ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าศึกโจมตีจะทำอย่างไรกัน เพื่อนๆจัดการอย่างไร  (อ่าน 11122 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
เคยมั๊ยครับที่ขับๆรถอยู่แล้วเกิดขนลุกซู่กระทันหัน ถ้าไปรถส่วนตัวไม่เท่าไหร่แต่ถ้านั่งรถตู้หรือรถเมล์หล่ะก็บางทีต้องมีการวัดใจว่าจะทนได้ถึงปลายทางมั๊ย เคยนั่งรถตู้จากบ่อวินไปกรุงเทพแล้วเกิดปวดเบาแต่อาการหนักทนไม่ไหวบอกคนขับจอดข้างทางลงไปยิงข้างทางเลยไม่แคร์สายตาคนในรถตู้ อีกเรื่องเพื่อนผมคนนึงขับรถไปกันหลายคนเกิดปวดหนักจนทนไม่ไหวขับตั้งนานหาปั๊มไม่มีเลยบอกให้จอดข้างทางหยิบทิชชู่ในรถวิ่งอย่างเร็วไปพุ่มไม้สักพักก็หน้าตาแช่มชื่นออกมา

ทรมานจริงๆนะรู้ได้เลยว่าสุขาชื่อนี้มีที่มาอย่างนี้ ตอนนี้ไม่เป็นปัญหาแล้วเวลาจะเดินทางไปไหนก็เข้าให้เรียบร้อยก่อนออกไป แม้จะนั่งรถตู้ไปกลับที่ทำงานทุกวันมากหลายปีก็ยังไม่ประสบปัญหาอะไร  เพื่อนๆหล่ะเคยเจอปัญหานี้แล้วแก้ยังไงกันครับ  :) :) :)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ HYDE--

ข้างทางสิค้าบบ หรือ มีแบบไหน ก็ต้องเอาแบบนั้นละค้าบ คือ ต้องฝืนใจสุดๆ เพราะปกติ ผม ต้องส้วมแบบนั่ง พร้อมสายฉีดเท่านั้น !!!! แต่ถ้าเลือกไม่ได้ก็ต้องยอมหมดอะ

บอกตรงๆ แม้กระทั้ง ข้างรถตัวเอง ในที่จอด BTS หมอชิต ก็ทำมาแล้ว เพราะรถติดมากๆ แถมหาที่จอดกว่าจะเจอ ผมก็แทบจะกางเกงเปียกแล้ววว

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
ในชีวิตตอนโต เคยสองครั้งครับ ครั้งแรกปวดหนัก จอดริมทาง วิ่งเข้าป่า ไม่บอกไม่กล่าว แบบคนมาด้วยยังตกใจ

อีกรอบ ไปเยี่ยมเพื่อนที่ รพ. ราวๆสองทุ่ม รถติดโคดๆ ปวดเบา แต่ไม่ไหว ลงจากรถวิ่งไปเข้าปั๊ม แล้วบอกให้น้องผู้หญิงที่ไปด้วยกัน ช่วยขับไปก่อน

พอออกจากปั๊ม จำได้ว่า วิ่งตามหารถอีกครึ่งชั่วโมง เพราะน้องที่ขับไป ขับรถไม่บ่อย  และไม่เคยขับรถในกรุงเทพ เธอไม่รู้จักทาง ผมก็ไม่รู้ ....

ไม่นับตอนเด็กๆ ประถมหก นั่งเรียนอยู่ แล้วปวดหนัก ครูที่สอนก็โหดสุดในโรงเรียน ทีแรกไม่กล้าขอไปห้องน้ำ แต่ทนไม่ไหว ผมวิ่งออกจากห้องไปดื้อๆเลย

ผลลัพท์ เสีย กกน.ไปตัวนึง แต่ไม่เท่า ไอ้เพื่อนรักที่นั่งติดกัน ที่ครูให้วิ่งตามมาดู มันรู้ความลับ เห็นตอนผมโยนทิ้งไปในป่า หลังห้องน้ำพอดี ผมอายสุดๆตอนนั้น

