ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสงสัย รายการแข่งขัน super GT รุ่น GT500 ทำไมมีแต่รถญี่ปุ่นครับ  (อ่าน 3022 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
คือเวลาดูการแข่งขันรายการ ซูเปอร์ จีที  500 กับ 300 สังเกตุเห็นว่า รุ่น GT500 เห็นแต่รถค่ายญี่ปุ่น ครับ ส่วนรุ่น GT300 ทำไมเห็นรถยุโรป หรูๆ หลายรุ่นครับ

และอยากทราบว่า เอารถหรูๆ ของยุโรป ไปแข่งในรุ่น GT300 ไม่ทำให้เสียชื่อหรือครับ แรมโบกินี อะไรพวกนี้ทำไมไม่เอาไปในรุ่น GT500

ปล.ถามเป็นความรู้ครับคือผมสงสัยจริงๆ

ออฟไลน์ KarnP_Photo

• Full Member
GT500 เป็นรถที่สร้างมาเฉพาะรายการนี้โดยเฉพาะครับต่างจาก GT300 ที่เอารถ GT3 มาตอนกำลังเหลือ 300 แรงม้าเมื่อก่อน GT500 ก็มีรถยุโรปลงครับ  Aston Martin DBR9, Ferrari 550-GTS, Lamborghini Murciélago R-SV รวมไปถึง McLAREN F1 GT-R ก็เคยลงครับแต่ไม่ประสบความสำเร็จและไม่คุ้มทุนเลยเลิกไป

ออฟไลน์ aod

GT500 เป็นรถที่สร้างมาเฉพาะรายการนี้โดยเฉพาะครับต่างจาก GT300 ที่เอารถ GT3 มาตอนกำลังเหลือ 300 แรงม้าเมื่อก่อน GT500 ก็มีรถยุโรปลงครับ  Aston Martin DBR9, Ferrari 550-GTS, Lamborghini Murciélago R-SV รวมไปถึง McLAREN F1 GT-R ก็เคยลงครับแต่ไม่ประสบความสำเร็จและไม่คุ้มทุนเลยเลิกไป

ขอบคุณครับ ที่ว่าไม่ประสบผลสำเร็จ หมายถึง สู้รถญี่ปุ่นไม่ได้ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ dusitmon123

ผมคิดว่าผลตอบแทนมันไม่คุ้มมากกว่า เพราะคนดูไม่เยอะเท่า F1

สู้มุ่งไปที่ F1 เลยจะดีกว่า เพราะส่วนใหญ่ก็เป็นบริษัทรถที่ทำแต่ซุปเฟอร์คาร์อยู่แล้ว

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto

ขอบคุณครับ ที่ว่าไม่ประสบผลสำเร็จ หมายถึง สู้รถญี่ปุ่นไม่ได้ใช่ไหมครับ

ที่ไม่ประสบผลสำเร็จคือ ไม่คุ้มค่า กะที่ลงทุนไปครับ รถระดับนี้ ไม่มีแบ่งแยกว่า รุ่นไหนยุโรป รุ่นไหนยี่ปุ่นแล้วครับ เพราะทุกคันแทบจะรื้อมาทำใหม่หมด ละ  แต่เท่าที่ผมสังเกตุดูคือ แต่งมาก็แพงแต่ผลตอบแทนที่ได้กะความนิยมไม่คุ้มค้าที่จะทำ ราวๆนั้น