ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำรถเก๋ง นั่งสบาย ให้น้องสาวอายุ 25 กำลังจะแต่งงานขับ งบ 3 ล้าน  (อ่าน 9969 ครั้ง)

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
รบกวนสมาชิกลองแนะนำรถเก๋ง นั่งสบาย ให้น้องสาวอายุ 25 กำลังจะแต่งงานขับ

งบประมาณ 3 ล้านครับ ต้องให้ลุงผมเป็นผู้โดยสารนั่งได้สบายด้วยครับ

ซื้อภายในปีนี้ครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับผม ^_^

ปล. น้องเขาอยากได้ c-class แต่ผมแนะนำ V40 ^_^
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ f1rstgot

320i F30 2.679ล้านชัดๆเลยครับ

ออฟไลน์ ChotLife

รบกวนสมาชิกลองแนะนำรถเก๋ง นั่งสบาย ให้น้องสาวอายุ 25 กำลังจะแต่งงานขับ

งบประมาณ 3 ล้านครับ ต้องให้ลุงผมเป็นผู้โดยสารนั่งได้สบายด้วยครับ

ซื้อภายในปีนี้ครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับผม ^_^

ปล. น้องเขาอยากได้ c-class แต่ผมแนะนำ V40 ^_^

ถ้า 2ตัวเลือกนี้จริงๆ V40 คงต้องตัดทิ้งไปเลยหละ

ออฟไลน์ nai_innova

• Full Member
ถ้ารอได้ C Class ตัวใหม่ แนะนำตัวนี้
ถ้าไม่รอ 320 GT หรือ 520d

ออฟไลน์ Jump

LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ CX55

• Jr. Member
  • **
Camry hybrid เงินเหลือไป honey moon

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
งั้นผมเสนอ Accord Tech แล้วกัน 
เงินเหลือเอาไป Honeymoon แบบ Like A Boss!!
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pongisra

520i ก่อน LCI

3 ถ้วนๆพอดีตอนนี้

ออฟไลน์ Dubee

โคโลล่ารุ่นใหม่ตัวท็อปเหลือแหล่ละครับ เอาเงินที่เหลือไปเที่ยวหรือลงทุนดีกว่าผมว่า

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ถ้าไปทาง Volvo S60/V60 น่าจะเหมาะสมกับการโดยสารที่สบายกว่านะครับ

ออนไลน์ อีกนิดก็แรง

ถ้า จขกท เปิดงบซื้อรถมา 3 ล้าน เราควรที่จะให้ความสนใจในตัวเลือก 3 ล้านมากกว่า
เพราะงบฮันนีมูนหรืองบลงทุนอะไรก็แลัวแต่เขาอาจจะมีอีกเป็นสิบๆ ล้านก็ได้
ไม่เดี่ยวคนคงมีคนแนะนำรถ eco car รุ่นถูกสุดหรือมอเตอร์ไซร์ฟีโน่ ให้ จขกท

3 ล้านผู้โดยสารนั่งสบาย อาจจะมอง เป็นพวก e-class หรือ series 5 มือ 2 ปีใหม่ๆ ก็ไม่เลวนะครับ
หรืออีกทีพาลุงไปนั่ง แลัว จขกทขับว่าคุณลงแกถูกใจคันไหน เกิดเราเลือกมาแล้วคุณลุง จขกท ไม่ถูกใจ
อาจจะถูกคุณลุงพูดถึงบ่อยๆ จนเซ็งก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
นั่นสิ ผมละงงคนที่บอกเก็บเงินไว้ไปทำอย่างอื่น
คนเรามีเงินซื้อรถ 3 ล้าน เค้าคงไม่ได้มีเงินทั้งชีวิตอยู่แค่นี้หรอกครับ
ส่วนอื่นๆก็คงต้องกันงบไว้แล้ว ถึงได้มีเงินซื้อรถ 3 ล้าน

เป็นผมงบเท่านี้ตามโจทย์ที่ให้มาผมเชียร์ 3 GT ครับ

ออฟไลน์ Monn

มีโจทย์ให้ผู้ใหญ่นั่งสบาย ผมเสนอ 520i ก่อน LCI

หรือหา E class ก่อน facelift ในราคา 3 ล้านได้ครับ

นั่งสบาย ขับดี ครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ 7777777

V40 น่าจะเล็กไปครับ วันนี้เพิ่งไปดูมา ด้านหลังใส่อะไรได้น้อยถึงน้อยมาก

ช็อปปิ้งแบบเต็มสูบนี่น่าจะมีมาวางถุงที่นั่งด้านหลังได้

แต่ที่นั่งๆสบายมาก ไม่ว่าหน้าหรือหลัง แต่ก็แคบมาก และไม่มีแอร์หลัง

งบ 3 ล้านผมว่าเพียบเลยอ่ะครับ volvo ตอนนี้ได้ทุกรุ่น ยกเว้น XC ขึ้นไป ที่3ล้านนิดๆ

