ผู้เขียน หัวข้อ: มีโอกาศที่ Ford เอา EDGE มาขายในไทยมั้ยครับ น่าสนใจกว่า Kuga ซะอีก  (อ่าน 4543 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ดูแล้วเป็น SUV/CUV ที่กำเนิดในอเมริกาแท้ๆ แต่คนยุโรปกลับเอาไปขายและชอบมัน ถือว่าแปลกดี ปกติจะไม่ค่อยเป็นแบบนั้น

2.0 TDCi ใหม่ ว่าที่เครื่องใน Everest ถ้าปรับครั้งหน้า

ช่วงล่าง ควบคุมโอเคเลย

อะไรดี ไม่ดี ตา Matt รีวิว คร่าวๆ

หรือละเอียดหน่อยสำหรับภายในรถ คนสูง 190

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2016, 13:45:56 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Mike

ยากครับ ขนาด  Territory  ยังแป๊ก
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ยากครับ ขนาด  Territory  ยังแป๊ก

แบบเอามาประกอบขายน่าจะรุ่งนะครับ ราคาแบบ CX5
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Jacob

ชอบเหมือนกัน รูปทรง ช่วงล่าง ความกว้าง

CRV CX-5 มีหนาว

ออฟไลน์ o0Zenith0o

• Jr. Member
  • **
สวยดีครับ
ค่ายนี้ควรจะไปทำตลาดรถ SUV/PPV แล้วก็กระบะแทน
ท่าทางจะไปได้ดีนะเนี่ย
ถ้ารถเก๋งก็ขายแต่เกียร์ธรรมดาออพชั่นเตมพอ ตัดปัญหา  ;D ;D
Focus 1.5 EcoBoost ผู้ซดน้ำมัน

ออฟไลน์ winit2014

• Sr. Member
Ford เขาขาย กระบะRanger ก็พอใจละครับ แนวsuv ขายไม่ได้นะ

ออฟไลน์ ps000000

หน้ายังกะ เอคโคสปอต MC

ออฟไลน์ imvile

EDGE นี่มัน mid sized suv นะครับ
ไปเทียบกับพวก nissan murano, rx series โฉมเก่า, cx-7 - 9
จะราคาเท่า cx-5 crv คงเป็นไปไม่ได้
แต่ว่าอยากได้ mid sized suv ราคาไม่เกิน 2M บ้างจัง
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ Pegasus7700

สวยเรย
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Tedjung84

ดูน่าใช้เลยครับ :)

ออฟไลน์ SLuang

ผมว่าเป็นเพราะราคานำเข้าจากออสเตรเลีย มันดูแพงไปหน่อย  เกือบๆ 3 ล้านนี่ รถยุโรป มีหลายตัวให้เล่น ยอดขายในไทยก็เลยอย่างที่เห็น
ถ้าประกอบในไทย ราคาเรทพวก CR-V , CX-5 ตัวท็อป  สูงกว่าบ้าง น่าจะได้  เพราะตัวรถ เครื่องยนต์ เกียร์ น่าคบแน่นอน  ยังแปลกใจทำไมเรนเจอร์ ถึงเอา 5 สูบ 3.2 ลิตร ไม่เอาเครื่องตัวนี้ 2.7 ลิตร มาทำคู่กับ 2.2 ลิตร จะลดต้นทุน Territory ได้เยอะมาก เพราะเกียร์ AT 6 จังหวะนั้น ใช้ร่วมกันอยู่แล้ว

ผมว่าเป็นเพราะราคานำเข้าจากออสเตรเลีย มันดูแพงไปหน่อย  เกือบๆ 3 ล้านนี่ รถยุโรป มีหลายตัวให้เล่น ยอดขายในไทยก็เลยอย่างที่เห็น
ถ้าประกอบในไทย ราคาเรทพวก CR-V , CX-5 ตัวท็อป  สูงกว่าบ้าง น่าจะได้  เพราะตัวรถ เครื่องยนต์ เกียร์ น่าคบแน่นอน  ยังแปลกใจทำไมเรนเจอร์ ถึงเอา 5 สูบ 3.2 ลิตร ไม่เอาเครื่องตัวนี้ 2.7 ลิตร มาทำคู่กับ 2.2 ลิตร จะลดต้นทุน Territory ได้เยอะมาก เพราะเกียร์ AT 6 จังหวะนั้น ใช้ร่วมกันอยู่แล้ว

2.7 อืดมากครับ เครื่องเก่ากว่า 3.2 ซะอีก  เคยเอา Everest อัดตอนออกไฟแดงมาแล้วกับ Territory ฝั่งนู้นแพ้ขาดมากๆเลย เพราะผมอยู่เลนปกติ เค้าไปเลนเลี้ยวขวาแต่จะตรง ไม่ยอมหรอกเสียมารยาท

ออฟไลน์ SM.

ยากครับ ขนาดตัว escape ยังไม่มากเลย แต่รถสวยดีนะ ตัวนี้ผมก็ชอบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่มาหรอกครับ แต่สวยดี ชอบๆ

ออฟไลน์ keikun

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ตอนอยู่อเมริการุ่นก่อนหน้านี้นะครับ ส่วนตัวชอบมากครับกว้างนั่งสบายอุปกรณ์ครบใช้มา 2 ปีไม่มีปัญหาอะไรเลยแค่นำเข้าเช็คตามระยะทางแค่นั้นเอง ติดอย่างเดียวพวงมาลัยเบาไปแค่นั้นเองครับ
BMW 520D F10 LCI 2012
BMW X3 F25 LCI 2014
Mazda CX5 Minor 2016
Alphard SC 2018
CLS300d CKD 2019
BMW 530e M sport 2019

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Escape รุ่นที่ขายอยู่ มันโบราญแล้งครับ