ผมต้องเป็นทาสมันอยู่เกือบปี เพื่อไม่ให้มันบอกใคร  จนมันย้ายออกตอนขึ้นมัธยม ผมจึงเป็นไท กลับบ้านแม่ถามอีก กกน.หายไปไหน นึกถึงทีไรก็ขำตัวเองทุกที  ;D

ออฟไลน์ 2k

สถาณการเช่นนั้นมันเปรียบกับนรกจริงๆครับ  :-X

เคยปวดหนักทีนึงบนรถไฟฟ้าช่วงเช้าและท้องเสียด้วย มาแบบกระทันหันดั่งสายฟ้าฟาดแปล๊บลงมาแล้วปวดเลย ทั้งปวดท้องจากลำไส้บิดทั้งปวดหนัก อูยๆๆๆ โชคดีที่รถไห้ายังไปได้ไม่ไกล ทันทีที่ได้ยินเสียงประกาศเอกมัยขึ้นมาผมก็นึกได้ว่าบ้านไร่กาแฟเปิด24ชั่วโมง ประตูเปิดปุ๊บผมก็พุ่งตัวประหนึ่งเป็นรถแข่งแดร็กหมายหมั้นปั้นมือทำเวลาที่ดีที่สุด.....แต่ความจริงแล้วเป้าหมายมันสาหัสกว่านั้น!! เมื่อถึงห้องน้ำบ้านไร่กาแฟผมก็บรรลุถึงสวรรค์และความเป็นฟินาเล่ทันที.....อืม บ้านไร่กาแฟสวัสดีจ้ะ  ;D

ถ้าวันนั้นรถไฟฟ้าช้าหรือเลยห่างไปในเวลาแม้แต่นิดเดียวผมคงต้องปราชัยกลับบ้านอย่างอดสูที่สุดเลยทีเดียว สมาชิกท่านอื่นๆลอง bracket แบบนี้ดูบ้างสิครับ เวลาแต่ละวินาทีมันมค่าจริงๆนะ  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2012, 11:39:46 โดย 2k »
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
แวะเข้าปั๊มปตท. Only ครับ
ปั๊มอื่นห้องน้ำไม่ค่อยโอสำหรับผม

np72

• บุคคลทั่วไป
เคยข้างทางรอบนึง สุดๆ

ออฟไลน์ checkmate

กรณีขับรถเอง ถ้ารถโล่งๆผมเหยียบให้ลืมปวด มันได้ผลจริงๆนะ ช่วยได้เย๊อะ

กรณีนั่งรถบัส เกลียดสุดๆ ต้องนั่งท่ายากให้มันปวดน้อย สบายที่สุด โอ้ยเครียด

ออฟไลน์ madboy

ถ้ามันสุดจริงๆก็ข้างทางเหมือนกันครับ

แต่แอบสงสัยกับ taxi หลายๆคน คือแม่ม เ_ี่ยว หน้าปั๊ม ข้างปั๊ม มั่งล่ะ เพื่อ?????? ห้องน้ำอยู่แค่เนี๊ย  หรือว่ามันชินแล้ว 5555 ;D

methus zaa

ตอนเด็กเวลาโดนข้าศึกโจมตี ฉี่ใส่ขวดครับ ปีที่แล้วก็ยังฉี่ใส่ขวดครับ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้แล้ว เราอยู่มหาลัยแล้วทำอะไรหน้าเกลียดไม่ได้แล้ว ผมจึงอั้นให้สุดพลังครับ แต่ต้องไม่ใช่อั้นแบบกระเพาะแตกแบบนี้ ไม่ได้ 5555 ;D

ออฟไลน์ jAk`CS

ผมจะขับให้เร็วขึ้น ซิ่งมากขึ้น มุดซ้ายขวา สมาธิไปอยู่กับทางข้างหน้ากับความเร็วหมด ทำให้ลืมไปได้สักพัก

