ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ทำไมนิสสันทำไมถึงเน้นขายรถตัวเริ่มต้น(S)จังเลยครับ  (อ่าน 3033 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
ผมสังเกตมาสักพักใหญ่ๆแล้ว ไม่ว่าจะเป็นมาร์ช อัลมีร่า รึว่านาวาร่า

จะเน้นขายตัวเริ่มต้นตัวถูกสุด (S) เป็นหลักเลย ซึ่งไม่ว่าจะเงื่อนไข ส่วนลด ขอมแถม ตัวนี้จะจัดเต็มสุดมากสุด

เซลล์ก็มีความกระตือรือร้นที่จะขายตัวนี้มากสุด

ผมเคยไปถามตัวนาวาร่าตอนเดียวที่เป็นตัวท๊อป เซลล์ไม่อยากขายให้เลย เสนอให้แต่ตัวถูกสุด

ทั้งส่วนลดของแถมที่มากกว่ากันมาก งงกับนิสสันครับว่าตอนนี้กำลังเล่นอะไรกันอยู่

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
สงสัยเหลือสต็อกเยอะครับ เพราะคนอาจจเล่นแต่ตัว TOP

อย่างกระบะตอนเดียว เดี๋ยวนี้มี SMEs ที่ผู้ประกอบการขับเอง ก็อยากจะได้ระบบไฟฟ้าครบๆ น่ะครับ
ตัวล่างๆ ที่เจ้าใหญ่ซื้อให้ลูกน้องขับก็อาจจะสอยแต่พี่โตกับพี่ดีมากน่ะครับ (เดาล้วนๆ)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ tnp_super

สงสัยอยากระบายรถออกจากสต๊อคเก่ามั้งครับ

ออฟไลน์ ps000000

ผมสังเกตมาสักพักแล้ว ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ทำให้ดูคุ้มค่ามั้งครับ เพราะเทียบกับยี่ห้ออื่น ที่ตัวล่างสุดเหมือนกัน นิสสันเหมือนให้มาเยอะกว่า แต่กับตัวท๊อป สู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้แล้วครับ

ปล. เหมือนนาวาร่าจะเป็นเจ้าเดียวที่ให้จอถอยจอดมาในตัวล่างสุดด้วยนะ
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
สมัยเปิดตัวใหม่ๆ รุ่นสี่ประตู ผมเห็นคนออกตัวท็อป VL เพียบเลย..
แต่ตัวเตี้ยรุ่นแค็ป ผมก็เห็นตัว S เยอะสุดนะ รุ่นหูกระจกดำ มือประตูดำอ่ะ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ทำไมเวลาไปซื้อผมโดนยัดรุ่นท็อปแทบทุกศูนย์นะครับ แต่ผมซื้ิอตัว E เพราะ รับDไม่ได้กับกระจกมือหมุนบานอื่นๆ ถ้าบานคนขับมือหมุนแต่บานอื่นไฟฟ้าอันนี้ผมโอเคนะ ชอบเลยล่ะ

ออฟไลน์ pjs6306

ผมว่ารุ่นล่าง   ิิ คุ้มค่าน่าซื้อมากนะครับ          สำหรับผู้ที่ต้องการรถมาใช้งานแบบไม่ต้องเน้นออฟชั่น                                                                                                                                                             

ออฟไลน์ O_o"

อยู่ที่ลูกค้าจะเลือกรุ่นรถ ให้ตรงตามความต้องการนะครับ

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
ระบายรถออกครับ ส่วนใหญ่เค้าซื้อตัวกลางไม่ก็ท๊อปเลยย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เป็นหลักทั่วไปอยู่แล้วครับ ช่วงนี้ ไม่ใช่ช่วงเปิดตัวรถใหม่ของนาวาร่า อัลเมรา มาร์ช

รุ่นที่ขายดี มักจะเป็นรุ่นรอง-ล่าง

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าระบาย stock ด้วย เพราะเซลอยากขายรถที่มี มากกว่ารถที่ต้องรอสั่ง

ออฟไลน์ Noncyclopedia

เดาว่า... เน้นผลิตตัวล่าง แล้วขายได้ไม่ดี

ออฟไลน์ rtong

เพราะคนที่จะซื้อรุ่น  top จะไปซื้อค่ายอื่นหมด
Toyota ก็เป็นนะ  ดูจาก vios กับ altis (ดีที่ altis มี esport)