ผู้เขียน หัวข้อ: +++ ถ้าครึ่งคันหน้า/แดชบอร์ด 2014 Toyota Corolla Altis มาแนวนี้เป็นยังไง?+++  (อ่าน 15007 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
หลุดแบบงง ๆ กับโบรชัวร์ Toyota Auris

หลายคนก็คงงงว่าเกี่ยวอะไรกับ Altis บ้านเรา

ไม่ต้องงงครับ Auris มันก็คือ Corolla Hatchback แปลงด้านหน้าเท่านั้นเอง ภายในก็เหมือนกัน
เพียงแค่แต่งรายละเอียดต่างกัน

ลองจินตนาการเอาโครงครึ่งคันหน้าของ Auris มาจินตนาการดูนะครับ

ส่วนภายในไม่ต้องคาดเดาเลยว่า Corolla ใหม่ก็น่าจะมาแนว ๆ นี้

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3905:หลุดจากโบรชัวร์-Toyota-Corolla-Hatchback-Modelchange-(Auris-รุ่นใหม่)-จับตาให้ดีอาจมีเกี่ยวข้อง-2013-Corolla -Global-Vers&catid=48:spyshot&Itemid=161

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
พอไหวนะครับ แต่หน้าจะแหลมไปไหน
ส่วนภายในเน้นอนุรักษ์นิยมจริงๆ
แต่มาไทยคงได้พวงมาลัย Camry แบบที่เคยเห็นกันไปแล้ว

:)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
พอไหวครับ แต่หน้าแหลมไปน่ะ ภายในนี้แคมลี่+ปริอุส ชัดๆแต่ก็สวยเลยหล่ะ ส่วนเครื่องยนต์ไม่ต้องเปลี่ยนไม่มีใครว่า เพราะตัว 7 จังหว่ะนี้ล้ำกว่าชาวบ้านไปหลายปีมากๆแล้ว...อิอิ

ออฟไลน์ Fly to dream

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2012, 00:46:49 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ดูๆแล้วถ้าออกแบบท้ายดีๆหน่อย Sedanมันน่าจะดูลงตัวกว่าHatchback

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เอาคอนโซลแสนสวยคืนมาาาา  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Ohmmypp

ไม่ชอบแอร์กลมเลยให้ตายสิ...

มาตรวัด เอาใจไปเลย แต่ไปเปลี่ยนฟ้อนต์ให้ตรงนะ

และ วิทยุ 2din ถอดเปลี่ยนง่ายดี แต่ลูคชีพมากอ่ะ ...สรุป ชอบมาตรวัดสุดและ 5555 นอกนั้นเอากลับไปทำใหม่นะ ไม่ลงตัวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2012, 00:27:07 โดย O.H.M »
JC TU #54

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

แล้วศัพท์คำว่า" ไอ้หน้าแหลม " ก็จะรีเทิร์นกลับมาอีกครั้ง

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
พวกเต็นท์รถมือสองคงเรียวว่า Corolla Altis รุ่นหน้าแหลม

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ด้านหน้าแบบนี้ ฟัดกับ FB ได้ครับ (แต่ถ้าจะแปลงให้ดูหรูเพื่อฟัดกับ Sylphy เห็นทีจะยาก)

ท้ายไม่รู้

ส่วนภายใน ผมว่า OK แล้ว แค่ปรับ Trim ให้ดูหรูหน่อยก็ใช้ได้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ด้านหน้าแบบนี้ ฟัดกับ FB ได้ครับ (แต่ถ้าจะแปลงให้ดูหรูเพื่อฟัดกับ Sylphy เห็นทีจะยาก)

ท้ายไม่รู้

ส่วนภายใน ผมว่า OK แล้ว แค่ปรับ Trim ให้ดูหรูหน่อยก็ใช้ได้

ด้านหน้า corolla altis ไม่ใช่แบบนี้ครับ

ให้ดูโครงตัวถังครับ

ออฟไลน์ YIM

อืมม งั้นหรือครับ

ถ้าดูแบบนี้ ผมว่าเสา A น่าจะ OK แล้วนะครับ ปัญหาคือเสา C

แต่ติดใจอย่างหนึ่ง ผมรู้สึกว่า ถ้าตัดทุกอย่าง เหลือแต่ช่วงหลังคา ผมรู้สึกคล้ายๆ Mazda3 ยังไงก็ไม่รู้ครับ

