ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะแดง bmw f30 ดูแลยากไหมครับ และสีมันจะซีดเร็วไหมครับ  (อ่าน 8176 ครั้ง)

ออฟไลน์ johnjnd

• Newbie
  • *
เบาะแดง bmw f30 ดูแลยากไหมครับ และสีมันจะซีดเร็วไหมครับ กลัวมันจะสวยอยู่แปปเดียวไม่กี่ปี
เลยลังเลกับเบาะดำครับ ปกติเป็นคนไม่ค่อยรักษาความสะอาดภายในมากนัก >,< แฮ่ๆ แต่จะพยายามทำความบ่อยๆ สำหรับ bm
ถ้า jackpot เลอะขึ้นมาจะเศร้ากว่าดำแน่ๆ ใช่ไหมครับ เรื่องเลอะยังไม่กลัวเท่า สีมันซีด เพราะน่าจะโดนแดดบ่อยด้วย ในการจอดรถ
เพราะอยู่สองบ้านไปๆ มาๆ ครับทำให้มีปัญหาเรื่องการจอดรถที่อาจจะเลี่ยงการเจอแดดลำบากหน่อย แต่น่าจะซื้อพวกกั้นแดดไว้แต่ไม่รู้เอาอยู่ไหม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ.

ออฟไลน์ caton

• Sr. Member
รถผมเบาะแดงครับ ใช้ conditioner ของ chemical guy ลงเรื่อยๆครับ
แล้วลง elephant fat ของ Swissvax เดือนละครั้งอ่ะครับ แพงหน่อยแต่งานดูดีมาก
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ johnjnd

• Newbie
  • *
รถผมเบาะแดงครับ ใช้ conditioner ของ chemical guy ลงเรื่อยๆครับ
แล้วลง elephant fat ของ Swissvax เดือนละครั้งอ่ะครับ แพงหน่อยแต่งานดูดีมาก

ซื้อที่ไหนครับผม

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
เบาะสีเด่นๆ เท่าที่เจอมา สวยครับ ผมก็ชอบ

เรื่องคราบสกปรก ไม่ค่อยเป็นปัญหา มีวิธีแก้ไข

แต่พอเริ่มมีรอยยับ ตามปีกเบาะ ตรงขา หรือ ตรงไหล่ มันจะเห็นชัดมาก

ออฟไลน์ swan

เรื่องสีไม่ซีดครับ ใช้มา 6 ปีกว่าแล้ว แทบไม่ได้ดูแล ปกติใช้แชมพูผสมน้ำชุบผ้าบิดหมาดๆเช็ดให้ทั่วป้องกันคราบฝังแน่น แต่ถ้าหาน้ำยาสำหรับเบาะหนังได้จะดีมาก ช่วงหลังๆให้ที่บ้านเอาไปใช้ ไม่มีใครดูแล เริ่มมีคราบฝังแน่น ผมใช้น้ำยาล้างจานเช็ดทำความสะอาดก็สะอาดเอี่ยม แล้วลงทับด้วยน้ำยารักษาสภาพหนังอีกที แค่นี้ก็อยู่กับเราได้นานล่ะครับ

สิ่งที่ต้องระวัง หากคนขับหรือผู้โดยสารชอบใส่กางเกงยีนส์ ให้ระวังกระดุมโลหะตรงกระเป๋าหลัง มันจะขูดกับเบาะ เสียแล้วเสียเลยครับ

ปล.ผมไม่ชอบใช้น้ำยาใดๆ เพราะกลัวกลิ่นเบาะมันเปลี่ยนครับ แค่ชอบกลิ่นหนังของเค้าเป็นการส่วนตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2017, 12:14:10 โดย swan »

ออฟไลน์ ynot9x

ผมเคลือบคลีน เดือนละหนครับ ถ้าไม่เคลือบเลยใช้ๆไปสีจะไม่สด และดูด้านๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2017, 14:01:43 โดย ynot9x »
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
เบาะหนังสีที่อ่อนๆครับถึงดูแลยากชอบเบาะแดงจัดได้เลย

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
สำหรับ Swissvax elephant leather fat

แปะลิงค์ให้ครับ https://www.facebook.com/24wax

หรือ http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=5643.0

ปล.แนะนำหักห้ามใจด้วยนะครับ อย่าไปดูอย่างอื่น ;D
Cheercheers

ออฟไลน์ caton

ซื้อที่ไหนครับผม

ลองหาใน Thaiwashcarclub ก็น่าจะมีครับ ส่วนตัวสั่งกับ 24wax
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ demo2

ใช้มาปีกว่าๆ ใส่กางยีนส์บ่อยๆจะทำให้เบาะสีแดงหมองลงเพราะสีกางเกงยีนส์เปื้อนเบาะครับ ถ้าเทียบกับสีดำก็ถือว่าเห็นชัดกว่า แต่ถ้าเทียบกับเบาะสีเบจก็ยังดีกว่าครับ(เบาะสีเบจจะเห็นสีกางเกงยีนส์เปื้อนชัดมากๆ) แต่ปัญหาของผมคือเบาะแดงเป็นเบาะสปอร์ตมันจะมีปีกด้านข้างๆเบาะซึ่งเวลาเข้าออกหูเข็มขัดกางเกงจะขูดตรงขอบเบาะเป็นรอยลอกชัดเลยครับ เซ็งมาก ผมเลยแก้ปัญหาโดยไปปลดล็อคซอฟแวร์ให้มันถอยเบาะไปข้างหลังมากขึ้นเวลาจอดรถ(welcome seat) ก็ลดปัญหาได้บ้าง แต่ก็ยังมีบางครั้งที่ต้องลงจากรถโดยไม่ดับเครื่อง พอตอนขึ้นรถมันก็จะขูดครับ
ปล คันเทียน่าก็เป็นเหมือนกันแม้จะมี welcome seat