ผู้เขียน หัวข้อ: รถขับเคลื่อน 4 ล้อ มีตัวไหนบ้างครับ  (อ่าน 20695 ครั้ง)

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
รถขับเคลื่อน 4 ล้อ มีตัวไหนบ้างครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 22:06:31 »
พอดีสนใจรถขับ 4 แต่เท่าที่รู้ มีอีโว กะ อิมพีสซ่า อะไรทำนองนี้ นอกนั้นไม่มีเงินซื้อแระครับ เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่ารถขับ 4 มีตัวไหนอีกบ้างที่น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ book350

• Full Member
Re: รถขับเคลื่อน 4 ล้อ มีตัวไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 22:18:27 »
อีโวก็เกือบสีล้านนะครับ อิอิ
เอาที่หาได้ไม่ยากในไทยก็
Lancer Evolution
Impreza
Legacy
Golf R
Audi Quattro
รถกระบะและ SUVทั้งหลาย

ราวๆนี้แหละครับ ยี่ห้ออื่นแปลกๆขอผู้รู้มาตอบนะครับ อิอิ
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Re: รถขับเคลื่อน 4 ล้อ มีตัวไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 22:32:32 »
สนใจเป็นรถประเภทไหนล่ะครับ
ไว้ใช้ออฟโรดแบบ SUV หรือ เน้นการเกาะถนนแบบพวก Subaru เอ่ย?

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 22:51:15 »
Honda Legend SH-AWD
Mini Countryman all4
Hyundai Tucson

เอ่อ มันเยอะมากเลยนะครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 22:54:49 »
เยอะเหมือนกันนา

Golf R ก็น่าสนครับ
H.

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 23:31:40 »
ของบก่อนครับเยอะมากๆถ้าไม่บอกงบ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 23:39:56 »
เขาแค่สนใจหรือเปล่าครับ อาจจะไม่ได้ซื้อก็ได้
แต่ระบบขับเคลื่อนที่ 4 ล้อที่หมายถึง ถ้ายกพวก Evo , Im มาแล้วก็น่าจะแนะนำใน rank ใกล้ๆกันนะ
H.

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 05:52:13 »
Lancia Delta Intregale กะ Alfa Romeo 155 Q4 ถ้าคู่นี้จอมโหดขับสี่สายพันธุ์อิตาลีครับ (แต่หาได้และมีปัญญาซื้อรึเปล่านั่นอีกเรื่อง)  ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 08:18:21 »
แฮ่ะๆ อีโวที่ว่าก็มือสองครับ Evo III ไม่กี่แสนเอง พอดีเห็นช่างเครื่องที่รู้จักใช้อยู่ แล้วลองไปนั่งดู มันปื้ดๆ มากเลยครับ เลยสนใจขับ 4 เพราะในความคิดผม จะมีซักกี่ครั้งกันเชียวที่จะใช้ความเร็วท้อปสปีด ขับในเมืองก็น่าจะเอาอันตราเร่งเห้บๆ ไว้ก่อน

ปล. ที่สนใจก็พวกเก๋งขับ 4 แหละครับ SUV ไม่ไหวจะเคลียราคา ฮ่าฮ่า

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 09:40:35 »
ก็ Evo III นั่นแหละครับเวิร์คสุดแล้วถ้าชอบตีนต้นพุ่งไวและโมง่ายแรงเยอะ
นอกจากนี้ก็มี Impreza GC8 ราคามีตั้งแต่ 3-7.5 แสนตามออพชั่นที่เจ้าของเดิมเขาทำไป
หรือจะเอาแบบผมก็ได้ Legacy Turbo ตัวแรก ราคามีตั้งแต่ 1.5-2.2 แสน แต่ตัวมันหนัก
ออกตัวไม่ใคร่เร็วและดึงแบบอีโว

