ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อกระบะ 4 ประตุขอคำแนะนำหน่อยคับ  (อ่าน 13140 ครั้ง)

ออฟไลน์ machines_girl

• Newbie
  • *
คับพี่สาวกำลังจะซื้อกระบะ 4 ประตู เล็งไว้ 2 รุ่น คือ nissan navara และ triton
โดยต้องการ 1. เครื่องยนต์ดีเซลแบบประหยัดน้ำมัน
2. นั่ง 4 คน ตอนหลังไม่อึดอัด ตอนหลังสามารถใส่ car sit ได้ เนื่องจากมีหลานอายุ 1 ขวบ
3. ช่วงล่างไม่กระด้างเกินไป ขับแล้วไม่กระเทือนไม่โคลง
4. ไม่มีปัญหาจุกจิก
5. ทัศนวิสัยดี ขับง่าย
ที่จริงมีคนรู้จักใน chev อ่ะคับ ลดได้ 10 % แต่พี่สาวไม่ชอบ ผมเชียร์ ไทรทัน นะแต่พี่สาวชอบ navara บอก triton เหมือนปลาดุก แต่ผมว่าวัสดุข้างในดูดีกว่ายี่ห้ออื่นๆ
รบกวนผู้รู้หรือเจ้าของรถแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณมากคับ
ปลฺไม่เข้าใจว่า navara ธรรมดา กับ calibre ต่างกันยังไง และ triton กับ triton plus ต่างกันยังไง หรือแค่ต่างกับตรงอุปกรณ์บางตัวคับ

• Newbie
  • *
Re: จะซื้อกระบะ 4 ประตุขอคำแนะนำหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 10:38:51 »
ลืมบอกคับว่าเอาเกียร์ธรรมดา....ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Re: จะซื้อกระบะ 4 ประตุขอคำแนะนำหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 10:43:22 »
Navara Calibre และ Triton PLUS
คือ เวอร์ชั่นขับ 2 ยกสูงแบบตัวขับ 4 ครับผม

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 10:58:51 »
1. ประหยัดน้ำมันไม่ต่างกันมากนัก ใช้ในชีวิตประจำวันก็คือๆ กัน
2. เรื่องช่วงล่างอันนี้ต้องไปลองเอง ยังไงรถกระบะมันก็คือรถกระบะน่ะครับ
3. ดูเหมือนมิตรซูจะค่อนข้างมีจุกจิกนะ (จากปาเจโร สปอต์ ไม่รู้ว่าพวกโช้คหรือช่วงล่างใช้เหมือนกันหมดเลยหรือเปล่าถ้าเหมือนก็เป็นเช่นนั้น)
4. ทัศนวิสัย ดูเหมือนนาวาราจะดูดีกว่า แต่ไทรทันรู้สึกว่าขับง่ายกว่า(อันนี้มันเป็นเรื่องส่วนบุลคลนะครับ)

ต่างกันยังไงเปิดเว็บของทั้งสองค่ายเทียบเสป๊กเลยครับ

ที่บ้านมี Vigo 3.0 AT อยู่ คือช่วงล่างยังไงมันก็ไม่น่าประทับใจยังไงรถกระบะมันก็คือรถกระบะ
แต่อัตตราอันนี้ชอบ กดเป็นพุ่ง แต่เกียร์ไม่ไหวเปลี่ยนทีกระดุกอย่างเห็นได้ชัด
พวกระบบป้องกันล้อฟรีขณะออกตัวได้ใช้บ่อยมากสำหรับวีโก้คันนี้

ถ้าไม่ได้บรรทุกหนักก็เกียร์ออโต้ได้ครับ ถ้าบรรทุกหนักบ่อยๆ ก็เกียร์ธรรมดา
ยังไงก็ไปลองขับดูขับ ไม่เชียร์ค่ายไหนทั้งนั้นเพราะรู้สึกว่าแต่ล่ะค่ายมันมีข้อดีข้อเสียต่างกันไป

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 11:00:38 »
Triton Plus ถ้าจำไม่ผิดมันยกสูงครับ

