กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1
User's Voice / Re: Claws suspension
« กระทู้ล่าสุด โดย tom46 เมื่อ วันนี้ เวลา 05:13:14 »
ในแทร็คผมนี่ขับชมนกชมไม้ไปเรื่อยละครับ หน้าพิคสุดทางตรง ผมนี่ยกมาแต่ไกล 555
2
Discussion Forum / Don't miss your chance!
« กระทู้ล่าสุด โดย bhumipatra เมื่อ วันนี้ เวลา 02:35:14 »
3
fake news มันก็สามารถใช้หลอกคนที่ไม่มีวิจารณญาณเพียงพอได้ สมัยนี้เยอะ แก้ได้ด้วยการหาความรู้ เเละศึกษาข้อมูลเพิ่ม
เห็นคนฟังซัวเหา แล้วผมก็ส่ายหัว ฟังเอาข้อเท็จจริงนะ อย่าเอาความเห็น ลุกกะโหลกก็ด้วย คนสมัยนี้ก็หลอกง่ายเหลือเกิน เห้อ...
เชื่อมจิต ยังหลอกคนได้เลยครับ 555

ผมก็ลืมไปเลย ไอ้เชื่อมจิตเนี่ย นึกว่าสังคมไทยพัฒนาขึ้นแล้ว แต่กลับกลายเป็นว่ามีโซเชียลแล้ว ยิ่งหนักขึ้นไปอีก แปลกดี ทำให้นึกถึงอุ๊แวนโก๊ะเลย
4
ไอ้คนที่ปล่อยข่าว

มันควรได้รับผลกระทบบ้างนะ

จากที่ยอดขายน้อยอยู่แล้ว...มาเจอข่าวนี้ลูกค้าหายหมด

เพื่อนผมที่เล็ง XL7 ไว้ พอเจอข่าวนี้ ยิ่งลังเลหนักเข้าไปอีก

พึ่งซื้อมา พาลอยากจะขายเลย ต้องอธิบายก่อนว่า คลิปต้นเรื่องจริงๆ คือเค้าหาอะไหล่รถเค้าไม่ได้ ตระเวนหาหลายที่ อ้างว่าได้ข้อมูลจากตัวแทนหรือคนขายอะไหล่ เลยออกมาพูดแบบนั้น

อยากขายเพราะหมด passion เฉยๆ 555 อยากหาข้ออ้างเปลี่ยนรถครับ
5
ด้วยเหตุผลต่างๆ มันดูชวนให้เชื่อจริงๆ อันนี้ยอมรับเลยว่า ผมน่ะเชื่อไปแล้ว .... และยิ่งมีตัวเลขขาดทุน มากถึง 228% เข้าไปอีก ..

แต่ก็ ชัดเจนครับ สิ่งที่เป็นต่อไปก็เอาใจช่วย ให้ฟื้น มารถใหม่ๆสวยๆราคาดีๆมาขายกันต่อไป
ชวนให้เชื่อได้ครับ แต่มันต้องมีหลักฐาน กรณีของไอ้คนนี้ คือเป็นลูกค้า หาอะไหล่ไม่ได้ ก้เลยนั่งเทียนเขียนแล้วก็ออกมาออกวีดิโอให้คนเชื่อ ถ้ามันมีหลักฐาน มันก็น่าเชื่อครับ ไม่ใช่มาพูดปาวๆอะไรแบบนี้
6
fake news มันก็สามารถใช้หลอกคนที่ไม่มีวิจารณญาณเพียงพอได้ สมัยนี้เยอะ แก้ได้ด้วยการหาความรู้ เเละศึกษาข้อมูลเพิ่ม
เห็นคนฟังซัวเหา แล้วผมก็ส่ายหัว ฟังเอาข้อเท็จจริงนะ อย่าเอาความเห็น ลุกกะโหลกก็ด้วย คนสมัยนี้ก็หลอกง่ายเหลือเกิน เห้อ...
เชื่อมจิต ยังหลอกคนได้เลยครับ 555
7
จริงๆ สุดกฏหมายเลย รถ้มล์ ผิดครับ รถใหญ่ ไม่มีอำนาจในการตีจาก เลน2 หลังๆ คือ มักง่าย แซงคิวละกวาดจาก เลน2 เลย โดยอ้างแค่รถใหญ่ ถ้าใหญ่จริง ก่อนเลี่ยว เบียดซ้ายไป คร่อมเลนมา ยังดู สมเหตุผลกว่า
8
Discussion Forum / Re: 911 ต้องเผื่องบการดูแล ต่อปี เยอะแค่ไหนหรอครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย Blackorwhite เมื่อ พฤษภาคม 18, 2024, 22:57:37 »
ฝั่งบีเอ็ม/เบ้น แบตแพงแล้ว 2-300000
นี่ ราคาโดดไปอีกโลกเลยครับ อันนี้ ราคาเครม หรือราคาจ่ายเองครับ
9
10
ได้อ่านข่าวแล้วความคิดแรกทีเข้ามาในหัวคือ... ค่ายจีนสักค่ายที่ทำท่าจะทิ้งบ้านเราไป พยายามสร้างข่าวเพื่อเบนเป้าสายตาออกจากค่ายตัวเองรึเปล่า ???  :P

อือม์ ก้อน่าคิดนะ หรือกระทั่งค่ายคู่แข่งกันเอง (แต่น่าจะ พนง คนพื้นที่)
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10