ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าขับพรีอุสอยู่ประมาณ100km/h แล้วทำขวดท้ำตกใส่ปุ่ม P  (อ่าน 5855 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
มันจะเกิดอะไรขึ้นครับ
ระหว่างรถคว่ำไปเลย
หรือเกียร์พังหรือจะไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ

พอดีจองไปนานแล้วรอรถอยู่เลยคิดอะไรเรื่อยเปื่อยครับ

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

ไม่รู้สิครับ
แต่รถระดับ Prius น่าจะมีระบบป้องกันการกดปุ่มนี้ระหว่างรถวิ่งมั้งครับ   :)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
เคยถามฝ่ายเทคนิคของโตโยต้าแล้วคับ เค้าบอกว่ามีระบบป้องกัน กดแล้วไม่เป็นไร

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
กดแล้วจะดัง ตื๊ดๆ ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ruksadindan

คงไม่ให้กดแล้วเป็นผล เหมือนปุ่ม stop engine นั่นแหละครับ
แต่วิ่งอยู่อย่างนั้น จดจ่อกับการขับรถดีกว่า อย่าเพิ่งยุ่งกับขวด

ออฟไลน์ Entropy

• Full Member
ระบบคอมน่าจะตั้งค่า ให้สามารถเข้า Pได้ต่อเมื่อความเร็วเท่ากับ0km/hน่ะครับ :D

ครับผมก็คิดว่าเค้าน่าจะมีระบบ safety ไว้พอสมควร
เพราะรุ่นนี้ปุ่มอะไรต่ออะไรรวมทั้งเกียรมันนุ่มนิ่มไปหมด
พอดีรถผมมีเด็กเล็กครับ เลยกลัวว่าเวลาขับแล้วเกิดหลานไปเที่ยวโยกโน่นกดนี่แล้วมันจะอันตรายน่ะครับ
บางทีก็จับไม่ทันไม่รู้ลูกคนหรือลูกลิงครับ

ออฟไลน์ 6162002

อ่า รถระดับนั้น พรีอุสออกมาหลาย Gen แล้วครับ แค่นั้นไม่ใช่ปัญหาแน่นอน

ออฟไลน์ jAk`CS

ขนาดจอDVDมันยังตัดการทำงานเลย ประสาอะไรกับปุ่มP อิอิอิ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ XL_SiZe

ขนาดรถรุ่นเก่ายังมีระบบป้องกันครับ เกียร์กระปุก ที่เวลารถวิ่งเราไม่สามารถใส่เกียร์ถอยหลังได้นะครับ
หลายรุ่นที่มีปุ่ม P ยังไงก็ไม่สามารถใช้งานได้ขณะรถวิ่ง

ออฟไลน์ Ruksadindan

ครับผมก็คิดว่าเค้าน่าจะมีระบบ safety ไว้พอสมควร
เพราะรุ่นนี้ปุ่มอะไรต่ออะไรรวมทั้งเกียรมันนุ่มนิ่มไปหมด
พอดีรถผมมีเด็กเล็กครับ เลยกลัวว่าเวลาขับแล้วเกิดหลานไปเที่ยวโยกโน่นกดนี่แล้วมันจะอันตรายน่ะครับ
บางทีก็จับไม่ทันไม่รู้ลูกคนหรือลูกลิงครับ
จับใส่คาร์ซีทดีกว่าครับ ราคาไม่เท่าไหร่ เหมือนซื้ออุปกรณ์ความปลอดภัยให้รถและเด็กเพิ่ม

จับใส่คาร์ซีทดีกว่าครับ ราคาไม่เท่าไหร่ เหมือนซื้ออุปกรณ์ความปลอดภัยให้รถและเด็กเพิ่ม
คาร์ซีทก็มีครับคันเก่าก็ใส่ไว้ แต่แม่ของหลานเค้าไม่ค่อยใส่ใจ ตัวผมเองก็ไม่ใช่พ่อแม่ไปยุ่งมากจะโดนหาว่า... ไม่เข้าเรื่องน่ะครับ 555
ขอบคุณทุกคำตอบเลยครับ ตอนนี้หายสงสัยแล้ว เดี๋ยวไว้ตอนได้รถมาจะลองกดดูว่ามันจะเป็นยังไงครับ  :D

ออฟไลน์ mudd34

• Newbie
  • *
ไม่มีอะไรเกิดขี้นครับนอกจากเสียง ติ๋ดๆ