ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน accord สามารถบอกได้ไหมครับว่าคันนี้เป็นรุ่นไหน กี่ CC?  (อ่าน 3955 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore

เมื่อวานขับไล่กันมันส์มาก

แต่ไม่รู้ว่าเค้าจะคิดไงนะครับ 555

เค้าก็ดัน ๆ ไม่ยอมแซงซักที

แต่ปลอดภัยครับ ไม่มีจังหวะหวาดเสียวหรือปาดหน้าเลย

แฟน accord สามารถบอกได้ไหมครับว่าคันนี้เป็นรุ่นไหน กี่ CC?

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member
ตัวนี้ 2.0 ครับ
2012 ALMERA  1.2E M/T

โห สุดยอดครับ ความไวเป็นของปิศาจ  8)

ออฟไลน์ a14

• Full Member
น่าจะเป็น 2.0 ตัวนี้อัตราเร่งไม่เท่าไหร่ ธรรมดาๆ 0-100 พอๆกับ city 1.5 cvt ว่าแต่ จขกท.เอารถอะไรไปไล่กับเค้าครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2016, 12:30:08 โดย a14 »
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ djunsri

• Jr. Member
  • **
2.0ก่อนminor ครับถ้า2.4จะเขียนว่า2.4i-tec. ถ้าhybrid จะมีคลีบฉลามครับอีกอย่างดูที่ล้อก็ได้ครับแต่ล้อส่วนใหญ่จะเปลี่ยนบางทีดูยาก

น่าจะเป็น 2.0 ตัวนี้อัตราเร่งไม่เท่าไหร่ ธรรมดาๆ 0-100 พอๆกับ city 1.5 cvt ว่าแต่ จขกท.เอารถอะไรไปไล่กับเค้าครับ...

mazda 2 ครับ  ;D

ออฟไลน์ Mike

บนถนนสาธาณะ หวังว่าจะขับไล่ กับแบบเคารพกฎ ไม่เพิ่มความเสี่ยงให้เพื่อนร่วมทางนะครับ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ a14

อ๋อครับ...ต้นพอได้ ปลายโดนเค้าครับ
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ nutvas

2.0 ครับ ตัวก่อน MC รุ่น 2.0 จะไม่มีกล้อง Honda Lanewatch

ล้อเปลี่ยนได้ Embed Plate เปลี่ยนได้ แต่กล้องนี่ใส่เพิ่มไม่ได้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ไม่บอกด้วยล่ะครับว่าใช้เกียร์ธรรมดา จริงๆถ้าเปลี่ยนเป็นไล่ดันก็ขึ้นไหวนะถ้าใจกล้านิดนึง เกียร์ 5at ของฮอนด้าตัวนี้ไม่ได้เช็ตมาดุ จริงๆเทียบกับเกียร์วีออสก่อนเปลี่ยนเครื่อง 4 at ยังดุกว่าเลย จุดอ่อนคันนี้อยู่ที่เกียร์

ออฟไลน์ AkE

2.0 ครับ ถ้าเดิมๆอืดจะถึง 120 เลยไปถึงจะไหลหน่อยแต่ถ้าคันไหนไป reflash กล่องมา ต้นจะดีขึ้นหน่อยแต่ช่วง 140-190 จะขึ้นเร็วขึ้น

เยอะครับเพราะเปิดรอบให้ลากเพิ่ม topspeed ก้ไหลจากเดิมครับแต่สุดเท่าไหร่ผมไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตัวนี้ต้นอืดนะ แต่ปลายไหลดีใช้ได้เลย

ตัวนี้ต้นอืดนะ แต่ปลายไหลดีใช้ได้เลย
เค้าปลายไหลดีจริงครับ และรถผมมันก็อืดด้วยแหละ

ผมตบลงเกียร์ 3 ก็กระชากทิ้งห่างออกมา

แป๊บนึกเค้าก็จะตามมาทัน ก็จะถึงยูเทิร์น หรือไฟแดงพอดี

ซึ่งรถทุกคันต้องชลอตาม ๆ กันไป

พอหลุดผมก็ตอกคันเร่งเกียร์ 3 อีก ก็จะเป็นแบบนี้ไปเรื่อย

แต่ทางตรงเค้าน่าจะแซงได้ก็ไม่แซง

เค้าก็คงแหย่ผมเล่น คงสนุกเหมือนกันครับ

อยากลงคลิป แต่กลัวโดนประนามครับ

แค่ถ้าเห็นคลิปจะรู้ว่าผมไม่คล่อมเลน ไม่จี้ท้าย

มีไฟเลี้ยวตลอดครับ

ผมว่าเพราะไฟเลี้ยวนี่แหละ เค้าเลยไม่ยอมแซง

คงอยากตาม ๆ กันไปให้เป็นธรรมชาติ ไม่ดูเหมือนแข่งกันครับ

มันเริ่มมาจากผมมองกระจกหลัง

เห็นเค้าคล่อมเลนจี้ท้าย almera อยู่

แล้วก็โยกหลบซิตี้อีกที ไม่ได้เปิดไฟเลี้ยว

คงหงุดหงิด almera

ผมก็เลยตัดสินเค้าว่าคงเป็นขาซิ่งแน่ ๆ

เลยรีบเผ่นครับ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2016, 17:31:09 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ nuntapon.s