พอถึงปั้มก็ค่อยแวะจัดการ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Tyde

ถ้าขับรถเองไม่ค่อยมีปัญหาครับ  แต่เคยตอนนั่งรถตู้  มันสุดๆจริงๆ ทุกครั้งที่รถตู้จอดรับคนผมแอบด่าในใจทุกครั้ง  55+ ;D

ออฟไลน์ Jaijajug

• Jr. Member
  • **
 ;D ;D ผมเคยครั้งหนึ่งสมัยยังรุ่น  ไปเที่ยวบ้านเพื่อน ที่เมืองกาญฯ  ก่อนขึ้นรถนั่งซัดเบียร์ไป 2 ขวด แล้วขึ้นรถเมล์ ยังไม่ทันออกจากกรุงเทพ ก็ปวดฉี่แล้ว คนก็เยอะ รถก็ติด ต้องอั้นจนท้องแข็ง 2 ชั่วโมง กว่าจะลงรถ  นรกสุดๆๆๆ เข็ดไปนานเลย  :'( :'( :'(

gunz13096

มันอั้นไม่ได้ก็ปล่อยกันในรถเนี่ยแหละง่ายดี ใครพูดมากก็เอาขี้ยัดปากเลย สนุกสนานไปในตัว

ออฟไลน์ myalexxp

ชีวิตนี้มี 1 ครั้งครับ ตอนตี 3 เส้น ลำปาง เถิน

หาที่ว่างข้างทางยากมากแต่ไม่ไหวแล้ว

เจอหน้าว่างปุ๊บ จอดปั๊บ วิ่งเข้าป่า

พอเสร็จ กลับมาที่รถ คนในรถ บอกให้รีบไปเร็ว

ไอ่เราก็งง สุดท้าย ที่ๆผมลงไป เป็นหน้าป่าช้าเลยครับ

สรุป ถ้ามาหนัก ผีเผอไม่ต้องสนครับ  ;D

ออฟไลน์ ceberos

ปวดเบา ผมพกขวดน้ำโลตัส แบบที่มีซีลกันร้อน มันจะกลิ่นได้อย่างดี ปล่อยมันใส่ลงไปเลยฮะ ใครจะนั่งดมฉี่ตัวเองมั้งละ 55+ ปวดหนักยังไม่เคยในรถตัวเอง สุดทนก็วิ่งข้างทางป่าหญ้า แต่แถวบ้านผม เยี่ยวข้างถนนกันประจำฮะ เพาะขี้เมามันเยี่ยวเลยก็เลยถือวิสาสะ เนียนๆไปกับเขา  ;D

ออฟไลน์ Art130

• **
ปีที่แล้วช่วงน้ำทะลักผมก็มีเหตุการณ์ให้อับอายขายขี้หน้า เนื่องจากวันนั้นผมกำลังจะเดินทางกลับกทมโดยใช้เส้นทางวังน้อยวิ่งเข้ามอเตอร์เวย์ ระหว่างทางน้ำทะลักแถววังน้อย รถไม่สามารถเลี่ยงเส้นทางกันได้ กลายเป็นว่าวิ่งได้เลนเดียวสำหรับรถเก๋ง ทำให้รถติดนานกันหลายชม. วันนั้นผมติดอยู่3ชม.กว่า นั่งกันไปหลายคน ทุกคนน้ำในกางเกงก็จะทะลักเหมือนน้ำข้างนอกรถที่กำลังท่วมถนนอยู่ 3กว่าๆผ่านไป เข้ามอเตอร์เวย์ได้ ผมขอให้พี่คนขับรถจอด เพราะไม่ไหวละ ผมกับพ่อจึงลงไปปลดปล่อยโดยลืมมองไปว่ามันไม่มีป่าหรือพุ่มไม่ใดๆทั้งนั้น แต่เรากำลังหันหน้าเข้าหาถนนคู่ขนาน ทันใดนั้นเองมีกระบะวิ่งผ่านมา บรรทุกสาวๆทุกวัยไล่ตั้งแต่มัธยมยันป้าๆยายๆไว้ด้านท้าย พร้อมใจกันขำ แล้วชี้นิ้วกันมาที่แหนมของผมและพ่อ มีอีเด็กเวรคนนึงยกมือถือขึ้นมาซูมด้วย แล้วรถคันนั้นมันก็ขับผ่านไป ทิ้งไว้แต่ความอายและเจ็บใจ   ใครที่ถ่ายภาพแหนมผมไปได้วันนั้น ผมขอถามหน่อยว่าเป็นไงบ้าง ประทับใจมั้ยครับ

