ผู้เขียน หัวข้อ: ไรเดอร์ VS. ฟอร์ด เอเวอเรสต์  (อ่าน 3868 ครั้ง)

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
Re: ไรเดอร์ VS. ฟอร์ด เอเวอเรสต์
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2022, 16:03:27 »
ยืดหยุ่นได้แต่ก็ต้องมีมารยาทก่อนอ่ะครับ

เอาแต่ถามหาน้ำใจจนลืมไปว่ามารยาทสำคัญ

เหมือนหลายๆคน จะบอกว่าทำผิดไม่ใหญ่ก็ทำไปเถอะ วินัยถนนถึงได้เน่าแบบนี้ ขนาดในบอร์ดรถยนต์นะครับเนี่ย
ทุกวันนี้ ถึงขั้นมอไซค์บีบแตรไล่คนเดินบนทางเท้ากันแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2022, 16:05:01 โดย bravo »

ออฟไลน์ TWC

• Jr. Member
  • **
Re: ไรเดอร์ VS. ฟอร์ด เอเวอเรสต์
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2022, 16:27:50 »
จังหวะคลานๆแบบนี้เป็นผมก็คงให้ไรเดอร์ไปก่อนครับ
ไม่ใช่เพราะผมมีน้ำใจนะครับ แต่เพราะรู้นิสัยพวกนีว่ารอไม่เป็น เบื่อจะเคลียร์
แต่ถ้าจังหวะทางยาวๆใช้ความเร็วสูง เกิดแหย่ออกมาแบบนี้ ผมไม่เบรคแน่

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2022, 09:30:15 »
ส่วนใหญ่โฟกัสกันที่คู่กรณี

แต่ส่วนตัวผม โฟกัสไปที่รถบรรทุกคันที่จอดกีดขวางทางจราจรในช่องทางเดินรถด้านซ้ายสุดมากกว่า ผมมองว่าต้นเหตุที่แท้จริงน่าจะมาจากจุดนี้ หากไม่มีรถจอดขวาง มอไซค์ก็วิ่งในเลนซ้ายได้ตามปกติ ไม่ต้องมาเบียดเข้าช่องกลางเช่นนี้

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2022, 14:55:02 »
ส่วนใหญ่โฟกัสกันที่คู่กรณี

แต่ส่วนตัวผม โฟกัสไปที่รถบรรทุกคันที่จอดกีดขวางทางจราจรในช่องทางเดินรถด้านซ้ายสุดมากกว่า ผมมองว่าต้นเหตุที่แท้จริงน่าจะมาจากจุดนี้ หากไม่มีรถจอดขวาง มอไซค์ก็วิ่งในเลนซ้ายได้ตามปกติ ไม่ต้องมาเบียดเข้าช่องกลางเช่นนี้

ผมก็ว่างั้นนะ เอาจริงนี่ รถยนต์ที่ชอบจอดกินเลน น่าปวดหัวกว่าอีก
ตัดมาที่ข่าว

ถูกผิดเค้าจัดการกันไปแล้ว แต่ถ้าเป็นผมนะ ให้มอไซค์ไปก่อน เพราะถึงไม่ให้ไป เราก็ติดรถคันหน้าอยู่ดี รีบไปก็เท่านั้น ไปไม่ได้ 

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2022, 16:17:31 »
ยืดหยุ่นได้แต่ก็ต้องมีมารยาทก่อนอ่ะครับ

เอาแต่ถามหาน้ำใจจนลืมไปว่ามารยาทสำคัญ

เหมือนหลายๆคน จะบอกว่าทำผิดไม่ใหญ่ก็ทำไปเถอะ วินัยถนนถึงได้เน่าแบบนี้ ขนาดในบอร์ดรถยนต์นะครับเนี่ย

ในที่นี้ยืดหยุ่นกับมารยาท คนละกรณี
น้ำใจก็คนละกรณี วินัยถนนก็คนละกรณี ปนกันจนบางคนงงไปหมด

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2022, 17:47:24 »

ทุกวันนี้ ถึงขั้นมอไซค์บีบแตรไล่คนเดินบนทางเท้ากันแล้วนะครับ

เห็นด้วย มันคือเรื่องจริงครับ อย่าไปถามหาความถูกต้องกับพวกนี้ครับ 100 คันเจอที่แค่ผงกหัวเหมือนขออภัย ก็ถือว่าวันนั้นมีโชค ซื้อหวยได้เลย

คนพวกนี้ ผมคิดๆดูนะผมว่า เขารู้ตัวอยู่ว่าที่ทำๆอยู่มัน j_ng  r_i ขนาดไหน เลยต้องกร่าง ทำตัวกักฬระ เพิ่อกลบเกลื่อน ความน่าละอายในเรื่องที่ตัวเองทำ พอเจอคนจริง ก็หงายการ์ดคนจน ทำมาหากิน ตามสูตร

ผมเจอมาน่าจะแทบครบแล้วมั้ง โดนด่าก้อเคย เดินภาษาวรนุชอะไร ไม่เห็นรถหรอ(วะ)

ปลงดีกว่า