ผู้เขียน หัวข้อ: wt 3.2 สีส้ม ติดคิ้วกันสาดสวยไหมครับ ผมสองจิตสองใจ  (อ่าน 15531 ครั้ง)

ออฟไลน์ potus_111

• Newbie
  • *
  • econ TU
คือวันศุกร์นี้รับรถอ่าครับ
คำถามคือ
-ติดคิ้วกันสาดกับไม่ติดพี่ๆว่าแบบไหนสวยกว่ากันครับ
-พวกอุปกรณ์ล็อคยางอะไหล่นี้มันช่วยได้ไหมคับ

อยากทราบเวปพวกที่เค้าแต่งแนว off road style หน่อยอ่ะครับ
หรือใครมีอะไรแนะนำก็ได้เลยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ไม่ติดสวยกว่าครับ เก็บเงินไว้ใส่ยางสวยๆ ดีดี ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

กันสาดแท้เบิกศูนย์ รูปทรงก็โอเคอยู่ครับ
แต่ของพวกนี้ อยากให้มองเรื่องประโยชน์มากกว่าความสวย

ส่วนที่ล็อกยางอะไหล่ ลอง search หาข้อมูลดูครับ
ได้ข่าวบางยี่ห้อหักง่าย ล้อหาไปดื้อๆ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ติดกันสาด
ถ้าเพื่อสวย และแต่มุมมองแล้วกันครับ แต่ผมว่าไม่สวย ไทย เกิน
กันสาดเวลาเปิดกระจกแย้มนิดก็โอ เวลาฝนตก  แต่ก็แลกกับเสียงรบกวนเพิ่มขึ้น ส่วนขอบกระจกประตูหลังคา ฟอร์ด ทำเส้นสายได้สวยงามโฉบเฉียวอยู่แล้วครับ ถ้าเอาอะไรมาปิด มันอาจสวย หรือแย่ลงก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
ติดสวยกว่าค่ะ ดูเท่ บึกบึนดี ของพ่อเราก็ติดตั้งแต่ออกศูนย์เลย

อยากให้ดีก็ ติดฝาครอบกระบะแบบเลื่อนด้วยค่ะ จะเข้ากับราวของกระบะมากๆ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ tee333

• Jr. Member
  • **
ล็อคยางอะไหล่ของศูนย์ ไม่แนะนำให้ติด เห็นโดนกันหลายท่านแล้ว ลองหาแบบอื่นในgoogle ดูครับ

ออฟไลน์ powerfinder

• Newbie
  • *
เอาตัวอย่างมาให้ชมครับ รถเพื่อน wt 3.2

ออฟไลน์ Mike

ไม่ติด ดีกว่าครับ

เพราะติดแล้ว มันโต้ลม เสียงดัง เค้าเทียบก็ดัง ของแท้ก็ดัง

แล้วเวลาเลี้ยวขวา+เสา A บังมิดครับ ต้องชะโงกหน้า เยอะเบย

แต่ติดก็ได้ประโยชน์ เวลาฝนตกเบาๆ อยากแง้มกระจก สูดอากาศได้

3.2 WT มันหล่อแต่กำเนิดแล้วครับ

ปล.ผมใช้  2.2 XLT เซลล์แถมมาให้ จะแกะออกหลายรอบแล้ว พอจะทำๆก็ลืม ตอบเสดนี่ลงไปแกะเบย
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
เอิ่ม จขกท ครับ รอกี่เดือนครับๆๆ ^^
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ f1rstgot

เป็นผม ผมไม่ติดครับ  8)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ไม่ติดกันสาดครับ
ไปติดอันนี้เพิ่มดีกว่าครับ ^^

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
มันก็ไม่ได้รกอะไรนะครับ สวยดีออก เลือกแบบที่มันโปร่งแสงนิดนึง

ออฟไลน์ focus man

เหตุผลที่จะติด มีไม่กี่ข้อหรอกครับ
-เวลาจอดตากแดด จะได้แง้มกระจกลงได้ โดยไม่สะดุดตา
*เอาเข้าจริง ถ้าไม่ได้จอดในระยะสายตา กล้าจะแง้มกระจกลงไว้หรือเปล่า?  เหตุผลนี้ เป็นจริงในทางปฏิบัติราวๆ 5% เท่านั้น

-เวลาฝนตก แง้มกระจกลงได้ เพื่อสูดอากาศ
*เอาเข้าจริง มีกี่ครั้งในชีวิต ที่คุณจะแง้มกระจกลงขณะฝนตก? เหตุผลนี้เป็นจริงในทางปฏิบัติ น้อยกว่า 5%