ออฟไลน์ YAmodels

ผมเจอเหตุการณ์แบบนี้เมื่อปีใหม่ครับ
รถติดยาวเป็นสิบกิโลแถวๆทุ่งตะโก ชุมพร เพราะว่ามีน้ำป่าไหลตัดผ่านถนน รถไปไม่ได้ต้องกลับรถทุกคัน
รถติดตั้งแต่บ่ายอ่อนๆจนเกือบๆเย็น ฝนก็กระหน่ำตลอดเวลา ข้าวก็ไม่มีกินแถมยังรู้สึกเหมือนท้องจะเสียอีก
ทนไม่ไหวจริงๆครับ ต้องกางร่มวิ่งผ่าฝนเข้าไปในสวนยางข้างทางแถมยังต้องข้ามธารน้ำลึกประัมาณหัวเข่าเข้าไปอีก
ทรมานสุดๆ

ออฟไลน์ N.BeTa

• **
ปีที่แล้วช่วงน้ำทะลักผมก็มีเหตุการณ์ให้อับอายขายขี้หน้า เนื่องจากวันนั้นผมกำลังจะเดินทางกลับกทมโดยใช้เส้นทางวังน้อยวิ่งเข้ามอเตอร์เวย์ ระหว่างทางน้ำทะลักแถววังน้อย รถไม่สามารถเลี่ยงเส้นทางกันได้ กลายเป็นว่าวิ่งได้เลนเดียวสำหรับรถเก๋ง ทำให้รถติดนานกันหลายชม. วันนั้นผมติดอยู่3ชม.กว่า นั่งกันไปหลายคน ทุกคนน้ำในกางเกงก็จะทะลักเหมือนน้ำข้างนอกรถที่กำลังท่วมถนนอยู่ 3กว่าๆผ่านไป เข้ามอเตอร์เวย์ได้ ผมขอให้พี่คนขับรถจอด เพราะไม่ไหวละ ผมกับพ่อจึงลงไปปลดปล่อยโดยลืมมองไปว่ามันไม่มีป่าหรือพุ่มไม่ใดๆทั้งนั้น แต่เรากำลังหันหน้าเข้าหาถนนคู่ขนาน ทันใดนั้นเองมีกระบะวิ่งผ่านมา บรรทุกสาวๆทุกวัยไล่ตั้งแต่มัธยมยันป้าๆยายๆไว้ด้านท้าย พร้อมใจกันขำ แล้วชี้นิ้วกันมาที่แหนมของผมและพ่อ มีอีเด็กเวรคนนึงยกมือถือขึ้นมาซูมด้วย แล้วรถคันนั้นมันก็ขับผ่านไป ทิ้งไว้แต่ความอายและเจ็บใจ   ใครที่ถ่ายภาพแหนมผมไปได้วันนั้น ผมขอถามหน่อยว่าเป็นไงบ้าง ประทับใจมั้ยครับ
555 สวดยอดเลยครับ
ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ไม่มีวันรวย.. ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ไม่มีวันจน

ออฟไลน์ Dr.Pop

เคยครั้งนึง เข้า 0 Toyota เลยครับ

ทำเป็นดูรถ แต่ขอเข้าห้องน้ำก่อน

ออฟไลน์ Action

ปตท. อยู่ไหน ???

