ผู้เขียน หัวข้อ: รถอะไรที่ราคาไม่เกินล้านกว่าๆ ที่คุณติดใจในความนุ่มสบายครับ  (อ่าน 8084 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
รถรุ่นไหนก็ได้ทั้งอดีตจนถึงปัจจุบันครับ

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
Teana J31 พี่สาวออกตอนเปิดตัวใหม่ๆ ล้านกว่าบาทแต่ขับดี นุ่ม แน่น เกินราคา

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Saab9000 นับรวมไหมครับ? ช่วงลดราคา

ล้านกว่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2017, 09:37:48 โดย Jae »

Saab9000 นับรวมไหมครับ? ช่วงลดราคา

ล้านกว่าๆ

ok คับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

Altis หน้าหมูคับ

นิ่มสบายตูด รูดได้ไม่กล้าพัง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Altis หน้าหมูคับ

นิ่มสบายตูด รูดได้ไม่กล้าพัง
เห็นด้วนเลยครับเป็น C-seg ที่นิ่มสบายตรูดจริงๆ
ถ้าสมัยนี้ต้องเป็น Sylphy
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
กระบะ  ผมชอบไทรตัน2.4 นั่งแล้วสบาย ดูมีฟิลลิ่งกระบะน้อยที่สุดล่ะ เค้าทำเบาะมาดีด้วยมั้ง

ออฟไลน์ No Trespassing

ซีตรอง ฉ) ครับ

เคยนั่งสมัยเด็กๆ ขึ้นลูกระนาดอันใหญ่ได้ยินแค่เสียงล้อกระทบเท่านั้นแต่รถไม่สะเทือนอะไรเลย นุ่มมาก

ออฟไลน์ Datson620

• Newbie
  • *
Sylphy ครับ ต้องยางเดิมล้อเดิม ด้วยนะ

ออฟไลน์ CHANOM

Teana J31 ค่ะ นั่งแล้วฟินในความสบาย  :)
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ Tonge

ที่บ้านเคยใช้ J31 ก็คิดว่านุ่มที่สุดแล้วครับในงบเท่านี้ เครื่องก็เงียบ เก็บเสียงดี ช่วงล่างนุ่ม เบาะนุ่มสบาย ใครขึ้นรถเป็นหลับ

ออฟไลน์ PunTam

Sylphy
Teana
คงต้อง 2 รุ่นนี้เลยครับ

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
Teana อีกเสียงครับ  นุ่มสบาย นึกถึง Teana เลย ขายไปแล้ว แต่ก็ยังปลื้มจริงๆ  ( j32 )

Teana กับ Sylphy คะแนนนำเลย
จริงๆ แล้วคนไทยน่าจะชอบรถนุ่มๆ
รึเปล่า?? (ส่วนตัวคิดว่าแบบนั้นจากการสังเกตุคนรอบข้าง)

แต่รถที่ขายได้กลับต้องมีภาพลักษณ์สปอร์ตโฉบเฉี่ยว (เท่านั้น)

ออฟไลน์ Dubee

เชฟโรเลต โซนิคครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Teana J31, J32 และก็ camry acv31 ครับ เบาะนุ่มสบายมาก ช่วงล่างก็ไม่กระด้าง ที่ความเร็วต่ำนี่ฟินเลย แต่ผมยังไม่เคยลองที่ความเร็วสูงๆว่าจะเป็นยังไง
acv40 ไม่เคยนั่ง

ส่วน camry รุ่นปัจจุบันนี่ผมชอบนะ (หลัง MC) ไม่ได้นุ่มสุดๆแบบคันที่กล่าวมาด้านบนแต่มีความรู้สึกว่าแน่นดีโดยความนุ่มก็ยังอยู่ในระดับที่น่าพอใจมากครับ

ออฟไลน์ HHHsung

Teana กับ Sylphy คะแนนนำเลย
จริงๆ แล้วคนไทยน่าจะชอบรถนุ่มๆ
รึเปล่า?? (ส่วนตัวคิดว่าแบบนั้นจากการสังเกตุคนรอบข้าง)