ไม่บอกด้วยล่ะครับว่าใช้เกียร์ธรรมดา จริงๆถ้าเปลี่ยนเป็นไล่ดันก็ขึ้นไหวนะถ้าใจกล้านิดนึง เกียร์ 5at ของฮอนด้าตัวนี้ไม่ได้เช็ตมาดุ จริงๆเทียบกับเกียร์วีออสก่อนเปลี่ยนเครื่อง 4 at ยังดุกว่าเลย จุดอ่อนคันนี้อยู่ที่เกียร์

ทำไมคิดงั้นเหรอครับ  ผมว่าถ้าไม่ได้เกียร์ช่วยไว้มันจะเป็นรถที่ขับแย่มากเพราะเครื่องมันอืดสุดๆ

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมเชื่อว่าเขาไม่ได้เล่นกับคุณนะ.
เพราะแอคคอตผมใช้อยุ่ออกจะเป็นรถที่ไม่น่าจะมีใครจะเล่นด้วย
เพราะมันเรียบร้อยอะ.

ขำๆนะอิอิ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

promt

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ scotch_fillet

2 ตัวไหนอ่ะครับ
2Sky D ตีนต้นในเมืองน่าจะฉีก accord 2.0 น่ะคับ

2Sky D ตีนต้นในเมืองน่าจะฉีก accord 2.0 น่ะคับ

2 หน้ายิ้ม M/T ครับ

ตัวผมมันไม่แรงหรอกครับ

แต่รถผมนี่สิ "ขาดส่งมา 3 งวดติดแล้ว 555"

555 ล้อเล่นครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2016, 09:24:07 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
แต่ถ้าไปเจอแอคคอร์ด G9 รุ่นที่คุณจิมมี่เพิ่งลง first impression ผมแนะนำว่าให้จขกท.ปล่อยไปเลยดีกว่านะครับ 555 หรือเอาไปflash กล่องก่อนค่อยว่ากันครับ
ปล.ขาดส่งเพราะส่งหมดแล้วชิมิ (แซวขำๆนะครับ)

ออฟไลน์ tvm

ถนนพลุกพล่านนะ
คิดกันนิดไหม ถึงบอกว่าไม่อันตราย แต่คงไม่ได้ไล่กันแค่ 50-60 กม./ชม.ป่ะ?
อย่าประมาทเลยครับ รอบข้างเราอะไรก็เกิดได้ ยิ่งในเขตชุมชน

รถ D seg ธรรมดา ไม่ต้องไปไล่ไหมครับ มันไม่ได้มีความแรงอะไรเลย

ขับรถช่วยตั้งสติด้วยนะครับ >:(

ออฟไลน์ XyteBlaster

บางทีเค้าอาจจะไม่ได้ไล่มั้งครับ .. เช่นผมปกติขับ accord 2.0 เดินทางขับที่ 120-140 ถ้ามีใครขับช้าแล้วแช่ขวา ก็จี้บ้าง แซงบ้าง

แต่พอไปถึง ความเร็วเดินทางแล้วก็ไม่ได้กดต่อแล้วครับ ..

ยกเว้นเอาอีกคันไป .. คันนั้น .. วิ่งยาว ๆ แซงทุกคัน ตั้งแต่ 120 ยัน 200

บางทีเค้าอาจจะไม่ได้ไล่มั้งครับ .. เช่นผมปกติขับ accord 2.0 เดินทางขับที่ 120-140 ถ้ามีใครขับช้าแล้วแช่ขวา ก็จี้บ้าง แซงบ้าง

แต่พอไปถึง ความเร็วเดินทางแล้วก็ไม่ได้กดต่อแล้วครับ ..

ยกเว้นเอาอีกคันไป .. คันนั้น .. วิ่งยาว ๆ แซงทุกคัน ตั้งแต่ 120 ยัน 200

ผมยินดีน้อมรับคำเตือนของทุกท่านครับ

มันเป็นนิสัยเสียของผมครับ คือถ้าเจอพวกใจร้อนผมก็จะเล่นด้วยครับ

เคยโดนสวนจนหน้าแตกบ่อย ๆ ครับ

หรือไม่เค้าก็หาโอกาสปาดหนีไปได้ตลอดครับ เพราะผมซิ่งแบบโลกสวย ไม่ปาดหน้าใครครับ

และเพราะผมแต่งรถดูแว้น ๆ ด้วยครับ คนเลยชอบมาดันกัน

ทุกคนมีด้านมืดเสมอครับ

แต่ถ้าไปเจอแอคคอร์ด G9 รุ่นที่คุณจิมมี่เพิ่งลง first impression ผมแนะนำว่าให้จขกท.ปล่อยไปเลยดีกว่านะครับ 555 หรือเอาไปflash กล่องก่อนค่อยว่ากันครับ
ปล.ขาดส่งเพราะส่งหมดแล้วชิมิ (แซวขำๆนะครับ)

ขอบคุณครับที่เข้าใจมุขเสี่ยว ๆ ครับ

คุณ XyteBlaster ครับ เค้าจี้ติด ๆ เลยครับ สงสัยอยากลอง Slip streaming แบบในเกมมือถือครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

2 หน้ายิ้ม M/T ครับ

ตัวผมมันไม่แรงหรอกครับ

แต่รถผมนี่สิ "ขาดส่งมา 3 งวดติดแล้ว 555"

555 ล้อเล่นครับ  ;D

ขาดส่งแบบนี้ต้องหาเรื่องส่งงวดใหม่ซะแล้ว
ขยับไป3เลยม่ะ?  ;)