รถขับสี่มันส์ๆในงบต่ำกว่าห้าแสน นึกออกเท่านี้ แต่ถ้าชอบไม่เหมือนใคร ลอง Galant GTi
มาทำ VR-4 เองดูก็ได้ มันส์ เร็วกว่า Legacy (ถ้าไม่โม)
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 17:02:49 »
ฮัมเมอร์

แต่ ณ โจทย์นี้ก็มีแต่คู่กัดแลนเซอร์อีโว และอิมเพรสซ่าครับ
คันหลังนั้นมีตัวเลือกแบบ ไม่แรง เทียบกับราคามือหนึ่งนะ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 20:17:23 »
อย่าง CR-V AWD
Volvo XC 90
BMW X Series
Benz R-klass
ฯลฯ

นี่นับด้วยหรือเปล่าครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 12:02:24 »
แฮ่ะๆ อีโวที่ว่าก็มือสองครับ Evo III ไม่กี่แสนเอง พอดีเห็นช่างเครื่องที่รู้จักใช้อยู่ แล้วลองไปนั่งดู มันปื้ดๆ มากเลยครับ เลยสนใจขับ 4 เพราะในความคิดผม จะมีซักกี่ครั้งกันเชียวที่จะใช้ความเร็วท้อปสปีด ขับในเมืองก็น่าจะเอาอันตราเร่งเห้บๆ ไว้ก่อน

ปล. ที่สนใจก็พวกเก๋งขับ 4 แหละครับ SUV ไม่ไหวจะเคลียราคา ฮ่าฮ่า

เจ้าของกระทู้มองหารถเก๋งขับ 4 ครับ เก๋งประเภท 4 ประตูหรือแวก้อนเตี้ยน่ะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 16:34:56 »

เจ้าของกระทู้มองหารถเก๋งขับ 4 ครับ เก๋งประเภท 4 ประตูหรือแวก้อนเตี้ยน่ะครับ
ฝันสลายจาก Fiesta มามองหามือสองขับ 4 สุดท้ายก็แห้วอีกครับ เพราะไม่อยากซ้ำกับช่างที่ร้าน

พอดีเปิดร้านติดแก๊สรถยนต์ จะซื้อมือหนึ่งมาขับมันก็ไม่เข้ากับบุคลิกเท่าไหร่

ตอนนี้ชักหันเหไปทางเก๋งขับหลังแล้วแหละครับ แฮ่ะๆ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 17:20:05 »
ซ้ำกับช่างที่ร้าน ผมว่าไม่ควรมองเป็นประเด็น

ประเด็นคือตัวคุณชอบอะไรกันแน่
และรถคันไหนที่คุณรู้สึกว่ามันใช่

เรื่องซ้ำ..ถึงคุณไม่ซ้ำกับช่าง ก็ซ้ำกับคนอื่นอยู่ดีครับ
จ่ายเงินที่หายากมากๆก้อนโตๆทั้งที ผมว่าเราเลือกเราที่มันเข้ากับเราดีกว่าครับ
คนอื่นจะมาซ้ำ มันแค่เป็นเรื่องช่วยไม่ได้

รุ่นน้องผม..ซื้อรถซ้ำกับผม (NX) และตัวผมซื้อรถซ้ำกับรุ่นน้องอีกคนนึง (Legacy)
ผมว่าดีเสียอีก รถเสียช่วยกันดู อะไหล่มีช่วยกันหา

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 06:22:23 »
ขับสี่เท่ห์กว่าครับ....ไม่รู้นะ ยิ่งถ้าจะเปิดร้านติดแก๊ส ขับสี่เลยครับเพราะผมว่ามันดูน่าเชื่อถือกว่ารถอื่นๆ
เพราะส่วนมากคนจะคิดว่ารถพวกนี้ทำยากกว่า ถ้าเจ้าของร้านใช้แล้วก็ติดแก๊สรถตัวเองวิ่งด้วย
และถ้ายิ่งเป็นรถที่แรงมาแล้วน่ะ เกิดครับ ลูกค้ายิ่งเชื่อถือว่าขับรถขับหน้า หรือขับหลัง ธรรมดานะครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011