หลังจากนั้นก็แวะอาเมซอล นั่งปรับอารมณ์ก่อนแล้วค่อยเดินทาง ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
แล้วแต่กาละและเทศะล่ะครับ
น้ำตาแทบเล็ด ฮ่าๆ

ออฟไลน์ neutrino

เพิ่งจะสดๆร้อนๆเมื่อวานนี้นี่เองที่กุยบุรี ประจวบฯ ไปกับเพื่อน2คน ขับอยู่ตั้งนาน พอเจอปั๊ม ปตท.(ไปต่างประเทศ เขาเรียกกันว่างั้น) รีบวิ่งลงจากรถ บอกเพื่อนให้ไปซื้อของใน มินิมาร์ทก่อน และระหว่างทางฝนก็ตกหนักมากด้วยจะขับเร็วก็ไม่ปลอดภัย เฮ้อ...โล่งอกไปที

ออฟไลน์ Ruksadindan

โจมตีข้าศึกกลับสิครับ
เคยแต่มีเหตุการณ์นอกประเทศบ้านเกิด แล้วห้องน้ำมันหายากด้วย ก็เลยต้องปราชัยในที่มืด ลานจอดรถระหว่างป้ายรถเมล์กับสถานีรถไฟฟ้าที่กำลังจะกลับที่พัก

เคยครั้งนึง เข้า 0 Toyota เลยครับ

ทำเป็นดูรถ แต่ขอเข้าห้องน้ำก่อน
เนี่ยนมากๆ ถึงได้คันนี้มาเลยใช่ไหมเนี่ย

ออฟไลน์ jAk`CS

Like !
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ armyfst

• Full Member
ไม่เคยแฮะ...ก็อยู่บ้านนอกรถมันไม่ค่อยติดไง 
แต่มีประสบการณ์เพื่อนตอนไปดูงานเบียร์สิงห์ดันดื่มโชว์สาวเยอะ  อั้นบนรถบัสไม่ไหวฉี่ใส่ขวดน้ำพลาสติกดังจ๊อกๆ เพื่อนผู้หญิงก็นั่งหน้ามัน เค้าบอกมันว่า"มรึงทำไมไม่เข้าห้องน้ำวะ รถบัสคันนี้มีห้องน้ำนะเว้ย" แต่สายไปเสียแล้ว...หมดก๊อกแล้วหล่ะ

ออฟไลน์ massyy

• **
คิดถึงเหตุการณืที่ผมเคยเจอมา  ขับรถผ่านชอยเปลี่ยว  ประมานตี 3 กับเพื่อนสองคน ขับช้าๆดุดหรี่ไปด้วย  
ผมเหลือบเห็นเหมือนเงาคนข้างๆรถที่จอดในชอย   ถามเพื่อนๆก็บอกไม่เห็นเงาไร  พอดีมีท่อที่ใช้แทนวงเวียนกลับรถอยู่ห่างจากเงาที่ผมเห็น 200 เมตร ผมกลับรถทันทีกลับรถด้วยความไว(ถ้ากลับไปไม่เจอคนคงต้องเป็นผีแน่ๆเลย) แล้วเลี้ยวเข้าไปด้วยความไว  พอไปถึงจุดที่ผมเห็นเงา  ผมเปิดไฟสูง(ไฟชีนอล)
 โอ้ พระเจ้า ขาวจั๋วเลย มีผู้หยิงนั่งฉี่ข้างทาง คุณเธอ ใส่ชุดแซ๊ก ถลกกชุด นั่งฉี่อยู่  ;D  อยากจะบอกเธอ เหลือเกินแต่บอกไม่ทัน  ว่าถ้าตอนนั้นเธอนั่งต่อไม่ลุกขึ้นผมก้คงไม่เห็น ตั้งแต่บิกินี่ไลน์ยันส้นสูงที่เธอใส่  ไม่ได้ตั้งใจน่ะคับ แต่คิดว่าเป็นผีก็เลยต้องจ้องเยอะหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2012, 20:13:21 โดย massyy »

