ผู้เขียน หัวข้อ: มันคล้ายๆๆๆ VOLVO XC 60 เลยจริงๆๆๆๆ แหะ น่าซื้อมาใช้อีกคัน 5555  (อ่าน 6033 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-ice

• Full Member
 :D ;) :) มันคล้ายใหม๊ครับ ผมดูรวมๆๆๆๆ ภายนอก คล้ายๆๆ สวยดีครับ น่าจะขายดี แข่งกับ  CX 5ด้วยครับ
http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9540000157965
อ้อ ผมว่า เลียนแบบ XC60 แน่นอน อ่ะ ครับ อิอิ LMAO
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2011, 08:42:13 โดย i-ice »

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
ท้ายคืออันเดียวกันแน่นอน
อยู่ที่ใครเลียนแบบใคร....

สวยครับ ดูสปอร์ต เหมือนมีมัดกล้ามขึ้น
ขายดีแน่ ๆ

ออฟไลน์ prai

ผมว่าไม่ค่อยสวยเลย และ XC60 ทำออกมาได้ดูดีกว่ากันมาก แต่เราคงเอาตลาดแมสกับพรี่เมี่ยมมาเปรียบเทียบกันไม่ได้
ถ้าเทียบกัน CX-5 ล่ะก็ ผมว่า CX-5 ก็ยังทำออกมาได้ดูดีกว่า ผมไม่ได้อคติใดๆ กับฮอนด้านะครับ เพียงแต่ว่าฮอนด้ายุคปัจจุบันออกแบบรถไม่ไหวจริงๆ ครับ
มีสิ่งนึงที่ฮอนด้าทำแล้วดูดี คือ เบาะนั่ง ครับ แต่มันจะนั่งแล้วเมื่อยหรือนั่นอีกเรื่องนึงนะครับ

ออฟไลน์ off_033

ไม่ชอบด้านหน้าฮอนด้ายุคนี้เลยครับ  ทั้ง city civic2012 crv2012

^^^^^^ LIKEEEEEEE  ;D ;) :)

ออฟไลน์ Tan Int

CR-V รุ่น 1-2 น่ะโอเคอยู่ แต่เริ่มหลุดโลกตั้งแต่รุ่น 3-4 นี่แหละ.......
รุ่น 4 น่ะสวย แต่มันยังแปลกเกินกว่าที่จะชอบในตอนนี้  ;D

ก็นะ รถสมัยใหม่ ต้องมองนานๆถึงจะมองเห็นความสวย   :)

ถ้าไม่ลดโน่น ตัดนี่(ซึ่งในภาวะนี้คงหลีกไม่ได้) จนเกินงาม ก็ขายดีครับ
แต่ถ้าเอาแบบ Brio ก็ไม่ต้องพูดแล้วละ

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
มองแบบไม่อคติ  ผมว่ามันสวยดีนะ  พื้นที่ใช้สอยข้างหลังเยอะเอาเรื่องเลยล่ะ  แต่ดูขุมพลังแล้วทำใจว่าอัตราการรับประทานน้ำมันคงคาดหวังไม่ได้

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
แปลกดีนะครับ Honda รุ่นใหม่หลายๆรุ่นนี้ ออกแบบหลอกตาเยอะเลยอ่ะ

อย่างAccord ดูในรูปเหมือนจะเล็กกว่าคู่แข่ง แต่คันจริงใหญ่สุดในกลุ่ม

CR-V ใหม่ก็ดูเหมือนจะใหญ่กว่าเดิมเยอะ แต่พอดูสเป็คแล้วขนาดเล็กลงซะงั้น

ออฟไลน์ MC Stradale

ขอ cx-5 รึกันครับ หวังว่าจะไม่ถึง 1.8 ล้าน
คันนี้ผมดูแล้วด้านในโปร่งโล่งสบายดีนะครับ แต่ท้ายมันดูเทอะทะไปหน่อย เหมือนกับว่าถ้าเข้าโค้งแรงๆแล้วท้ายมันจะเหวี่ยงออกไปไงงั้น

ออฟไลน์ aood!e

ผมรอดูFord ครับ

ออฟไลน์ mhc2007

• Jr. Member
  • **
จะว่าคล้ายก็ไม่เชิง ผมว่าละม้ายมากกว่า โดยรวมผมว่ายังไม่ลงตัวครับ
ผมคนหนึ่งที่หลงเสน่ห์  XC 60 ได้แต่รอให้ถึงเดือนกุมภา

^^^^^^ confirm ครับเป็นรถที่ใช้ดีมากครับ  :D ;) :)