ใจจริงตอนนี้ผมเชียร์ volvoนะ เพราะเค้าจัดเต็มจริงๆ

ทางที่ดีให้คุณน้องดูหน้าตารถก่อนครับ ว่าชอบคันไหน เพราะระดับราคานี้ของที่ได้มาผมว่าก็ต่างกันไม่มากเท่าไหร่หรอกครับ

โอ้... น่าสนใจหลายคันเลยครับ

เด๋วผมให้โจทย์เพิ่มเติมหน่อยครับ

1. ขอเป็นรถมือ 1 ครับผม
2. น้องสาวผมออกจะนิสัยเด็กๆ หน่อยๆ ติดหรู เล็กๆ ครับ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

320i f30 สีขาวครับ เหมาะกับสาวๆ วัยใสมากๆ  ขนาดมันดูแล้วไม่เล็กเลยนะครับ

ออฟไลน์ Kubota

• .

ออฟไลน์ jikadoozy

• Newbie
  • *
ผมแนะนำในกรณีไม่ใช่รถคันหลักของครอบครัวนะครับ แบบว่าเป็นรถส่วนตัวของว่าที่ภรรยา

ก็มี

CLA = 2.6 ล้าน
C Coupe = 2.9 ล้าน

ผมเคยเห็นผู้หญิงวัยไม่เกิน 30 ขับ C Coupe ดูดี ลงตัวมากๆ ครับ

ออฟไลน์ Parinceo

ติดหรูเล็กๆ มือ 1

320d GT หรือ 520i ก่อน LCI 3ล้านถ้วนๆน่าจะมี ถ้าหาได้
E200 ก่อน facelift ไม่น่าจะหาได้แล้ว

S80 อีกตัว แต่อาจจะไม่สนใจ

ออฟไลน์ Pat.Lee

ผมว่า C-class ใหม่อาจจะตอบโจทย์แล้วก็ได้นะครับ จากที่ทราบตัวรถกว้างขวางขึ้นแถมมีระบบโช๊คแบบ Airmatic มาด้วยคนนั่งหลังน่าจะนั่งสบายอยู่นะครับ คู่ต่อสู้ที่สูสีย่อมต้องไม่พ้น 320d GT แน่นอนครับไปลองนั่งมาในงาน motor expo สบายกว่า ซีรีย์ 5 เยอะเลยครับและถ้าจะให้ดีรอ C-class เปิดตัวเปิดราคามาก่อนนะครับผมว่ามี F30 มีการทยอยลดราคาเหมือน F10 LCI แน่ๆ เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2014, 16:49:41 โดย Pat.Lee »

ออฟไลน์ fishfinger

ผมขอเลยนะครับอย่างแรก อย่าขับ camry มีแต่พวกป้าๆเค้าขับกัน แม่ผมจะ60แล้วยังยี้เลย
ผมคิดว่า....

1.ผู้หญิงไม่ชอบรถใหญ่นะ ดังนั้นติด D seg ไปเลย ถ้ายุโรปมันก็เกิน 3 ล้านด้วย
2.งบ3ล้าน คงไม่ขับรถญี่ปุ่นอยู่แล้ว งั้นเหลือแค่รถยุโรป B , C seg

ถ้าสัก 2-3ปี ที่แล้วจะแนะนำ C coupe เลยเหมาะมากๆ mini ก็จะตกรุ่นแล้ว w205 ก็กำลังจะมา

ณ คอนนี้ที่นึกออกนะ

V40 ( วันนั้นเห็นสาวคนหนึ่งขับ สีน้ำเงินเข้ม สวยมากๆ )
F30 แต่มันเป็นรถบ้าน มากๆเลยนะ
CLA ,A

ไม่แนะนำ พวก S60 , 3 GT เทือกๆนี้เพราะผมว่ามันไม่เหมาะกับผู้หญิงนะ
และพวกรถยกสูงอย่าเลย คิดดูใส่กระโปรง แล้วต้องมาก้าวขาขึ้นรถ เนี่ยคงไม่งาม
เอาเป็นหย่อนตัวเข้ารถสวยๆเนี่ยๆ จะเหมาะกว่า

ได้ยินข่าวมีคนจะแต่งงานเหมือนกันอายุประมาณเนี่ยแหละ SLK ครับ เหมาะมาก

ออฟไลน์ Highway Star

cla ใหม่ครับ
320i f30ก็ไม่เลวครับ

ออฟไลน์ MaiSki

the new c class อยากได้อยู่แล้วก็จัดไปเลยได้ครบตามความต้องการ แต่ถ้ารอไม่ไหวจริงๆ 320i หรือ 328i ก็ได้