ออฟไลน์ P4nzZ

• Newbie
  • *
คิดถึงเหตุการณืที่ผมเคยเจอมา  ขับรถผ่านชอยเปลี่ยว  ประมานตี 3 กับเพื่อนสองคน ขับช้าๆดุดหรี่ไปด้วย  
ผมเหลือบเห็นเหมือนเงาคนข้างๆรถที่จอดในชอย   ถามเพื่อนๆก็บอกไม่เห็นเงาไร  พอดีมีท่อที่ใช้แทนวงเวียนกลับรถอยู่ห่างจากเงาที่ผมเห็น 200 เมตร ผมกลับรถทันทีกลับรถด้วยความไว(ถ้ากลับไปไม่เจอคนคงต้องเป็นผีแน่ๆเลย) แล้วเลี้ยวเข้าไปด้วยความไว  พอไปถึงจุดที่ผมเห็นเงา  ผมเปิดไฟสูง(ไฟชีนอล)
 โอ้ พระเจ้า ขาวจั๋วเลย มีผู้หยิงนั่งฉี่ข้างทาง คุณเธอ ใส่ชุดแซ๊ก ถลกกชุด นั่งฉี่อยู่  ;D  อยากจะบอกเธอ เหลือเกินแต่บอกไม่ทัน  ว่าถ้าตอนนั้นเธอนั่งต่อไม่ลุกขึ้นผมก้คงไม่เห็น ตั้งแต่บิกินี่ไลน์ยันส้นสูงที่เธอใส่  ไม่ได้ตั้งใจน่ะคับ แต่คิดว่าเป็นผีก็เลยต้องจ้องเยอะหน่อย

เห็นภาพเลย  ;D

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ชีวิตนี้มี 1 ครั้งครับ ตอนตี 3 เส้น ลำปาง เถิน

หาที่ว่างข้างทางยากมากแต่ไม่ไหวแล้ว

เจอหน้าว่างปุ๊บ จอดปั๊บ วิ่งเข้าป่า

พอเสร็จ กลับมาที่รถ คนในรถ บอกให้รีบไปเร็ว

ไอ่เราก็งง สุดท้าย ที่ๆผมลงไป เป็นหน้าป่าช้าเลยครับ

สรุป ถ้ามาหนัก ผีเผอไม่ต้องสนครับ  ;D
ระวังจะเจอดีเข้านะครับ ไม่ได้พูดเล่นนะ เหอๆ  เส้นเหนือผมก็ไปบ่อยครับ พอถึงนครสวรรค์ผมก็ไม่ค่อยกินข้าวกินน้ำแล้ว ไปกินอีกทีก็กาดแม่ทา หรือซุปเปอร์-ไฮเวย์ เชียงใหม่เลย  :)

ปล.แด่ทุกท่านที่เข้าข้างทาง กรุณายกมือไหว้ขอขมาทั้งก่อนและหลังด้วยนะครับ เพราะเคยเห็นบางคนเกิดเรื่อง โดนดีกันมาแล้ว เพราะเราไม่สามารถมองเห็นว่าจะไป รดใส่อะไรบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2012, 22:53:46 โดย P&P&P&P&P »

ออฟไลน์ Skyline

ถ้าตอนท้องเสียนี่เป็นนรกเลย ตดไม่ได้เด็ดขาดครับ กระจายเเน่นอน 55++ ไมสุภาพขออภัยนะครับ

เเต่ถ้าเป็นสถานการณที่สุดๆ เเล้วเเบบว่าไม่ไหว ผมไม่เเคร์ใครเลยครับ จะหญิงหรือเกย์ตุ้ดมอง ขอเป็นมีทิชชู่หาที่ใส่ก่อนเลยครับ จะพุ่มไม้หรือไรก็ตาม  ;D ;D

ออฟไลน์ lotto

• **
มองหาปั้ม โรงพยาบาล สถานที่ราชการ ห้างสรรพสินค้า ก่อนเลยครับ  ;D