ผู้เขียน หัวข้อ: กฎหมายที่ว่า มอ'ไซ ห้ามขึ้นสะพาน เริ่มใช้หรือยังครับ  (อ่าน 2063 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
วันนี้ขับขึ้นสะพาน ไทย-เบลเยี่ยม พระราม4 ตอนขึ้นเห็นป้ายห้าม มอไซ ขึ้นสะพาน อยู่ตีนสะพานครับ

แต่ตลอดทางที่ขับขึ้นสะพาน จนลงสะพาน มี มอไซ ขับผ่านผมไปตลอดเลย แทรกตามช่องตรงกลางระหว่างเลน

ออฟไลน์ Busyman

• Jr. Member
  • **
เท่าที่ผมตามข่าว คือการทดลอง 90 วันครับ ถ้าอุบัติเหตุลด และการจราจรคล่องตัวขึ้น
จะบังคับใช้เป็นกฏหมาย (รึป่าว) ประมาณนี้ครับ  8)
เห็นโค้งไม่ได้ เหยียบคันเร่งทุกที..

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เข้าใจว่าห้ามอยู่แล้วครับ

แต่ก็ยังขี่ขึ้นกันครับ เพราะสะดวกและรวดเร็วกว่า

พอตำหนวดเริ่มจับถี่ขึ้นก็เลยลุกฮือมาต่อต้านและกลายเป็นกระแสครับ

ผิดถูกอย่างไรก็ขออภัยครับ อยากให้ทุกคนขับขี่และกลับบ้านอย่างปลอดภัย  8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ flybigbear

แต่ก็ยังขี่ขึ้นกันครับ เพราะสะดวกและรวดเร็วกว่า

พอตำหนวดเริ่มจับถี่ขึ้นก็เลยลุกฮือมาต่อต้านและกลายเป็นกระแสครับ

ผิดถูกอย่างไรก็ขออภัยครับ อยากให้ทุกคนขับขี่และกลับบ้านอย่างปลอดภัย  8) 8) 8)

ผมก็คิดเช่นนั้นเหมือนกัน

promt

• บุคคลทั่วไป

ที่กล่าวมา ถูกแล้วครับ

ออฟไลน์ boogie2020

ที่จังหวัดอื่นเขาไม่ได้ห้ามนิคับ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------