หน้าตาผมว่าแล้วแต่ชอบ Navara ผมว่าสวยกว่า
ภายในผมชอบ Triton สวยดีครับ แถมช่วงนี้แถมจุใจครับ

ถ้าชอบนั่งสบายอย่าเลือก Plus ครับ ยิ่งสูงก็ไม่โคลง แต่จะหนีน้ำท่วมก็ Plus ครับ
ส่วนอื่นๆไม่ทราบครับ ผมแค่ไปลองนั่งเฉยๆ

ส่วน Navara ยังไม่มีบุญได้นั่งเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2010, 11:11:29 โดย udis »

ออฟไลน์ samacat_prk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 11:07:37 »
กำลังอยากจะถามคำถามแบบนี้อยู่พอดีเลยครับ อยากได้กระบะ 4 ประตูเหมือนกัน
เห็นว่าภาษีของรถประเภทนี้ ไปเทียบเท่ากับรถเก๋งธรรมดาเลยหรอครับ คือคิดตามจำนวนกระบอกสูบ เป็นซีซี

ตัวผมสนใจ D-Max ไทเทเนียมรุ่นใหม่อยู่ครับ เป็น Hi-Lander 4 ประตู เห็นว่าอุปกรณ์อำนวยความสะดวกเยอะแยะดี
แต่ราคาก็จะแพงกว่ายี่ห้ออื่นๆ อยู่พอสมควร ไม่ทราบว่าพี่ๆ ในนี้คิดว่าเป็นยังไงครับ
อีกใจผมก็ไป Navara LE ด้วยเหมือนกันน่ะเนี้ย ทรงมันเท่ดี เครื่องก็น่าจะแรงด้วย มี 6 เกียร์

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 11:13:32 »
ขอบคุณคับ :D....แล้ว 2 FW แบบยกสูงมันช่วยเรืองอะไรเมือเทียบกับ 2FW ธรรมดาอ่ะคับ ไม่มีข้อมูลจิงๆ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 11:32:21 »
ขอแชร์ความรู้สึกแล้วกันนะครับ
Triton ไม่เคยขับ เคยขับแต่ navara carlibre  กับ Vigo pre-runner เป็นของพ่อกะพี่เขย

navara นี่ซดน้ำมันใช่เล่น บังคับค่อนข้างยาก มันหนักๆยังไงไม่รู้ครับ ปกติผมจะขับรถเก๋ง ตรงนี้ผมว่า vigo ได้เปรียบ

เรื่องช่วงล่าง navara ดีกว่า อาจเพราะหนักกว่า เวลาอัดแรงๆแล้วมั่นใจกว่า vigo

แต่ผมกลับรู้สึกว่า navara มันอุ้ยอ้ายชอบกล  vigo จะกระฉับกระเฉงกว่า

ถ้าใช้ต่างจังหวัด navara ก็ดีครับ แต่ถ้าเข้าเมืองบ่อยๆหละก็ ผมว่า vigo ดีกว่า

อาจจะไม่ค่อยตรงกับคำถามนะครับ แค่อยากแบ่งปันความคิดครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 11:38:09 »
ขอตอบเฉพาะ Navara นะครับ

1. Navara 4D 4x2 LE ของผมทำได้ประมาณ 11-12 กม./ล.ครับ ( ถังนึงวิ่งได้ประมาณ 650-700 กม.ครับ )

2. เบาะนั่งแถว 2 ถ้าตัวไม่ใหญ่มาก 4 คนก็ยังสบายๆครับ ( แต่จะเมื่อยกว่า Triton Plus นิดนึง เพราะเบาะตั้งกว่า )

3. ช่วงล่างไว้ใจได้ครับ แต่จะแข็งนิดนึง ท้องไส้อาจเกิดอาการปั่นป่วนได้  ^^

4. เรื่องปัญหาจุกจิกก็มีแค่วัสดุภายในตัวรถที่ประกอบมาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ( หัวเกียร์หมุนได้ 360 องศาเลย )  + เป็นรอยง่ายมากกกกกกกกกก และล่าสุดเพิ่งเจออาการเข้าเกียร์ 6 ไม่ได้แต่สักพักก็หาย ( งงเหมือนกัน )

