ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็นเกี่ยวกับรถสปอร์ต งบ4ล้านต้นๆ หน่อยครับ  (อ่าน 4751 ครั้ง)

ออฟไลน์ sigmund

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ในใจมีอยู่ 2 คันคือ

1. Z4  แต่ด้วยความที่ว่ารุ่นนี้ออกมานานมากแล้วและ อีกไม่น่าจะเกินสองถึงสามปี น่าจะตกรุ่น และรถสปอร์ตเหมือนแฟชั่น
ก็เลยอยากให้มันตกรุ่นช้าๆหน่อย

2.SLK ความสดใหม่ แต่ด้วยรูปทรง โดยส่วนตัวแล้วชอบZ4มากกว่า

3. หารถมือสอง ติดตรงที่ว่า คุณแม่ไม่ค่อยชอบรถมือสองเท่าไหร่ บวกกับดูสภาพรถไม่เป็น

4. Audi TT เพิ่งออกมาใหม่ แต่ไม่รู้จะรับรถอีกนานเท่าไหร่ และ ศูนย์บริการน่าจะขึ้นชื่อมาก

อยากสอบถามความเห็นหน่อยครับ เลือกคันไหนดีครับ

ออฟไลน์ samicolon

• Newbie
  • *
ผมเลือกAudi TTครับ
ไม่ก็ cayman มือ2
ถ้าเป็นเมือก่อนผมเลือกslkเเต่เพื่อนผมขับเเละโดนเพื่อนอีกคนเเซวว่าไปชิงโชคตาตันได้มาใช่ใหมเบ้นชาเขียวนิ
-*- ทั้งๆที่มันเเจกไม่กี่คันเอง
(ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับ)

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ผมชอบ Z4 มากกว่า และผมมั่นใจว่า Z5 รูปแบบมันก็จะฉีกออกไปอีกแล้ว ซึ่งไม่ทำให้เราช้ำใจหนักแน่นอน
H.

ออฟไลน์ Focuszaa

• Sr. Member
Audi TT ครับผม !!

ออฟไลน์ reyeshenry

จัด Cayman มือสอง สภาพดี ๆ หน่อย     ผมว่า  โอเครกว่าครับ
ปอร์เช่   รถมันไม่ค่อยเกลือนมัน Bmw กับ Benz นะครับ 
เวลาขับ ปอร์เช่น่าจะดึงจุดเด่นให้คนมองเยอะกว่า
อีกอย่าง ปอร์เช่   ใช้ไปอีก 5 ปีคนก็ยังมอง เหมือนเดิมนะครับ
เพราะเวลาไมเนอร์  มันไม่ค่อยเปลี่ยนมาก  จนน่าสังเกตได้

ออฟไลน์ nimnim_thailand

ไม่รอดูมัสแตง 2.3 ก่อนหรอครับ
หรือไม่ก็ rc-300h แล้วก็ซื้อชุดแต่ง rc-f อีก 5 แสน ก็หล่อยาวๆไปเลย

Fox999

• บุคคลทั่วไป
เปรียบเป็นผู้หญิงนะครับ ;D ;D ;D
Z4 สาวเปรี้ยว เซ็กซี่สุดในกลุ่ม เรื่องบนเตียงพอตัวแต่ยังสู้TTไม่ได้ ;)
SLK สาวใหญ่ คุณนาย คุณหญิง สุขุมเรียบร้อย เรื่องบนเตียงพอไปได้แต่ไม่ถึงกับดีเด่น :P
TT สาวบ้านๆแต่ไม่บ้าน ภายนอกอาจดูไม่มีอะไรแต่มีดีกว่าที่คิด เรื่องบนเตียงที่ทางลีลา.......... :-*

ชอบแบบไหนล่ะครับ

ไม่รอดูมัสแตง 2.3 ก่อนหรอครับ
หรือไม่ก็ rc-300h แล้วก็ซื้อชุดแต่ง rc-f อีก 5 แสน ก็หล่อยาวๆไปเลย

ลืม Rc-300 ไปเลยครับ
คันนี้  สวยไม่เบาเหมือนกันครับ 

MacH1

• บุคคลทั่วไป
Mustang S550 ไม่ 2.3EB ก็ 5.0 ครับ

ไม่งั้นรอ Camaro

ออฟไลน์ jojow

ถ้าตัวเลือก มี 3 ตัวข้างต้น
น่าจะไป TT ตัวใหม่นะครับ ใหม่กิ๊ก รถมีแล้วด้วย ลองหาดูคับ

slk กับ Z4 ผมว่านั่งนานจะอีดอัดนะครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ arya

รถสปอร์ต ขับแล้วต้องเด่น แนะนำ

TT

RC-300h

ครับ

ใหม่ และ สดกว่า slk และ z4 เยอะ

slk กับ Z4 ค่อนข้างเยอะ (ผมใช้ slk อยู่ขับไปไหน รู้สึกเจอเพื่อนเยอะไปนิสสนุง)

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
แนะนำว่าเอาคันไหนขอให้เอาคันที่ตนเองชอบดีกว่านะครับ ถ้าซื้อมาโดยแรงยุจากคนอื่นเราขับเราก็ไม่มีความสุขเหมือนเราเลือกเอง ว่ามั้ยครับ :D

RC300 ที่หลายๆท่านแนะนำ ผมก็ว่าสวยดีน้า

ออฟไลน์ Darkart

Audi TT  สด ใหม่กว่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมว่า จขกท. ก็มีรถที่ชอบอยู่แล้วล่ะแค่มาลองดูความชอบคนส่วนใหญ่เฉยๆ ผมว่าซื้อคันที่อยู่ในใจนั้นแหละครับ

แต่ถ้าให้เลือกจาก 3 ตัวข้างบนผมเอา Z4 แต่ถ้านอกจากนั้นผมเอา Rc-300 ครับ

ออฟไลน์ H.

พึ่งรู้ว่า RC300h มันราคาพิกัด 4 ล้าน ผมเคยไปนั่งเล่นในงาน Expo ปีที่แล้ว หลับตาทายราคาผมนึกว่า 6-7 ล้าน
H.

พึ่งรู้ว่า RC300h มันราคาพิกัด 4 ล้าน ผมเคยไปนั่งเล่นในงาน Expo ปีที่แล้ว หลับตาทายราคาผมนึกว่า 6-7 ล้าน

3.99 ล้านครับ  สำหรับราคาเกรย์นะครับ
เล็กซัส ไทยแลนด์ ยังไม่เปิดตัวครับ

ออฟไลน์ AkE

มาเชียร์ RC300h อีกคนครับแต่ในช้อยผมเอา SLK ครับ สวยตั้งแต่วันแรกที่เห็นจนตอนนี้หลายปีแล้วยังสวยอยู่ ขับมุดมันมากด้วยครับ Z4 เก่ามากแล้ว ส่วน TT

ตัวใหม่ผมไม่โดนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สรุปว่า RC = IS coupe หรือเปล่าครับ

หรือสปอร์ตแท้ๆ เห็นคลิปในเมืองนอกเอามาเทียบ RCF - M4

ออฟไลน์ GoatGoat

เคยเจอ Lexus RC ตัวใหม่วิ่งอยู่พระราม 9 ครั้งนึง มันหล่อมาากกกครับ :o

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

สรุปว่า RC = IS coupe หรือเปล่าครับ

หรือสปอร์ตแท้ๆ เห็นคลิปในเมืองนอกเอามาเทียบ RCF - M4
น่าจะใช่แหล่ะครับ
น่าจะเป็นplatformเดียวกันกับIS
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ SM.

Lexus ล้องามมากๆๆๆๆ