ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาครับระหว่าง Camry 2.5HV CD VS 2.5HV DVD เลือกอันไหนดี  (อ่าน 12461 ครั้ง)

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member
รบกวนเพื่อนๆ  HLM นิดนึงนะครับ

>>เนื่องจากเพื่อนสนิทผม กำลังจะตัดสินใจจอง Camry Hybrid แต่ติดอยู่ที่ว่า ราคาตัว 2.5 HV DVD-NAVI มันเกินงบไปแต่ลังเลระหว่างตัว 2.5HV CD และ DVD เลยอยากรบกวนขอความเห็นเพิ่มเติมหน่อยครับว่า ควรจะเล่นแค่ตัว CD หรือจ่ายเพิ่มเพื่อไปเล่นตัว DVD เพราะเท่าที่ดูอุปกรณ์มาตรฐานแตกต่างกันที่รุ่น DVD เครื่องเสียงมีระบบ Bluetooth และปุ่มรับ-วางสายบนพวงมาลัยเพิ่มมาแค่นั้น แต่ ... เพื่อนผมเค้าอยากได้กล้องมองหลังเลยลังเลว่าจะเอาตัว CD แล้วไปเปลี่ยนใส่ฟร้อนที่มีกล้องมองหลัง หรือ เลือกตัว DVD แล้วลองเช็คดูว่าจะสามารถติดตั้งกล้องมองหลังเพิ่มจากตัวเครื่องเสียงเดิมได้หรือไม่

>> และอีกอย่างคือ Camry Hybrid ช่วงนี้ถ้าจองแล้วควรจะมีเงื่อนไขคร่าวๆอยู่ที่ประมาณไหนครับ

....ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
Re: ปรึกษาครับระหว่าง Camry 2.5HV CD VS 2.5HV DVD เลือกอันไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 22:58:30 »
CD ครับ
ไปติด dvd navi ข้างนอกเอา ถูกกว่า งานเนียนๆมีเยอะเลยครับ

Re: ปรึกษาครับระหว่าง Camry 2.5HV CD VS 2.5HV DVD เลือกอันไหนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 22:59:36 »
Cd แบบไม่ต้องคิดครับ

ต่างกัน5หมื่น คุณไปซื้อฟร้อนเจ๋งๆเลยมีกล้องด้วย ไม่เกิน3หมื่น คุณภาพเสียงดีกว่าแบบฟ้ากะดินครับ

รุ่น dvd โคดไม่คุ้มเลยครับ

ออฟไลน์ NaNaNa

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 23:01:32 »
CD ครับ เอาเงินส่วนต่างไป ทำเครื่องเสียงข้างนอก ดีกว่า ที่มันให้มาจากรถซะอีก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 23:03:44 »
จอ DVD มันมีดีดว่าเล่นหนัง+blue toothนะครับ
มันแสดงการทำงานของระบบ Hybrid ได้
แต่มันแพงเกินไปนั่นแหละ
งบจากส่วนต่าง 5หมื่น หาติดเองดีกว่าได้ชุดเจ๋งๆแล้ว เล่นเพลงเสียงดีกว่าของโรงงานแน่นอน
ผมกำลังหาข้อมูลจอ DVD อยู่เลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ rute

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 23:44:43 »
CD ครับ...

โปรณช่วงนี้เห็นแว้บๆว่าลดกันถึงแสน ของแถมต่างหาก...  ;D

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 23:58:37 »
CD ครับ

ส่วนต่างเอาไปลงเครื่องเสียงดีๆ ได้เลยครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 01:24:22 »
CD ครับ
CD คุ้ม ลงตัว
Navi ได้ครบๆ
แต่รุ่น DVD นี่สมควรยุบ ดูไม่เข้าท่า

ออฟไลน์ jAk`CS

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 07:31:34 »
จากคนใช้ Camry อยู่ ขอบอกว่า CD เท่านั้นครับที่คุ้ม

เงินอีก 5หมื่น ออกไปจัดชุดใหญ่ร้านข้างนอกได้สบายๆ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ mypop

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 08:42:56 »
ผมกลับชอบ DVD แหะ มันแสดงผลการทำงานของระบบ Hybrid ได้

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 08:56:38 »
ถ้ายอมรับกับการรื้อเพื่อติดตั้งหน้าจอใหม่ได้ (บางท่านไม่อยากให้ใครมางัดอะไรออก เพราะ กลัวใส่เข้าไปใหม่จะมีเสียง ก็อก แก็ก)ก็เลือกรุ่น CD ครับ คุ้มกว่าครับ
แต่ถ้าคิดว่าชอบเดิมๆ ไม่ทำอะไรกับรถแน่นอน DVD ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 09:07:00 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ งานนี้สงสัยจะแอนไปทาง รุ่น CD แทนแล้วเพราะเพื่อนผมเป็นผู้หญิงไม่ค่อยจะให้ความสำคัญกับ พวกจอแสดงผลการทำงานของระบบ Hybrid มากนัก แถมหนังไม่ค่อยดูอยู่แล้วเอาตัว DVD ไปก็ไม่ได้ใช้ คงเลือกรุ่น CD แล้วลองไปหาติดตั้งฟร้อนเครื่องเสียงใหม่ที่รองรับกล้องหลังและ Bluetooth ไปเลยน่าจะคุ้มค่ากว่า (ส่วนต่างตั้งห้าหมื่นไม่น้อยเลย) ^^