แต่ถ้าอยากได้สปอร์ทผมเชีย slk เป็นอีกตัวเลือกนะ ขับพาลุงไปเที่ยวรับลองไม่มีบ่น

ออฟไลน์ Mark_UK

ถ้า จขกท เปิดงบซื้อรถมา 3 ล้าน เราควรที่จะให้ความสนใจในตัวเลือก 3 ล้านมากกว่า
เพราะงบฮันนีมูนหรืองบลงทุนอะไรก็แลัวแต่เขาอาจจะมีอีกเป็นสิบๆ ล้านก็ได้
ไม่เดี่ยวคนคงมีคนแนะนำรถ eco car รุ่นถูกสุดหรือมอเตอร์ไซร์ฟีโน่ ให้ จขกท

กดไลค์คับ รู้สึกเหมือนกันเลย ต่างคนต่างวาระ ต่างสถานการณ์ 

ผมแนะนำ C coupe อีกเสียงคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2014, 17:34:40 โดย Mark_UK »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าตามงบแบบใกล้ๆเลย ผมเชียร์
320i Sport Line ละกันครับ
อายุเท่าๆ ผม เลยแนะนำ Sport Line  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ xanxuss

• Newbie
  • *
ไม่ค่อยได้ล็อคอินแต่เห็นคำถามนี้น่าสนใจดีคับ555
ผมชอบรถที่ดูสะดุดตาเป็นหลัก แถมจขกท.ยังวัยรุ่นอยู่ด้วย
ผมมี4รุ่นในใจคือ volk beetle , mini cooper , lexus ct200h , audi a1 แต่ถ้าชอบsedanก้อคงbenzละคับหรูดี^^

ออฟไลน์ CATM96

ผมว่ารอ all new c class ดีกว่าครับ เพราะยังไงก็น่าจะเปิดตัวภายในปีนี้อยู่แล้ว
และเราอาจจะเห็น c 300 blueTEC Hybrid ไม่ถึง 3.0ล้านก็ได้ ;D(ถ้ากะจะฆ่าgreyตั้งแต่เริ่ม)
ส่วน  v40 อาจเล็กไปนะครับ ผู้ใหญ่อาจไม่ชอบด้วย
ถ้ารอไม่ได้ก็ F30 320i หรือ 320D แล้วแต่ความชอบ

ออฟไลน์ SAMPHOP

• Jr. Member
  • **
  • หอยทากเป็นตะคริวยังแซง

3 ล้านผู้โดยสารนั่งสบาย อาจจะมอง เป็นพวก e-class หรือ series 5 มือ 2 ปีใหม่ๆ ก็ไม่เลวนะครับ
หรืออีกทีพาลุงไปนั่ง แลัว จขกทขับว่าคุณลงแกถูกใจคันไหน เกิดเราเลือกมาแล้วคุณลุง จขกท ไม่ถูกใจ
อาจจะถูกคุณลุงพูดถึงบ่อยๆ จนเซ็งก็ได้นะครับ

คนเรามีความพยายามเท่ากัน...แต่ใช้ไม่เท่ากัน... (โน๊ตอุดม)

ออฟไลน์ AkE

ถ้าเอาตามราคา ถ้ามี 3 ล้าน + อีกไม่เยอะ 520d เลยคับ ตัวไมเนอเลย แต่ถ้าเปนผม ผมจะซื้อ V40+Accord 2.0 ได้ 2 คันเลยแล้วแต่ชอบคับแค่ส่วนตัวผมว่า camry accord teana เพียงพอและดีคับ พวก series 5 กับ E ผมว่าแพงคับแต่ผมแล้วแต่นะคับ ถ้าไม่ได้คิดไรมากับส่วนต่างก้จัดคับผม ที่ผมไม่เอา c กับ series 3 มาพูดเพราะนั่งไม่สบาย+ leg room น้อยกว่าเครื่อง Air asia คับ

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านมากครับผม

เท่าที่โหวตมามี

1. F30 320d หรือ i
2. ALL New C-Class
3. Mini Countryman
4. CLA

ส่วนพวก 2 ประตูนั่งหลังลำบากครับ คุณลุงผมคงไม่สามารถนั่งได้ รถญี่ปุ่นน้องสาวผมคงไม่อยากได้

ผมจะให้น้องเขาไปลองขับทุกคันดูก่อนครับ ยังไงคงให้ทำการบ้านเยอะๆ อย่างน้อยก็จะได้มีความรู้เกี่ยวกับรถมากขึ้น

ขอบคุณอีกครั้งครับผม ^_^