-เรนเจอร์ เป็นแอร์ดิจิตอลแล้ว ฝนจะตก อากาศจะหนาวเย็นยังไง เปิดแอร์อยู่ในรถ ก็สุขสบายว่าแน่ๆ โดยไม่ต้องใช้กันสาดหรอกครับ

ผมว่า มันหล่อเสร็จมาจากสตูดิโอแล้ว ถ้าอยากเสียเงินจริงๆ ออกมาปุ๊บ เปลี่ยนยาง BF A/T ซักชุดไปเลย หล่อฝุดๆครับ

ออฟไลน์ Fat Pig

• **
เหตุผลที่จะติด มีไม่กี่ข้อหรอกครับ
-เวลาจอดตากแดด จะได้แง้มกระจกลงได้ โดยไม่สะดุดตา
*เอาเข้าจริง ถ้าไม่ได้จอดในระยะสายตา กล้าจะแง้มกระจกลงไว้หรือเปล่า?  เหตุผลนี้ เป็นจริงในทางปฏิบัติราวๆ 5% เท่านั้น

-เวลาฝนตก แง้มกระจกลงได้ เพื่อสูดอากาศ
*เอาเข้าจริง มีกี่ครั้งในชีวิต ที่คุณจะแง้มกระจกลงขณะฝนตก? เหตุผลนี้เป็นจริงในทางปฏิบัติ น้อยกว่า 5%

-เรนเจอร์ เป็นแอร์ดิจิตอลแล้ว ฝนจะตก อากาศจะหนาวเย็นยังไง เปิดแอร์อยู่ในรถ ก็สุขสบายว่าแน่ๆ โดยไม่ต้องใช้กันสาดหรอกครับ

ผมว่า มันหล่อเสร็จมาจากสตูดิโอแล้ว ถ้าอยากเสียเงินจริงๆ ออกมาปุ๊บ เปลี่ยนยาง BF A/T ซักชุดไปเลย หล่อฝุดๆครับ

ผมเห็นด้วยว่าติดครับ โดยเฉพาะตอนจอดรถกลางแดด แล้วแ้ง้มกระจกลงเล็กน้อยในอยู่ในช่วงที่กัดสาดบังสายตาได้ โดยเปิดแบบทะแยง คือหน้าซ้าย กับหลังขวาเป็นต้น

มันช่วยลดอุณหภูมิในรถได้เยอะพอสมควร และไม่ต้องกลัวฝนตกด้วย ผมว่ามีประโยชน์มากครับ ต่อให้จอดพ้นสายตาก็ตาม

เรื่องเสียงลมตี อันนี้มีแน่นอนครับแต่ผมว่าไม่มาก น่าจะน้อยกว่าเสียงลมตีกระจกมองข้างนะ

ปล. รถผมติดทุกคันครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ติดก็มีประโยชน์นะครับ
เอาของแท้น่ะ น่าจะโปร่งแสง มองทะลุได้อยู่
ข้อดีของมันคือ แง้มกระจกตอนจอดตากแดดคนอื่นไม่รู้ กับ ตอนฝนตกไม่หนักมากได้ น้ำไม่เข้า
ผมทำบ่อยนะ ตอนฝนตก  ชอบขับรถไม่เปิดแอร์ อยากประหยัดน้ำมัน 55
เสียงลมตี รถผมไม่มีปัญหาแหะ แทบไม่ต่างกับก่อนติด เพราะมันยื่นออกมานิดเดียว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• Newbie
  • *
  • econ TU
ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำมากครับ

เท่าที่อ่านดูเข้าใจว่าติดก็มีประโยชน์บ้างพอสมควร
ข้อเสียก็มีเสียงลม แต่ก็ไม่ได้มากมายอะไร

ส่วนเรื่องความสวย ก็แล้วแต่คนมองอ่ะครับ

สำหรับผมจะติด ปัจจัยหลังคือความสวยอ่ะครับ ซึ่งผมยังลังเลอยู่ 555

ดังนั้นผมว่ายังไม่ติดละกันเดียวถ้าไปเห็นใครติดละคันๆ ค่อยว่ากัน

• Newbie
  • *
  • econ TU
เอิ่ม จขกท ครับ รอกี่เดือนครับๆๆ ^^

14 เดือนอ่ะพี่ รอนานมากกกก

ผมอยู่ ตจว แต่จองทั้งศูนย์แถวบ้าน กับ กทม
ใน กทม ได้ก่อน จะเอาใบจองไปคืนอยู่แล้วดันมาซะก่อน

