ผู้เขียน หัวข้อ: วันนีผมกำลังจะทำอะไรในสิ่งที่แตกต่าง(กระทู้ส่วนตัวครับ)  (อ่าน 16219 ครั้ง)

ออฟไลน์ motion

• Full Member
ความรู้สึกเดียวกับผมเมื่อ 7 ปีก่อนเลยครับ

-เป็นแค่ R&D Engineer ตอนจบใหม่ๆ เรื่องซื้อรถเป็นเรื่องที่ไกลตัวมากๆ เลี้ยงตัวได้อย่างเดียว แม่กับน้องเอาไว้ก่อน ทำงานได้ 6 เดือน ไม่ไหวอยากจะออก ตอนจะออกก็ลังเลและมีความรู้สึกเหมือนกันเลย คือ ไม่รู้ทางที่เลือกเดินมา มันจะมืดมั้ย มันจะขุขระหรือเปล่า แต่มันก็ต้องลอง

-เป็นเจ้านายตัวเองมา 7 ปี ล้มบาง ลุกบาง กระโดดบาง ตามสภาวะการบ้านเมือง มีเรื่องให้ดีใจและกลุ้มใจทุกวัน แต่มันก็คุ้มค่ากับทางที่เราเลือกเดินมา ผมได้ในสิ่งที่ผมต้องการครบแล้ว ผมเลี้ยงแม่และส่งน้องเรียนได้ จากนี้ไป ผมจึงไม่กลัวที่จะเลือกเดินเส้นทางไหน เพียงแค่เราใส่ใจลงในการเดินตามทางนั้น มันก็รอดมาได้ทุกทางครับ

สู้ๆครับ... ;) ;)

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
มาให้กำลังใจครับ

เพราะผมก็คล้ายๆ จขกท.

ทำงานประจำควบคู่กับเปิด บ. ของตัวเอง

เหนื่อยครับ แต่ถ้า บ อยู่ตัวเมื่อไหร่

ก็ออกมาทำเต็มตัว

ออฟไลน์ TTL

เป็นกำลังใจให้ จขกท. ครับ เข้าใจเลยครับว่าการที่ออกมาเปิดบริษัทเองมันคือจุดเปลี่ยน แต่จุดเปลียนนั้นความสำเร็จทุกอย่างอยู่ที่เราครับเพียงแค่ทุ่มเทให้กับมันมากๆครับ ตอนแรกๆอาจจะ ไม่ได้ราบรื่นอะไรมากมายแ่ต่ถ้าอยู่ตัวเมื่อไรก็สบายขึ้นเยอะครับยังที่พี่ๆท่ายบนได้บอกไว้ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ...สู้ สู้ ครับ  :D

ออฟไลน์ 6162002

ทำแล้ว ได้ผลยังไง จะล้มลุกครุกคลาน หรือ รุ่งสุดๆ ก็รบกวนมาเล่าประสบการณ์ ให้เด็กรุ่นหลัง ที่กำลังจะต้องออกไปผจญโลกกว้าง อย่างผม กับอีกหลายๆคนในเว็บฟัง ไว้เป็นแนวทางในการเลือกเส้นทางในอนาคตต่อไปด้วยนะครับ สู้ๆครับ ^^

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
เงินทองไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ
ออกมาแล้วรายได้อาจไม่เท่าสมัยเรารับเงินเดือน
ที่เราได้คือความภูมิใจครับ..
ต่างกับตอนทำงาน ต้องคอยรับคำสั่งที่ต้องทำทั้งๆที่บางทีก็รู้ว่ามันผิดทาง

ผมหยุดการทำงานกินเงินเดือนตอนอายุ35
หันมาทำกิจการเล็กๆที่ได้เงินเท่าเดิม
แต่ได้รายได้พิเศษเล็กๆน้อย..จาการลงเสียงโฆษณาบ้าง อ่านสารคดีบ้าง

เวลามันผ่านมา1ทศวรรษแล้ว ผมได้อะไรหลายๆอย่างกลับมา
ผมมีเวลาดูลูกที่กำลังเติบโตอย่างใกล้ชิด
มีงานส่วนตัวที่อยากจะหยุดทำตอนไหนก็ได้...
ทุ่มเวลาทั้งหมดให้ครอบครัวได้สบายๆ....
เด็กมีEQ จนล้น...ถึงแม้ 2คนจะเรียนเก่งไม่เท่ากัน

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ....สู้ๆ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
กับข้าวยังมีหลายรสชาติ+คุณค่าทางอาหารไม่เหมือนกันเลย ชีวิตก็เหมือนกันค่ะ เดิมทีเราเคยกินอาหารที่แพงหรือมีคุณค่า สุดท้ายอาจจะ ติดใจกับกับข้าวราคาไม่แพง แต่เรากินบ่อยๆก็มีค่ะ....

เป้นกำลังใจให้เหมือนกันค่ะ...

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
สู้ๆนะครับพี่ ;D

ออฟไลน์ Satanic za'

ผมก็คิดว่า ถ้าผ่อนรถสองคันนี้หมดเมื่อไหร่ ก็จะเริ่มเดินตามทางที่ตัวเองต้องการแล้วเช่นกัน

สู้ๆนะครับ อย่ายอมแพ้ แม้พบอุปสรรค