ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปแล้วเรายังไม่เห็น Ecoboost 1.0 มาพร้อมกับเฟียสต้า ไมเนอร์เชนจ์ในปีหน้า ???  (อ่าน 5481 ครั้ง)

ออฟไลน์ sasa

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อข่าวนี้เลยครับ

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9550000114403

"...สำหรับเมืองไทยคาดว่า“เฟียสต้า ไมเนอร์เชนจ์” จะพร้อมทำตลาดปีหน้า ส่วนเครื่องยนต์อีโคบู๊สต์ขนาด 1.0 ลิตร คงต้องรอไปก่อน..."

ต้องรอเพลงรอไปถึงเมื่อไหร่นี่  เศร้าเลย  นึกว่าจะได้เห็น Ecoboost ปีหน้าซะแล้ว

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
เลิกรอเหอะครับ ยี่ห้อนี้  :P
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
อ่านข่าวแล้วยังเป็นการคาดการณ์อยู่นะครับ
รอดูแถลงการณ์แบบ Official อีกทีดีกว่า

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้าตัว 3 ประตูมาเหมือนในรูปนะ เกียร์ธรรมดา เจอกันแน่นอน

เครื่องอะไรก็ได้ทั้งนั้นสำหรับผม ดีเซลยิ่งแหล่ม

จะได้ไปเป็นเคน กะเค้ามั่ง  ;D ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เดาว่า ถ้ามาแล้ว ออฟชั่นเทพๆ ที่หลายคนถวิลหา อาจต้องหายไปนะ
หากจะให้ราคามันน่าคบหา และต้นทุนไม่สูงจนทำให้ฟอร์ดไทยควักเนื้อ

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
ข่าวแบบนี้มันเชื่อถือได้เหรอครับ ? งง ? จขกท.หมายความว่าอย่างไรครับ
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ Alzfredz

• Full Member
  • M/T Addicted!!
หมดใจจะรอ eco boost แล้วครับเนี่ย =w=" หันไปหารถที่ดีที่สุดที่มีขายแล้วในตลาดดีกว่าครับ

ผมว่ารอ Suzuki เคลียร์ยอด Swift  A/T เสร็จ ยังเร็วกว่ารอ Eco Boost ครับ  ;D

Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมเชื่อว่ามาตอนไมเนอร์ นั่นแหละ  ;) ;) ;) หรือถ้ามาช้าคงมาประมาณ โฟกัสไมเนอร์
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ O_o"

กลับไปทำเกียร์ให้มันดีกว่านี้ก่อนได้มั้ย ;D ;D

ออฟไลน์ IncarRus

บ้านเรา,,, เป็นฐานส่งออก Fiesta ไปอีกหลายประเทศหนิคับ
....ยังไง,,, Ecoboost ต้องมาแหละ

แต่ก็อย่างว่า,,, ต้องหาเกียร์อัตโนมัติที่เข้าคู่กันให้ได้ก่อน

ออฟไลน์ Action

ต้องรอเปลี่ยนผู้บริหารก่อนครับ แล้ว Eco-boost จะตามมาเอง ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ beerrl

1.0 ecoboost มีแต่เกียร์ธรรมดา 5 speeds กับ 6 speeds ครับ
ออกมาขายแล้วคนไทยส่วนใหญ่จะซื้อไหมละครับ
ผมว่าถ้ายังไม่มีเกียร์ auto ที่มาจับคู่กับเครื่องตัวนี้ ผมว่ายังไม่มีออกมาขายในเมืองไทยแน่ครับ

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ delete

ผมเคยเดาไว้แล้ว อิอิ ว่าน่ายังไม่เห็นความจำเป็นต้องลงเครื่องใหม่
คู่แข่งก็ยังไม่ขยับอะไรเลย จะทำให้ต้นทุนเพิ่มไปเพื่ออะไร เทอร์โบ+อินเตอร์คูลเลอร์ อย่างน้อยๆก็น่าจะหลายหมื่น
เว้นแต่ฐานภาษีเปลี่ยน หรือกม.มลพิษใช้บังคับเคร่งครัดมากขึ้น

ผมว่าเปิด aec แล้วมีอัตราภาษีแบบใหม่ ที่ทำให้รถถูกลง ก็พอจะมีทางได้เห็น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เกิดเป็นคนไทย

มันเศร้า

ออฟไลน์ dht_tubes

1.0 ecoboost มีแต่เกียร์ธรรมดา 5 speeds กับ 6 speeds ครับ
ออกมาขายแล้วคนไทยส่วนใหญ่จะซื้อไหมละครับ
ผมว่าถ้ายังไม่มีเกียร์ auto ที่มาจับคู่กับเครื่องตัวนี้ ผมว่ายังไม่มีออกมาขายในเมืองไทยแน่ครับ

โห นี่แหละที่ผมต้องการ 6 speeds manual