5. ทัศนวิสัยโปร่งดีครับ ขับง่าย อัตรเร่งพอใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 11:47:58 »
ขอแชร์มั่งครับ  ;D
กระบะแต่ละคันมันมีจุดเด่นต่างกันครับ

ผมขับมาแล้วทั้ง วิโก้ ดีแม็ก นาวาร่า ไทรทัน

1. เครื่องยนต์ดีเซลแบบประหยัดน้ำมัน >> ผมให้วิโก้ กับดีแม็ก ตัวที่ไม่ใช่เทอร์โบแปรผันอ่ะครับ เครื่อง 2.5
2. นั่ง 4 คน ตอนหลังไม่อึดอัด ตอนหลังสามารถใส่ car sit ได้ เนื่องจากมีหลานอายุ 1 ขวบ
>> ตอนหลังไม่อึดอัด ผมให้วิโก้ ครับ กว้างดีและเอนได้มากกว่าตัวอื่น รองมาผมให้ไทรทัน ดีแม็กและนาวาร่าหลังชันไปหน่อย
3. ช่วงล่างไม่กระด้างเกินไป ขับแล้วไม่กระเทือนไม่โคลง >> ผมชอบไทรทัน กับนาวาร่าครับ และดีแม็กนี่ นิ่มดีครับ ไม่กระเทือนมากเท่าไหร่ แต่มันโคลง..
4. ไม่มีปัญหาจุกจิก >> ผมให้ดีแม็ก กับนาวาร่า
5. ทัศนวิสัยดี ขับง่าย >> ผมชอบดีแม็ก กะไทรทันครับ

ปล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมใช้มาตรฐานของผมเป็นเกณฑ์ ดังนั้นท่านอื่นก็อาจจะมีความคิดเห็นที่แตกต่างออกไปครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 11:48:43 »

4. เรื่องปัญหาจุกจิกก็มีแค่วัสดุภายในตัวรถที่ประกอบมาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ( หัวเกียร์หมุนได้ 360 องศาเลย )  + เป็นรอยง่ายมากกกกกกกกกก และล่าสุดเพิ่งเจออาการเข้าเกียร์ 6 ไม่ได้แต่สักพักก็หาย ( งงเหมือนกัน )

เออจริงๆ เข้าเกียร์ 6 ไม่ได้ผมก็เคยเจอมาที ไม่รู้ทำไงจอดแล้วดับเครื่อง สตาร์ทวิ่งใหม่หายซะงั้น เหมือนคอมเลย
แฮงค์ปั๊บปิดเครื่องแล้วกลับมาดีเอง

แต่ที่ทำผมหน้าแตกเป็นเสี่ยงๆคือ ตอนขับครั้งแรกหาเกียร์ถอยไม่เจอ พาแม่ไปไหว้พระจะถอยออกจากที่จอดถอยมะได้ คนแถวนั้นก็ไม่มีใครรู้เลย รุมกันใหญ่ โทรหาพี่เขยก็ดันไม่รับ สุดท้ายต้องช่วยกันเข็นครับ แบบว่าเดินหน้าได้อย่างเดียว หุหุหุ

แต่ตอนนี้ถอยจนชำนาญ ว่าจะขับ navara ถอยหลังซะเลย เหมือน Anderson พระเอกใน F&F3 แก้อายมันไปเลย หุหุหุ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 12:40:14 »

เออจริงๆ เข้าเกียร์ 6 ไม่ได้ผมก็เคยเจอมาที ไม่รู้ทำไงจอดแล้วดับเครื่อง สตาร์ทวิ่งใหม่หายซะงั้น เหมือนคอมเลย
แฮงค์ปั๊บปิดเครื่องแล้วกลับมาดีเอง

