ผู้เขียน หัวข้อ: GPS เป็นเหตุ หนุ่มยุ่นเซ็งเป็ด GPS พารถลงน้ำ  (อ่าน 10360 ครั้ง)

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
Re: GPS เป็นเหตุ หนุ่มยุ่นเซ็งเป็ด GPS พารถลงน้ำ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 10:51:25 »
ผมว่า case นี้ คนขับรถมันก็ซื่อไปหน่อยนะ
เห็นๆอยู่ว่าไม่มีถนนก็ดันวิ่งลงไปอีก

แต่โดยส่วนตัว ก็เคยโดนทีเด็ดเจ้า ป้าขมิ้นอยู่หลายครั้งเหมือนกัน เด็ดสุดก็ตอนไปภูชี้ฟ้า
ขับๆอยู่ดีๆ จากถนนลาดยาง กลายเป็นทางเกวียน เจอชาวเขาขี่มอไซด์ผ่านมา ถามเค้าได้ความว่า มันออกไปได้แหละ แต่สภาพถนนจะเละๆแบบนี้ไปสัก 2 ก.ม. ผมจะถอยหลังกลับก็เกรงว่าจะมืดก่อนไปถึงภูชี้ฟ้า ก็ตัดสินใจลุยเข้าไป Jazz กับ Civic ตามๆกันไป พอกลับขึ้นถนนใหญ่อีกครั้ง ก็เจอ 4WD ลุยออกมาเส้นเดียวกันอีก 2 คัน ขับผ่านรถผมที่จอดพักรถ เนื่องจากกลิ่นผ้าเบรคไหม้หึ่ง เค้าเปิดกระจกแล้วก็หัวเราะ แล้วก็ถามผมว่า Garmin นำทางมาใช่ไหม เล่นเอาฮากันทั้ง 4 คัน

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
Re: GPS เป็นเหตุ หนุ่มยุ่นเซ็งเป็ด GPS พารถลงน้ำ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 22:49:31 »
ผมว่าไม่ซื่อ ไปก็เมาะล่ะครับ GPS เคยจะพาผมลงไปทะเลที่หัวหินเหมือนกัน แต่ผมไม่ลงนะ ;D