ออฟไลน์ <Sportivo>

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 10:16:42 »
ถ้าซื้อเงินสดแล้วเงินห้าหมื่นเป็นประเด็นก็เลือก cd แต่ถ้าไม่เป็นประเด็นก็เลือก dvd หรือถ้าซื้อผ่อนก็ dvd ไปเลย  ถ้าไม่สนใจเรื่องจอการทำงานของไฮบริด แค่ระบบโทรศัพท์ bluetooth นี่ติดตั้งข้างนอกทำงานไม่เหมือนกันนะครับ มันมีปุ่มสั่งงานที่พวงมาลัยด้วย เครื่องเสียงติดเองไม่มีแบบนี้หรอกครับ ใช้งานสะดวกสบายใช้แล้วจะติดใจ  ส่วนกล้องมองหลังก็ใช้ของศูนย์ได้เลยทนทานติดตั้งได้มาตรฐาน

อีกอย่างคืออุปกรณ์ที่ติดรถมาอายุใช้งานจะพอๆกับตัวรถแถมมีประกันศูนย์ 3 ปี  เครื่องเสียงติดเองข้างนอกประกันอย่างมากก็ 1 ปี และส่วนใหญ่อายุใช้งานจะน้อยกว่ารถยนต์ คือใช้ไปสักพักปีสองปีพอมันรวนก็ต้องไปร้านซ่อมหรือเปลี่ยนตัวใหม่รุ่นใหม่ มันน่าปวดหัวและเสียเวลาครับ  :'(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2013, 10:21:14 โดย Camry Sportivo »

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 12:28:17 »
เพิ่งไปโชว์รูมโตโยต้ามาครับ camry hybrid ทุกรุ่น ถ้าไม่เอาของแถมอะไรเลย
จะได้ส่วนลด แปดหมื่นบาท ครับ น่าจะต่อรองได้นิดนึง(มั้ง)ครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 12:59:07 »
ผมกลับชอบ DVD แหะ มันแสดงผลการทำงานของระบบ Hybrid ได้

นึกว่าจะไม่มีใครคิดเหมือนผมซะแล้ว

;D ;D ;D

แต่อย่างว่าครับ ถ้าจะเอา DVD เพิ่มงบเอา TOP ดีกว่า

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 13:43:09 »

camry hybrid รุ่น cd ไม่มีจอแสดงการทำงานของระบบ hybrid เหรอครับ

ผมนึกว่าจะมีเป็นแถบเล็กๆอยู่บนคอนโซลให้ดูซะอีก(แบบ prius ในภาพ)

ถึงจะไม่มีจอ LCD ใหญ่แบบรุ่นที่แพงกว่า 

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 13:55:26 »

camry hybrid รุ่น cd ไม่มีจอแสดงการทำงานของระบบ hybrid เหรอครับ

ผมนึกว่าจะมีเป็นแถบเล็กๆอยู่บนคอนโซลให้ดูซะอีก(แบบ prius ในภาพ)

ถึงจะไม่มีจอ LCD ใหญ่แบบรุ่นที่แพงกว่า 

ไม่มีครับ Camry มีแค่จอเดียว

แล้วจอตรงนั้นก็กลายเป็น CD 6 แผ่นครับ

บางคนที่เอา DVD เพราะอยากให้มันมีการแสดงผลที่เก๋ๆ ไหนๆก็ซื้อไฮบริดมาแล้ว เรื่องเครื่องเสียงแค่เปิดฟังก็เพียงพอ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 15:28:49 »

แล้วจอตรงนั้นก็กลายเป็น CD 6 แผ่นครับ

บางคนที่เอา DVD เพราะอยากให้มันมีการแสดงผลที่เก๋ๆ ไหนๆก็ซื้อไฮบริดมาแล้ว เรื่องเครื่องเสียงแค่เปิดฟังก็เพียงพอ

ขอบคุณคร้าบบ แบบนี้้ก้อไม่รู้เลยสิครับ ว่าแบตเตอรี่ชาร์จถึงระดับไหนแล้ว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 22:00:50 »

ขอบคุณคร้าบบ แบบนี้้ก้อไม่รู้เลยสิครับ ว่าแบตเตอรี่ชาร์จถึงระดับไหนแล้ว  ;D ;D ;D
มีหน้าจอ ตรงหน้าปัด บอกการทำงานของแบตอยู่ว่า กำลังเก็บเข้า หรือ ช่วยในการขับครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 22:01:26 »

ขอบคุณคร้าบบ แบบนี้้ก้อไม่รู้เลยสิครับ ว่าแบตเตอรี่ชาร์จถึงระดับไหนแล้ว  ;D ;D ;D

มันมีอยู่ที่หน้าปัดครับ สำหรับตัว CD

ถ้าไม่สนใจเรื่อง Bluetooth ก็ตัว CD ถ้าสนใจก็ DVD จบข่าวครับ งุงิ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 02:41:13 »

มันมีอยู่ที่หน้าปัดครับ สำหรับตัว CD

ถ้าไม่สนใจเรื่อง Bluetooth ก็ตัว CD ถ้าสนใจก็ DVD จบข่าวครับ งุงิ

มีหน้าจอ ตรงหน้าปัด บอกการทำงานของแบตอยู่ว่า กำลังเก็บเข้า หรือ ช่วยในการขับครับ

กระจ่างแล้วครับ ขอบคุณคร้าบบ  ;D ;D ;D