แต่ที่ทำผมหน้าแตกเป็นเสี่ยงๆคือ ตอนขับครั้งแรกหาเกียร์ถอยไม่เจอ พาแม่ไปไหว้พระจะถอยออกจากที่จอดถอยมะได้ คนแถวนั้นก็ไม่มีใครรู้เลย รุมกันใหญ่ โทรหาพี่เขยก็ดันไม่รับ สุดท้ายต้องช่วยกันเข็นครับ แบบว่าเดินหน้าได้อย่างเดียว หุหุหุ

แต่ตอนนี้ถอยจนชำนาญ ว่าจะขับ navara ถอยหลังซะเลย เหมือน Anderson พระเอกใน F&F3 แก้อายมันไปเลย หุหุหุ

ของผมต้องเข้าเกียร์ 5 เหมือนเดิมละขับไปสักพักถึงจะเข้าได้อะครับ

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 15:30:21 »
ผมว่า หลายๆคนคงจะเคยดูคลิปที่ทดสอบการทรงตัวของรถกระบะ วิ่งหลบกรวย ที่ความเร็ว 50-70km/h
จำสำนักไม่ได้ครับถ้าเจอจะ link ให้
vigo วิ่ง 50 กว่าๆ หลบกรวย ก็เสียหลักแทบจะคว่ำแล้ว ส่วน d max, navara, triton ผ่านได้สบาย
จากนั้นเท่าที่จำความได้ vigo แก้ปัญหาเฉพาะหน้าโดยใส่ VSC+TRC ให้รุ่น Top 4WD ทันที รุ่นอื่นๆช่างมัน??
ผมเคยขับ vigo D-cab 4 MT 2WD ของญาติ อัตราเร่งตอบสนองดี (แต่เหมือนจะยังมาช้ากว่า camry, accord 2.4)
แต่ในกระบะถือว่าแรงจนเริ่มอันตรายแล้วล่ะ ถ้าขับอย่างคนรับผิดชอบสังคม ผมว่า vigo เป็นรถที่ดีคันนึงนะครับแต่
ผมไม่ชอบการจัดการ dynamic ของรถคันนี้ครับ เวลาเร่งหลังติดเบาะเวลาหน่วงเบรคหัวทิ่ม ไม่นุ่มเลย ยังกะ Sport เก่าๆหลายสิบปีมาแล้ว วิ่งเร็วๆ ล่อนมาก เลี้ยว+ลมแรง โครงมากๆ ล่อนท้ายส่ายตูด ขนาดบรรทุกลัง 2 ใบนะครับ ไม่หนักมาก
ไม่เหมือน navara ของเพื่อน เกาะกว่าเยอะครับ อาการเกียร์ 6 ค้างในน้องนา ผมก็เคยเจอครับ วิ่งเกียร์ 5 สักพัก ลากรอบเป็นบางช่วง เหยียบ ครัชย้ำ 2-3 ครั้งก็หายไป ไม่รู้เพราะอะไรครับงง
triton ไม่เคยขับครับ
ปล. ขอย้ำว่าเป็นความรู้สึกของผมล้วนๆนะครับ อาจไม่ตรงกับหลายๆคนครับ แถวพระราม 2 ฝนตกเห็น vigo คว่ำบ่อยมาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 15:58:19 »
มาสด้า 50 กับคู่แฝดก็น่าดูนะครับ

