ผู้เขียน หัวข้อ: มวยระหว่าง Isuzu cameo กับ Suzuki caribian ฝ่ายไหนชนะครับ  (อ่าน 8400 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakul18

• Jr. Member
  • **
สำหรับหารซื้อรถมือสอง เพื่อมาผจญกับน้ำท่วมช่วงนี้ครับ ความประหยัด การดูแลรักษา สมรรถนะ ในการขับขี่ ขอบคุณทุกท่าน

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: มวยระหว่าง Isuzu cameo กับ Suzuki caribian ฝ่ายไหนชนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 13:03:57 »
ชอบ  Suzuki caribian ครับ basic ดี ;)

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
Re: มวยระหว่าง Isuzu cameo กับ Suzuki caribian ฝ่ายไหนชนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 13:59:45 »
อย่างลืมว่า Caribian เป็นเครื่องเบนซินนะครับ ยังไงก็ยังด้อยกว่าเครื่องดีเซลอยู่ประมาณนึง ส่วนตัวผมมองว่ารุ่นนี้มีดีที่ช่วงล่างเป็นแหนบหน้าหลัง ดูแลรักษาง่ายและถูกที่สุดแล้ว เรื่องอื่นผมให้ Cameo ( Mu wizard )

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 14:31:58 »
จะบอกว่า Caribbean เนี่ย เครื่องของเขา เล็กพริกขี้หนูนะครับ

เพียงแต่ว่า ช่วงล่างแข็งม๊ากกก ระดับน้องๆเกวียน

สำหรับน้ำท่วม รถที่บำรุงรักษาง่ายๆ อย่าง เจ้าเนี่ย น่าสนใจมากครับ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 17:48:31 »
Caribian เป็นเครื่องเบนซินก็ใช่ครับ แต่ว่าสิ่งนึงที่ออกแบบมาได้ดีก็คือ จานจ่ายของCaribianเนี่ยวางไว้ค่อนข้างสูง,ไส้กรองอากาศก็วางไว้สูงเหมือนกันครับ

อุปกรณ์ต่างๆในห้องเครื่องถือว่าออกแบบมาเพื่อลุยนำ้เลยก็ว่าได้ครับ

ภายในไม่มีอะไรเลย ไม่มีจริงๆครับ ช่วง่ล่างก็มีแค่แหนบ แข็งเวอร์ ผู้ ญ. ท้องนั่งแล้วอันตราย!! นะผมว่า  ถ้าคิดว่าจะเอาไปลุยแล้วเพื่อลุยเสร็จนำมาซ่อมในราคาที่ไม่แพง ผมว่าเข้านี่น่าจะคุ้มนะครับ

ส่วนถ้าจะเอาไปลุยนำ้สูงๆมาก ผมว่ารถอะไรก็ไม่น่ารอดหรอกครับ ...

ออฟไลน์ VX100

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 19:29:47 »
ตั้งหัวข้อว่าลุยน้ำ
ถ้าลุยน้ำ ยังไงก็ให้เครดิต4wd กด4lowแล้วเข้าเกียร์1-2ไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์บ่อยๆ สบายๆเท้า ไม่ต้องเร่งมาก
- อีเบี้ยนของเล่นเยอะ  ไทยเทศเพียบ มันติดตรงความสบายตูดในการนั่ง ยังไงก็แข็ง
- Cameo 2wd Diesel เวลาปะทะน้ำ มันจะหน่วงๆหน่อย ต้องเร่งกว่าเดิม บางครั้งเผลอเลี้ยงครัช สักพักเดี๋ยวคลัชไหม้ อีกอย่างเราจะโจนลุยแรงๆไม่ได้ชาวบ้านด่าตาย
ถ้าเป็น Vega / Mu จะน่าเล่นกว่า
ใจ๋ไผ..ใจ๋มัน
ซอบไผ..ซอบมัน
รถไผ..รถมัน
เมียไผ..ก่เมียมัน

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 13:22:54 »
ขอบคุณทุกท่านครับ ใจจริงผมชอบ  caribian ครับ แต่ ถ้าใช้สำหรับนั่งด้วยก็เอียงไปที่ cameo ครับ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 14:54:24 »
caribian ถ้าเอามาแก้ขัดก็ใช้ได้ทนด ีแต่เอามาขับใช้งานเป็นกิจจะมันอึดอัดและแข็ง
ที่บ้านมีคันหนึ่งพ่อเขาชอบของเขาครับ เอาไว้ขับเล่นลุยบ้างนิดหน่อยเปลียนอริยาบท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 15:10:33 โดย ArtZtygti »
My impression is Impreza

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 15:02:46 »
Cameo ใช้งานได้หลากหลายกว่า เหมาะจะเป็นรถบ้าน

Caribean น่าสนใจ ถ้าเป็นคนชอบลุยครับ

แต่สถานการณ์แบบนี้ ผมคงหา Dragon Eye ไม่ก็ Tiger ยกสูงๆ ติด Snorkel ครับ ใช้งานได้หลากหลายดี
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 08:31:20 »
ขอบคุณครับ ทุกท่าน ตอนนี้ผม ฟุ้งซ่าน อีกแล้วครับ ดันไปเปิดดู Suzuki vitara เลยเกิดบ้าขึ้นมา ราคาไม่ต่างจาก  caribian แต่ได้ เกียร์ ออโต้ ไปกันใหญ่แล้วครับพี่น้อง