พี่คิดว่า corolla sedan ด้านหน้าจะสั้นลงกว่าตัวนี้นะ

ส่วนแนวหลังคาประตูคงจะแนวเดิมแน่ ๆ

แต่พี่อยากรู้เหมือนกันว่าตัวจริงมันจะน่ายี้ขนาดนั้นเลยรึ
เพราะครึ่งคันหน้าก็ไม่เลวร้ายเลย รอดู ๆ การมาของ all new corolla altis

ออฟไลน์ Mighty-X

อย่างน้อยก็ดูดีกว่า Japan ล่ะครับ
อิ อิ ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ประตูคู่หน้า กับ เสา A และ B ขอแบบนี้เลยนะครับ เป็นอันจบข่าว เอาตัวรอดไปได้อีกหนึ่งรุ่น

ออฟไลน์ YIM

จริงๆ ผมว่า Proportion ของกระโปรงหน้าแบบนี้สวยมากแล้วนะครับ และหน้าแบบนี้จริงๆ ผมก็ว่าสั้นแล้วพอสมควร แต่มันดูเหมือนกระโปรงยาว เพราะหน้ามันงุ้มลง เลยสงสัยว่า ถ้ามันสั้นลงกว่านี้อีก มันจะไม่เป็นซาลาเปา แบบ E120 หรือครับ?

แต่ยังไงไฟหน้ากับกระจังหน้าแบบนี้ ยังไม่สมควรขายเมืองไทย อันนี้เห็นด้วยครับ

เชื่อว่า look คงมาทางอนุรักษ์นิยมล่ะครับ

ในเมื่อ 5 ประตูมาแบบนี้แล้ว
แล้วเส้นสายก็ดูแล้วจับตลาดกว้าง ๆ ดี

ออฟไลน์ ratikorn

ผมว่าเหมือน new mazda3 หลายส่วนอยู่น่ะ ทั้งภายนอกและภายใน

โดยเฉพาะพวงมาลัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2012, 04:34:00 โดย ratikorn »

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
พอรับได้
ต้องรอดูกันต่อไป :D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ดีกว่า Corolla JDM มากกกกกกกกก
ด้านข้างนี่ RAV4 + MZ3 หรือไงเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2012, 07:26:48 โดย Iwata Kana ZR-FXE »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
จุดที่สงสัย คือ ช่วงล่างหลังจะเป็นปีกนกไหมครับ ดูๆแล้ว เหมือน Wish เลย ที่ใช้ระบบช่วงล่างร่วมกับอัลติส(เดิม) เป็นคานบิด แต่พอมาไทย รุ่น 2.0 เป็นปีกนก

แสดงว่า CT200 กับ prius ก็น่าจะมาแนวเดียวกันแต่เปลี่ยนช่วงล่างหรือเปล่า

ออฟไลน์ mooindy

ตลาดโลกแข่งขันสูงมาก พี่โตเลยเอามาดักซิลฟี่กันก่อนเลย

ดูจากบทความคุณ homy แปลว่าพื้นที่ห้องโดยสารจะยาวขึ้น กว้่างเท่าเดิม สูงลดลง ใช่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
ดูดีกว่าเดิมที่มีภาพออกมา มาก  ;D

heracrase

รูปอาจจะไม่ชัด แต่รู้สึกว่าภายในซิวิคดูดีกว่าครับ :)

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ภายนอกสวยทันสมัยดี แต่ภายใน....... ???ยี้้้้!
ใช้แสงสีเขียวยิ่งดูเข้ากรุมาก

ออฟไลน์ mongolias

ช่วงนี้เทรน คอนโซลไม่สามาตรกันมาแรงแฮะ
เบี้ยวกันเป็นแถบ นำขบวนโดย FB

methus zaa

สวยแหะ ขอให้ซีดานที่จะออกมาสวยกว่านี้และหน้าไม่แหลม คอนโซลภายในสีวิทยุ กับที่ปรับแอร์ขอให้เป็นสีฟ้าเย็นๆจบ เบาะหน้าไฟฟ้าทั้งหมด มีแอร์ตรงเบาะหลังด้วย ไฟท้ายสวยต้องมี led ด้วยเหมือนรุ่นที่แล้ว แล้วขอเถอะถุงลมใส่มาให้มันสมกับราคารถหน่อย แค่นั้น จบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2012, 11:55:49 โดย Camry Me »

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
เฉิ่มๆ แต่ขายดี เหมือนเดิม
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ lamoon

• Jr. Member
  • **
ดูดีกว่าเดิมก็โอเคแล้วละครับ  :P

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ผมว่าสวยไม่เบานะ ^^
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