แต่รถที่ขายได้กลับต้องมีภาพลักษณ์สปอร์ตโฉบเฉี่ยว (เท่านั้น)

นิ่ม แต่มีปัญหาจุกจิก ก้ไม่ไหวนา... จริงๆ ผมชอบซิลฟี่นะ แต่ first impression ป่วยมาก ทรงพวงมาลัยรับไม่ได้จริงๆ

พอมีเรื่อง เกียร์ ออฟชั่นเป้นรอง เลยไม่คิดจะเทศไดร์ละ (เทสอัลติส ซีวิค 3 และ อีแลนตรา) ทั้งๆ ที่ได้ส่วนลดตอนจะซื้อเกือบแสน

ออฟไลน์ Torque

Camry SXV20  Teana J31 J32
นุ่ม เตี้ย ขับสบาย ความเร็วต่ำๆช่วงล่างนุ่มดีมากเลี้ยวง่ายไม่ฝืน
ซึ่งก็นุ่มแบบไม่ได้ นุ่ม โย่ง จนโคลงแบบ ACV30 หรือ Alphard 2.4 ตัวก่อนปัจจุบัน

รถรุ่นใหม่ๆหลายรุ่นในงบใกล้ๆกัน เหมือนเซตช่วงล่าง
มารองรับกำลังกำลังที่เพิ่มมากขึ้น และจัดแบ่งพื้นที่ให้กับห้องโดยสารมากๆ
ขับเข้าโค้งแรงๆได้ดีขึ้นจริง เปลี่ยนเลนเร็วๆได้ดีขึ้นมาก
แต่ความเร็วต่ำรู้สึกไม่ได้ผ่อนคลายนุ่มนวลแบบรถยุคก่อน

a = F/m

ออฟไลน์ groovy

cefiro a31 ขับหลัง แน่นนุ่ม  :)

ออฟไลน์ ps000000

เข้ามาแอบอ่าน ผมนี่ชินกับรถกระด้างๆ 555

ออฟไลน์ meeuwarn

รุ่นเก่าก็พวก ซีตอง ครับ

ใหม่ๆขึ้นมาอีกนิด ก็ แคมรี่ท้ายยาว(ล้อ15) นุ่มนั่งสบายกว่า อัลติสหน้าหมูครับ เทียบเองที่บ้านทั้งสองคัน

ต่อๆมาเป็นยุค ของนิสสันแล้วครับ เทียน่า กินขาดหมด

ออฟไลน์ Nerdys

เปอโยต์ 406 ครับ เป็นรถของที่ทำงาน ที่นานๆได้มีโอกาสนั่ง
เป็นรถที่แบบว่า เก่าก็เก่า สวยก็ไม่สวย แต่ทำไมมันนุ่มจัง วิ่งผ่านเนินลูกระนาดก็ไม่กระเด้งกระดอน แค่รู้สึกเหมือนตัวรถเคลื่อนที่ขึ้น-ลงลอยข้ามไปเเค่นั้น เก็บเสียงดีด้วย

เสียอย่างเดียว ชื่อภาษาอังกฤษมันสะกดยากมาก  :-X  55555+

ออฟไลน์ SM.

ยุคนี้ ถ้า C segment ต้อง ซิลฟี่ ครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

นุ่มสบาย ... ราคานั้นนึกไม่ออกแหะ ส่วนเทียน่าผมว่ามันนุ่มออกแนวนั่งแล้วเมารถ
ชอบคัมรี่มากกว่าละกัน. ส่วนG8 ก้อยังอารมวัยรุ่นตึงๆตังบ้างไรบ้าง

งั้นแถมเอาโฟกัสส่งเข้าประกวดละกัน  ::)
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ h22a

ผมว่าน่าจะเป็นเทียน่าตัวปัจจุบันนะครับ เคยลองขับอยู่  :)

ออฟไลน์ legion

ซีตรอง ซองเทีย