ออฟไลน์ plus

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 16:44:29 »
ถ้า 4ประตูผมให้ triton plus  ครับ 
ตัว  m11เซลล์บอกขายต้นเดือน 11ครับ เพิ่ม กระจกพับไฟฟ้าเครื่องเสียงชุดเดียวกับปาเจโร่สปอร์ค กระบะตรง  ราคาขึ้น 7000 บาท
ส่วนดีเเมก  กำลังจะเปลี่ยนโฉม 
ลองอ่านดูครับ  พี่จิมมี่เขียนรีวิวไว้
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=349:-mitsubishi-triton-plus-25-4at-4dr-2-&catid=78:pickup-truck&Itemid=97
ทุกปัญหามีคำตอบ  ต้องลองครับ พาไปลองนั่ง    จบ 
คับพี่สาวกำลังจะซื้อกระบะ 4 ประตู เล็งไว้ 2 รุ่น คือ nissan navara และ triton
โดยต้องการ
 1. เครื่องยนต์ดีเซลแบบประหยัดน้ำมัน >  ขึ้นอยุ่กับการขับของเเต่ละบุคคล
2. นั่ง 4 คน ตอนหลังไม่อึดอัด ตอนหลังสามารถใส่ car sit ได้ เนื่องจากมีหลานอายุ 1 ขวบ  > ได้
3. ช่วงล่างไม่กระด้างเกินไป ขับแล้วไม่กระเทือนไม่โคลง  ช่วงล่าง plus   กลางๆ  ครับ
4. ไม่มีปัญหาจุกจิก   >plus   auto   ไม่มี เเต่กระปุก ก็มีเสียงดังตรงครัช
5. ทัศนวิสัยดี ขับง่าย  > ต้องลองขับ  ตัวplus  สำหรับผมโอเลย   

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 19:13:22 »
ประสบการณ์ผมนะครับ เคยขับมา 3 ตัว

ที่เคยขับ
1. triton 4x2 MT (รถตัวเอง) 4Door
-ข้อดีนะ ผมให้ความประหยัดคือประหยัดพอๆกับ mazda2 เกียร์ธรรมดาครับ ก็ซักประมาณ 15 กม./ลิตรครับ วิ่ง 120 ตกกิโลละประมาณ 2 บาท, ช่วงล่าง มั่นใจครับไม่แข็งมากนักและไม่นุ่มจนเกินไป เข้าโค้งมั่นใจดี แต่ถ้านั่งแถวสองไม่สบายแน่ครับมันใกล้แหนบไปหน่อยสะเทือนทีเดียว ผมคนขับเลยไม่รู้สึกสะเทือนนัก, ภายในกว้างขวางรู้สึกปลอดโปร่งเวลาอยู่ในรถครับ การออกแบบคล้ายรถเก๋งที่สุดแล้ว, เกียร์กระชับดีครับ เข้าง่ายและแม่นดี
-ข้อเสียนะ เครื่องไม่แรงเท่าพรรคพวกครับ แค่ 116 แรงม้าเท่านั้น แต่ไม่อืดครับ(ผมเติม B5 บางจาก), ช่วงแถวสองภายในนั่งไม่สบายนะ(ก็คงเป็นกันหมดเพราะเป็นกระบะ), ตอนนี้พวงมาลัยเริ่มมีเสียงดังแก็กๆครับ, พวงมาลัยไม่คม, ครัชหนักไปหน่อย เท่านี้ครับนึกไม่ออกแล้ว
2.Navara 4x2 MT 5 Cap
-ข้อดีนะ เครื่องครับ รอบจัดดีทีเดียวขึ้นยังกะรถเบนซิน แต่ดูแล้วน่าจะกินน้ำมันน่าดู, ช่วงล่างก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ไม่นิ่มแน่ๆ, พวงมาลัยคมครับ เล็กๆคล้ายเก๋งดีครับ ชอบๆ นึกออกก็แค่นี้ครับ
-ข้อเสีย ที่ไม่ชอบเลยก็คือ ภายในแคบครับ ยังกะรถซับคอมแพค แคบจริงๆ, ครัชแข็งกว่าไทรทันผมอีกนะ, เกียร์ไม่กระชับดูหลวมๆเล็กๆ ยังไงไม่รู้ เท่านี้แหละครับเพราะขับได้ไม่กีครั้ง แต่โดยรวมไทรทันขับสนุกกว่า(สำหรับผมนะ)
3.Vigo Pre 4x2 MT Cap
-ข้อดีนะ เครื่องดีครับ แรงดีทีเดียว คล้ายเครื่องเบนซิน เงียบอีกต่างหาก, ภายในก็ดีครับ ถึงแม้จะไม่สวยและกว้างเท่าไทรทัน, ช่วงล่างยังไม่ได้ลองครับมากครับ แต่จากสถิติก็เห็นกันมาหลายรายแล้วเวลาฝนตก
-ข้อเสีย ผมว่าน่าจะเป็นที่ช่วงล่างนะ

