ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม จะไปปิ่นเกล้า จาก สนามบินสุวรรณภูมิ ทางไหนดี  (อ่าน 6286 ครั้ง)

ออฟไลน์ cdchn

• Jr. Member
  • **
ปกติไปทาง ยมราช ออกไป พระราม8 แต่ไม่แน่ใจว่า มีการปิดถนนหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ oreo_san

• **
วิ่งเข้าเส้นวงแหวนรอบนอกตะวันออก  แล้วไปขึ้นทางด่วนไปทางพระราม2
ตรงไปสุดทางด่วน   แล้วเข้าเส้นวงแหวนรอบนอกตะวันตก(ถนนกาญจนาภเษก)
ไปอีกไม่ไกลก็สามารถเข้าเส้นพระปิ่นเกล้าได้

ออฟไลน์ MingZaa

• **
ทาง    ด่วน     ครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
ขึ้นทางด่วน แล้วไปลงป้ายพระราม 4 (หัวลำโพง)

เข้าเยาวราช >> มหาไชย >> บำรุงเมือง >> จักรพรรดิพงษ์ >> วิสุทธิกษัตริย์ >> สะพาน พระราม 8

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
วิ่งเข้าเส้นวงแหวนรอบนอกตะวันออก  แล้วไปขึ้นทางด่วนไปทางพระราม2
ตรงไปสุดทางด่วน   แล้วเข้าเส้นวงแหวนรอบนอกตะวันตก(ถนนกาญจนาภเษก)
ไปอีกไม่ไกลก็สามารถเข้าเส้นพระปิ่นเกล้าได้
ผมใช้เส้นนี้เลยครับเมื่อกี้ ทางโล่งมากๆๆๆ

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
ปกติผมใช้ทางด่วน ออกจากสนมบินวิ่งทางมอเตอร์เวย์ ขึ้นตรงด่านพระรามเก้าไปลงยมราช ข้ามพระรามแปดลงอรุณอัมรินท์ครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

เส้นนี้อ้อมมาก
แต่ขับง่าย รถไม่ค่อยติดแต่รถใหญ่เยอะ
ผมก็เลือกเส้นนี้ครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
เพิ่งกลับมาถึงครับ รามอินทรา-ศิริราช, ศิริราช-รามอินทรา  สาบาน

ไม่ปิด แต่รถมากครับ ไม่มีครายกล้าลงยมราช 555

ลงทางด่วยยมราช จาก ประชาชื่น รถวิ่งได้กะลังดี

นางเลิ้งรถน้อยจนผิดสังเกตุ 15นาที จากราชดำเนินกลาง ถึงทางด่วนครับ