ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีร้านเป็น ผับหรือ บาร์ นั่งชิลๆ ดนตรีแนว Jazz แนะนำบ้างครับ  (อ่าน 4709 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blanco

• Jr. Member
  • **
เริ่มรู้สึกเบื่อๆ กับตึ้งตึง แถวๆเอกมัยทองหล่อ แล้ว ไม่รู้เพราะอายุสังขาร หรือสาวไม่แล 555
อยากหาที่ชิลๆ ไปฟังเพลงคุยๆกับเพื่อน บ้าง พี่ๆน้องๆเพื่อนๆใครมีร้านแนะนำ บอกด้วยนะครับ
ขอบรรยากาศดีๆ แถวๆ เอกมัย ทองหล่อ หรือถ้าไม่มีที่ใหนก็ได้ครับ ในกทมนะครับ ^^
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ราม 24 แยก 30 บล็อกนึงถัดจากเอแบคครับ ไม่ค่อยวุ่นวายเท่าไหร่

ออฟไลน์ Jeayoung Homme

• **
ที่ข้าวสาร มี แต่จำไม่ได้ว่าร้านอะไร ตรงแถวๆ เยื้องๆ วัดชนะสงคราม

ออฟไลน์ HYDE--

Bangkok Brass แดนเนรมิตเก่า
ร้านชิลๆดีครับ เคยไป 2 ครั้ง ดูจากชื่อก็รู้แล้วว่า น่าจะเป็นเพลงแจ๊ส

Saxophone club อนุเสาวรีย์
ร้านนี้ วงดนตรีที่มาเล่น ขอบอกว่า ขั้นเทพครับ
มีวงนึง เป็นเครื่องเป่าหลายๆคน รวมกัน 10 คน จำไม่ได้ว่าเล่นวันไหน แต่เล่นเทพมากๆ
ร้านจะเป็นมืดๆ นะครับ

เท่าที่นึกออกตอนนี้

ออฟไลน์ Blanco

• **
ต้องไปจัดซะแล้ว ขอบคุณครับ ;)
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ joufo

Saxophone club อนุเสาวรีย์
ร้านนี้ วงดนตรีที่มาเล่น ขอบอกว่า ขั้นเทพครับ
มีวงนึง เป็นเครื่องเป่าหลายๆคน รวมกัน 10 คน จำไม่ได้ว่าเล่นวันไหน แต่เล่นเทพมากๆ
ร้านจะเป็นมืดๆ นะครับ

วันพุทธครับ
เล่นเพลง Jazz แนว Big Band ครับผม

ส่วนวันศุกร์ช่วงเที่ยงคืนจะมีวง T-Bone ครับ แต่ช่วงนี้ มาบ้าง ไม่มาบ้าง เพราะพึ่งออกอัลบั้มใหม่ งานอาจจะเยอะครับ

แล้วก็วันจันทร์ จะมี โก้ แซ็กแมน มาเล่นครับ

อาหารอร่อย เพลงเพราะ เบียร์ก็อร่อยครับ แนะนำๆ