ผู้เขียน หัวข้อ: Almera Versa Sunny ประเทศไทยเป็นประเทศแรกที่ใช้เครื่อง 1.2 หรือเปล่าครับ  (อ่าน 4937 ครั้ง)

ออฟไลน์ thaidreamhost

• Jr. Member
  • **
คือแบบอยากรุ้ว่า ในประเทศอื่นมีใช้เครื่อง 1.2 บ้างหรือเปล่า

เผื่อจะได้เข้าไปอ่าน review หรืออื่นๆ

เพราะตอนนี้ อ่านของ อเมริกา หรือ อินเดียว เครื่องมันก็ไม่เหมือนกัน

มีใครพอรู้ไหมครับ ว่ามีประเทศอื่นอีกไหมทีใช้ตัวถังนี้ วางเครื่อง 1.2 เหมือนกัน

GreenG

• บุคคลทั่วไป
รู้สึกว่าจะมีแต่ไทยเท่านั้นนะครับที่ใช้เครื่อง 1.2 เดียวกับ march  ;)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

คิดว่ามีแต่ไทยนะครับ

เพราะจีน ถ้าจำไม่ผิด เค้าใช้ 1.5
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ thaidreamhost

• Jr. Member
  • **
ใช่ครับ จีน อินเดีย 1.5
อเมริกา 1.6  ถ้า 5 ประตู 1.8

แต่ก็สงสัยว่าช่วงล่าง spec ไทยกับ ตปท จะเหมือนกันไหม แบบของเรา 1.2
เลยลด spec ช่วงล่างด้วย

GreenG

เฃื่อว่าที่ไทยคงลด spec ช่วงล่างครับ เพราะ march 1.2 เอากันโครงหน้าออก...แง.... :D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

อาจจะส่งญี่ปุ่น ในเครื่อง 1.2 ด้วยครับ

GreenG

อาจจะส่งญี่ปุ่น ในเครื่อง 1.2 ด้วยครับ

พี่ Homy ครับ จะไปในนาม Latio หรือเปล่านะครับ ;)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

พี่ Homy ครับ จะไปในนาม Latio หรือเปล่านะครับ ;)

อันนี้ไม่ทราบครับ