นี่จากประสบการณ์เล็กๆของผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2010, 19:18:37 โดย nonpatan »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 22:14:41 »
 :D ขอบคุณคับ......พรุ่งนี้จะไปดูที่โชว์รูม

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 23:47:20 »
มาช่วยตอบมั่ง
1. เครื่องยนต์ดีเซลแบบประหยัดน้ำมัน
- จริงๆมันก็ไม่หนีกันเท่าไหร่นะ ใกล้เคียงกันหมดเลย แต่วีโก้ขับมันสุดครับ
- ไทรทันที่1 วีโก้ที่2 นาวาร่าคันใหญ่ซะเปล่าดันนั่งแล้วเมื่อยพอๆกับดีแม็กเลย
3. ช่วงล่างไม่กระด้างเกินไป ขับแล้วไม่กระเทือนไม่โคลง
- ผมให้ไทรทันใกล้เคียงรถยนต์มากที่สุด ตามด้วยดีแม็กทางตรงโอเคเลยแต่เวลาทิ้งโค้งเอียงมากไปหน่อย นาวาร่าออกมาทางดีดหน่อยๆแต่มันก็โออยู่ วีโก้รั้งท้ายเลยครับ มันเด้งที่สุดล่ะแถมเบรคห่วยสุดด้วยถ้าไม่ใช่รุ่นท็อป
4. ไม่มีปัญหาจุกจิก
- มีมันทุกยี่ห้อแหละครับ แล้วแต่ใครเจอแจ็คพ๊อตตรงไหน
5. ทัศนวิสัยดี ขับง่าย
- ไทรทันที่ 1 ดีแม็กที่ 2 ทั้ง2คันนี้มุดในเมืองได้แบบไม่เครียดจุดบอดน้อยทั้งคู่ครับ วีโก้ที่3ยาวใหญ่แถมตูดโด่งอีกต่างหาก นาวาร่าถ้าจะไว้ใช้ในเมืองตัวเลือกสุดท้ายเลย วงเลี้ยวกว้างโคตรๆ ตัวขับ2 6.2 เมตร ยกสูงกะขับสี่ 6.5 เมตร เข้าที่แคบๆเนี่ยเครียดเลยครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:00:34 »
แนะนำ Ford Ranger ครับ ประหยัดช่วงล่างไว้ใจได้ ไปลองดูครับว่าชอบคันไหน

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 18:04:10 »
เกียร์ auto  navara แย่มากครับ อย่าได้ซื้อเลยครับ แต่ถ้าเกียร์ธรรมดาเกียร์ธรรมดา ดีมากครับ สองคันนี้จะต่างกันเหมือนรถคนละรุ่นละคันเลย เพียงแค่เกียร์
auto นาวาร่า ทั้งอืด ทั้งเสียงดัง แต่ตรงกันข้างในเกียร์ธรรมดาที่เครื่องเดียวกัน

ส่วน triton สังเกตุดูครับ เท่าที่ผมรู้ถ้าไม่ใช่ตัว 4x4 จะมี airbagข้างเดียว

ยังไงกรุณาสังเกตุดูครับ เพราะว่าเดี๋ยวนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่าเค้าออกตัวใหม่มาเป็นอย่างไรแต่เมื่อปีที่แล้วมันเป็นแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ justinbieber

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 17:32:02 »
ส่วนตัวผมชอบ Revo ครับตัวรถโดยรอบใหญ่ดีครับแต่ห้องโดยสารมุมมองโดยรอบชัดเจนดีมากๆ ทัศนวิสัยดีเยี่ยม สูง โปร่ง ความเห็นส่วนตัวผมว่าสวยนะครับ ค่อนข้างถูกใจเลยทีเดียวทั้งภายในและภายนอก

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 17:41:36 »
Triton Plus คือเวอร์ชั่นยกสูง ของ Triton
Navara Calibre คือเวอร์ชั่นยกนิดนึง ของ Navara