ผู้เขียน หัวข้อ: volk amarok น่าสนมั๊ย ครับ ใครได้ไป motor expo เอาสเปกมาหน่อยนะครับ  (อ่าน 5835 ครั้ง)

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
1.89 ล้าน มีไรมาให้บ้างครับ มิติ ตัวรถใหญ่ประมาณไหน อะครับ
..ส่วนเรื่อง การประกอบ ผมคาดว่า คุณภาพเยอรมัน ระดับ volk น่าจะดีอยู่แล้ว กับการขับขี่ น่าจะออกแนวหนึบ สไตล์ยุโรป..
..แล้ว อ๊อปชั่น มีอะไรมาบ้างครับ กับราคาขนาดนี้ มันน่าสนหรือเปล่าครับ..ใครได้ไป รบกวนหน่อยนะครับ..
..ผมชอบมันตั้งแต่ เปิดตัว ที่ต่างประเทศแล้ว ครับ ..
..แต่เห็นราคาแล้ว อึ้งคับ เลยอยากรู้ว่า รถมันมีไรเป็น พิเศษ ป่าวคับ..
..นอกจากแพงเพราะภาษี นำเข้า มหาโหด แล้ว เนี่ย..มีอะไรที่จะเป็น จุดดึงดูด ในการที่จะควัก เงิน 1.89 ล้าน เอามันมา
...ขอบคุณล่วงหน้าคับ.. :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2012, 10:22:16 โดย mayjazza »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
จากสเป็ก กว้างกว่าเรนเจอร์ แต่เรนเจอร์ยาวกว่า

ออฟไลน์ pongisra

ที่ต่างจากกระบะไทยอีกอย่างก็เห็นจะมีเกียร์ AT 8speed, ขับสี่ full time หรือเปล่าไม่แน่ใจ

ซื้อรุ่นนี้ผมว่าอารมต้องอยู่เหนือเหตุผลหน่อยๆครับ เพราะสิ่งที่มันดีกว่า คิดยังไงก็คงไม่เท่ากับราคาที่เพิ่มขึ้นมาเกือบๆเท่าตัวจากกระบะไทยรุ่น top

แต่ถ้าชอบจริงๆก็จัดเลยครับ เพราะการซื้อรถอารมไม่จำเป็นต้องอยู่ใต้เหตุผล แต่เราชอบก้พอแล้ว

Junior22

• บุคคลทั่วไป
แค่เกียร์ ZF นี่ก็สุดยอดแล้วครับ ถ้าให้เลือกระหว่างคัมรี่ไฮบริดกับvw ผมเอา vw นะไม่ก้องแก้งด้วย

ออฟไลน์ Buffy

อย่างน้อยก็นำเข้าทั้งคัน

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Spec รู้แค่ว่าเป็นเครื่อง 2.0 เทอร์โบดีเซล
นอกนั้นไม่รู้อะไรเลย เนื้อหาข่าวที่เอาไว้แจกสื่อมวลชนเขาหมด
(จริงๆแล้วแค่อยากได้สเป็คกับอุปกรณ์มาบอกผู้อ่านแหละครับ)

ไม่ได้เอามาขายเป็นล็อต แต่ใช้สั่ง By Order ทีละคัน
สั่งวันนี้ ได้รถมีนา 2013 ครับ

ในความเห็นผม คนจนอย่างผมขอบายครับ 1.89 ล้าน
ต่อให้แพงเพราะภาษีก็เข้าใจ แต่เงินในธนาคารก็ของผมเหมือนกัน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Nookkiez

กระบะราคานี้ ซื้อมาขับเอาเท่อย่างเลยเดียวครับ ขับไปไหนคนมองแน่นอน คงไม่บรรทุกหนัก ไม่เอาไปลุย ไม่แต่งเพิ่มมากมาย  ;)
Test ..

ออฟไลน์ Tonaka

เกรงว่า...  ซื้อแล้วจะไม่กล้าลุยหล่ะสิ - -
阿蘇山

ออฟไลน์ superden

ราคาขนาดนี้เท่าa-class เลย สไตล์ใครสไตล์มัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ซื้อมาขับชิวๆ เท่ๆ ละกันรุ่นนี้

ราคามันแรงเกินที่จะลุยๆ ขนหนักๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าผมซื้อ ก็คงเอามาใช้เหมือนรถ SUV คันนึงอะคับ
ก็คือ เอาไว้ลุย และ ขนของ แต่ไม่หนักมากจนทำให้รถช้ำ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ดูเทห์ ไม่เหมือนใครดี
แต่ผมสู้ราคาไม่ไหว  :o

ออฟไลน์ 3662

• Jr. Member
  • **
ถ้าเน้นเท่ห์ละก็โอเคเลยครับ แต่ส่วนตัวคิดว่า ford ranger 3.2 WT ก็เท่ห์ไม่แพ้กันนะครับ

ออฟไลน์ Koong

เครื่องโบคู่  เกียร์ ZF   กับอยากรู้ว่าระบบขับสี่ฟูลไทม์ของมันมีอะไรพิเศษกว่าพวก SUV หรือเปล่า
 ถึงราคาจะสูง แต่ถ้าสมรรถนะดี วัสดุดี  ก็น่าสนนะ     แต่ติดตรงศูนย์บริการ ค่าดูแลรักษานี่แหละที่จะทำให้ตัดสินใจไม่ซื้อ

ออฟไลน์ pongisra

เพื่อให้เข้ากับบรรยากาศ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ผมจะคอยดูคนแถวมหาชัย เชื่อว่าต้องมีคนใช้แน่นอน ขนาด WT3.2 ยังใช้บรรทุกกุ้งเลย ตีเครื่องปั่นอ๊อกซิเจนเรียบร้อย ;D

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
เอ่อ.อ...อ  คือ..ว่า...า...า

มันเป็นรถนำเข้า ยี่ห้อ VW หน่ะครับ

อารมณ์ถึง  เงินถึง  ก็จัดการได้ ครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ tunnnnnn

• **
แนะนำให้ซื้อ สีส้ม ไว้ใช้เล่นสงกรานต์ แบบมีสไตล์ ปีละครั้งครับ...
(ราคา ถ้ารอ promotion น่าจะอยู่ที่ 1.4-1.5 ล้านบาท)

ออฟไลน์ nok

รถกระบะ ราคาเกือบสองล้านจะเป็นลม

ออฟไลน์ @Route@

• **
เท่าที่ทราบ เป็นเครื่อง2000 biturbo แรงม้า 177 แรงบิด 420 ที่1500 เครื่องเดียวกับรถตู้ เกียร์zf8 speed fourwheel drive full time on road and off road