิด มันมี S 2.7 ด้วย

แล้วก็ option ของ ปุ่มติดกับคันเกียร์ มันมีอะไรบ้าง เยอะแยะไปหมด เห็นทุกคันมีปุ่มพวกนี้ไม่เท่ากัน
แล้วก็พวงมาลัยมีกี่แบบนะครับ

พวก option น่าจะยิบย่อยเยอะ ขอเน้นเป็น option ของภายในละกันครับ

งง มาก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
S มีแค่ตัว 3.4 ครับ ส่วนอ็อฟชั่นนั้นเยอะมากอธิบายไม่ถูกเลย รถ Cayman 2.7 สามารถใส่อ็อฟชั่นจนราคาแพงกว่า 911 ตัวล่างได้ครับ
หลักๆที่ผมจะดูก่อนคือ PASM หรือปุ่มโช๊คอัพไฟฟ้า sport exhaust ปุ่มเป็นรูปท่อไอเสีย เครื่องเสียง เบาะเป็นตัวไหน (มีตั้งแต่ปรับมือยันเบาะ adaptive) ภายใน full leather หรือไม่ ส่วนดีเทลอื่นๆก็พวกเบรคธรรมดาหรือเซรามิก รถมีเฟือง LSD มั้ย ฯลฯ ครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ มันมร s ไม่แท้ไหมครับ แบบแค่ติดตัวอักษรด้านหลัง

มันพอจะมีวิธีดูภายนอกไหมครับ s กับตัว ธรรมดา

ออฟไลน์ SM.

ถ้าภายนอก ดูยากนะครับ เพราะรถแต่งกันเยอะ

option ต่างๆ อยากได้ตัวไหน จิ้มเอาได้เลย ฉะนั้นพอเป็นมือสอง มันเลยดูยากจริงๆครับ

ออฟไลน์ turbofever

• Sr. Member
ขอบคุณครับ มันมร s ไม่แท้ไหมครับ แบบแค่ติดตัวอักษรด้านหลัง

มันพอจะมีวิธีดูภายนอกไหมครับ s กับตัว ธรรมดา
s เครื่องจะใหญ่กว่าซีซีมากกว่า ตอน981 ตัวเอสจะ3400cc ธรรมดา2700cc พอมาเป็น718ตัวเอสจะ2500cc Tธรรมดา2000cc ถ้าดูภายนอกเครื่องไม่ชัวร์กลัวปลอมก็เอาเลขเครื่องไปเช็คกับศูนย์ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

S หรือ ไม่ S ปกติ ก็ดูจากเครื่องยนต์นี่ละ ถ้าไม่ชัวร์ ก็เช็คเลขตัวถังกับศูนย์ก็ได้ครับ สบายใจ

ส่วนออฟชั่น แล้วแต่เขาจะเลือกใส่มา รายละเอียดมันค่อยข้างเยอะ เลือกเอาคันตามที่ชอบเลยครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านค้าบ กำลังคิดจะลองซื้อมาขับ แต่ก็ลังเล 987.2 หรือจะกัดฟันไป 981

ราคาต่างกัน 1.2-1.5 m ได้ กะจะขับสั้น ๆ ปี-ปีครึ่ง ครับ

ไม่เคยขับรถสปอต และไม่ได้ชอบความเร็วมาก
ขับเพื่ออยากรู้ว่าสองประตูสองที่นั่งมันฟีลไหนครับ

เป็นท่าน ท่านจะเลือก รุ่นไหนกันครับ

Forty Five

• บุคคลทั่วไป
Cayman จะได้เครื่องยนต์ 2.7L Boxer
Cayman S จะได้เครื่องยนต์ 3.4L Boxer

แต่น่าเสียดายที่ Cayman ไม่มีรุ่น Turbo/Turbo S ให้เลือกเพราะ Cayman/Boxster จะเน้นเป็นรถ 2 ประตู ขับเคลื่อนล้อหลังขนาดเล็กครับ

Cayman GTS จะได้เครื่องยนต์ 4.0L Boxer แต่จะมีในรุ่น 718 เท่านั้นครับ

ปล. 981 Cayman ไม่ใช่รุ่น Minorchange…..718 Cayman สิ Minorchange

ออฟไลน์ IS2000

S ไม่แท้น่าจะเยอะครับ เพราะแปลงให้เหมือนง่าย แต่หลักๆเลยภายนอกตัว S ลิ้นหน้าจะสีเดียวกับรถ เบรคคาลิบเปอร์สีแดงแต่จุดสังเกตภายนอกที่คนไม่น่าแปลงกันคือช่องดักลมกลางหน้ากันชนครับ ถ้าตัว S จะเป็นพลาสติกโค้งๆให้ลมเข้าส่วนตัวธรรมดาเป็นพลาสติกเรียบๆตันๆครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ mongolias

ขอบคุณทุกท่านค้าบ กำลังคิดจะลองซื้อมาขับ แต่ก็ลังเล 987.2 หรือจะกัดฟันไป 981

ราคาต่างกัน 1.2-1.5 m ได้ กะจะขับสั้น ๆ ปี-ปีครึ่ง ครับ

ไม่เคยขับรถสปอต และไม่ได้ชอบความเร็วมาก
ขับเพื่ออยากรู้ว่าสองประตูสองที่นั่งมันฟีลไหนครับ

เป็นท่าน ท่านจะเลือก รุ่นไหนกันครับ

ส่วนตัว ถ้าจะลองเพื่อให้รู้ ผมจะไปให้สุดเท่าที่ budget มีครับ มันจะได้ไม่ค้างคาใจ
แต่ถ้าไม่ได้คิดจะเอามาใช้เป็นประจำ ผมว่าลองหาเช่าดู ขับเป็นทริปๆไป ก็ดีนะครับ ได้ลองหลายตัวด้วย