ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา:ford laser 3dr ปี 1995  (อ่าน 7362 ครั้ง)

ออฟไลน์ PaCha

• Newbie
  • *
ปรึกษา:ford laser 3dr ปี 1995
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 22:49:29 »
ผมเป็นนักศึกษาปี 2 น่ะครับ พอมีเงินเก็บอยู่บ้าง อยากได้รถมือ2 แต่ไม่อยากลำบากพ่อแม่น่ะครับ เลยดู ๆ http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=617921 คันนี้ไว้  อยากทราบรุ่นนี้เครื่องเป็นไง อัตตราเร่งดีไหม  กี่ม้า ช่วงล่าง ok ไหม (ผมชอบแนวsportหน่อยๆ) ผมลองหาในพี่กู ก็หาไม่ค่อยเจอครับ เจอแต่ที่ขายมือ 2  แล้วถ้าซื้อมาผมกลัวว่าค่าซ่อมจะแพงกว่าค่ารถอีกครับ  ถ้าผมว่าจำเป็นต้องออกตอนนี้เลยรึเปล่า ผมตอบได้เลยครับว่าไม่จำเป็น  แต่มันติดที่ความอยากของผมนี้ซิครับ TT คงเข้าใจความรู้สึก  ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ jaja

• Newbie
  • *
Re: ปรึกษา:ford laser 3dr ปี 1995
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 23:30:03 »
รุ่น นี้ผม ไม่ค่อยทราบ แต่รุ่นนี้ http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=618004 ครับ (แต่ไม่ใช่คันนี้น่ะ ;D) น้าของผมใช้อยู่

ผมเห็น มันตั้งแต่ผมยังเรียน เท่าทีจำได้ ช่วงล่างแน่นดี ภายในก็นั่งสบาย อีกอย่างผมก็ว่ามันสวยดีน่ะ

ไม่รู้น่ะครับ แล้วแต่คุณ เลยครับ หรือไม่ก็เก็บอีก หน่อย ก็ซื้อพวก Nissan CEFIRO Hoda Civic ไปเลยก็ได้ครับ ;D

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
Re: ปรึกษา:ford laser 3dr ปี 1995
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 15:23:31 »
อะไหล่ บอดี้และ หลายๆส่วน มีน้อย และหายาก ครับผม แนะนำ ไปเล่นพวก

Toyota AE101 ประมาณนั้นจะดีกว่านะคร้าบบ
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 16:05:03 »
อย่าเลยครับ หาที่มีอะไหล่ดีกว่าครับ บางทีมีเงินซ่อมแต่ไม่มีอะไหล่ให้ซื้อ จอดยาวอีกต่างหากครับ
งบแสนนึง แนะนำ รถที่มีอะไหล่หน่อยก็พวก Toyota Honda Mistubishi ครับ
รถราคานี้ซ่อมหมดทุกคันแหละครับ แต่หาที่อะไหล่มีเยอะๆหน่อยดีกว่าครับ
เผื่องบไว้ซ่อมอย่างน้อย 50,000 บาทครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:32:23 »
เตือนในฐานะพี่น้องเลยครับ

พี่เคยใช้ Ford laser ปี 2000 ติดแก๊สแล้ว เลยไม่เปลือง
รถดี สวยทั้งนอกใน แอร์เย็น ช่วงล่างดี เกาะถนน   แต่เรื่องอะไหล่ ทำให้พี่ตัดใจขายทิ้งครับ คือไม่สามารถหาอะไหล่นอกได้

ไปซ่อมอู่ อู่ก็บอกว่าต้องซื้ออะไหล่ศูนย์  (บางตัว รอ สองสัปดาห์) แพงอีกตะหาก ซ่อมดีรึเปล่าไม่รู้ เพราะอู่ไม่คุ้นเคยรถ
ไปซ่อมศูนย์ ก็เจอการคิดค่าแรงเป็นนาทีอีก (เปลี่ยนก้านวัดน้ำมันเครื่อง mang ยังคิดค่าแรง เซ็งมากอะ)

รถมือสอง อายุเยอะ มันต้องซ่อมครับ ซื้อที่ซ่อมถูกๆ ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:52:36 »
เคยชอบมากกก รุ่นนี้ สวย+แรง(เพราะเบาดี) เห็นว่าใช้อะไหล่ร่วมกับมาสด้าได้ครับ
ลองเดินเอารูปเครื่องไปให้อู่มาสด้าดูว่า เคยซ่อมไหม อะไหล่เป็นอย่างไร ถ้าไหวก็ลุยโลด

ที่น่ากลัวคือพวกอะไหล่ภายนอก/ภายในครับ เครื่องยนต์ไม่เท่าไหร่ ยกวางกันได้
แต่ถ้าชนปุ้บ ได้จอดเป็นเดือนๆ บางคันก็เป็นปี เพราะไม่มีอะไหล่
แต่รถรุ่นนี้แต่งสวยมากกกก ....

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 18:06:34 »
มันก็ มาสด้า 323 ดีดีนี่แหลุะ
เพียงแต่มาในคราบ 3 ประตู

อะไหล่ตัวถังเท่านั้นที่น่ากังวล เพราะที่เหลือแทบทั้งหมดใช้กับมาสด้า แอสตินา ตาตี่ได้เลย

แต่คงไม่ทันแล้ว เห็นแปะว่าขายแล้วเรียบร้อยครับ