ออฟไลน์ MoLee

ของผมถอดออกไปแล้วครับ ไม่ชอบเป็นการส่วนตัว เวลาขับแล้วรู้สึกแปลกๆกว่าตอนติด ส่วนตัวผมว่าไม่ติดส่วยกว่า ;)

• Newbie
  • *
  • econ TU
Re: wt 3.2 สีส้ม ติดคิ้วกันสาดสวยไหมครับ ผมสองจ$
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 13:49:40 »
ไม่ติดกันสาดครับ
ไปติดอันนี้เพิ่มดีกว่าครับ ^^

อยากได้เหมือนกันมีที่ไหนแนะนำไหมครับ
อยากได้แบบงานดีๆไปเลยอ่ะครับ

• Newbie
  • *
  • econ TU
Re: wt 3.2 สีส้ม ติดคิ้วกันสาดสวยไหมครับ ผมสองจ$
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 13:50:58 »
จริงๆอยากได้แบบนี้ อันนี้ของ australia เค้าทำกันอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2013, 13:53:44 โดย potus_111 »

ออฟไลน์ lorenzo

ดูหลายๆคันวิ่งผ่าน ผมว่าไม่ติดสวยกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2013, 16:07:12 โดย lorenzo »

promt

• บุคคลทั่วไป
ไม่ติดสวยกว่าครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 16:29:59 »
จริงๆอยากได้แบบนี้ อันนี้ของ australia เค้าทำกันอะครับ

ของในไทยตอนนี้รู้สึกมีเจ้าเดียวครับ
เรียกว่า roller-up ของ Raiton lock ราคาสูงไปนิดนึง
แต่เหมาะกับรถดีครับ สนนราคา 23,000 เลื่อนเก็บแบบอัตโนมือนะครับ
http://raitonlock.tarad.com/product.detail_670205_th_4646873

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อย่าติดเลยครับ ผมว่ารุ่นไหนติดก็ไม่สวย

ออฟไลน์ The Godfather

• **
หลายคนที่ชอบตกแต่งของเพิ่มเติมภายนอกตัวรถ เป็นความชอบส่วนตัว ตัวเองว่าสวย ส่วนคนอื่นมองว่าไอ้นี่มันบ้าหรือเปล่า รถคันหนึ่งวิศวกรกว่าจะออกแบบมาให้สมดุลกันนั้นยากแสนยาก แต่เจ้าของก็ตกแต่งตามจินตนาการของตัวเอง แน่ล่ะ ความเรียบหรูของรถนั้นหายไปแน่ๆ ส่วนจะเข้ากับรูปร่างรถนั้นหรือเปล่าก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ส่วนผมถ้าผมมีรถคันใหญ่ๆผมจะไม่เอาอะไรมาใส่ให้มันเทอะทะไปอีกแน่นอน แต่ถ้าทำไแล้วสบายใจ ทำไปเถอะครับ มันคือรถของคุณเอง จะไปสนใจใครทำไม มั่นใจซะอย่าง ^_0

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ไม่ติดกันสาดสวยและเท่กว่า  แต่ส่วนตัวผม จากรถที่บ้าน รถที่ติดกันสาดนั่งแล้ว รู้สึกอุ่นใจกว่าบอกไม่ถูก 55

ออฟไลน์ E_mail

• **
ติดแล้วมีประโยชน์ ผมติดครับ...ความสวยเป็นเรื่องของนานาจิตตัง แต่อันนี้มันมีประโยชน์จริงๆ

ถ้าติดแล้วไม่มีประโยชน์ ผมไม่ติด ผมขี้เหนียวและขี้รำคาญ  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
กันสาดมันราคาไม่แพงมาก
ถ้าลังเลหรือเลือกไม่ได้
ติดไปก่อนเลยครับ (ต้องของแท้นะ)
ถ้าไม่ชอบ ไม่สวย เกิดเสียงลมดัง ทนใช้ไปก่อน 3-4 เดือนค่อยถอดออก
เอาไปประกาศขายในคลับ(ยอมขาดทุนนิดหน่อย) รับรองแย่งกันซื้อ
คุ้มค่าที่จะลองครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ kvlegendstar

ถ้าได้แถมจากศูนย์ผมจะติด แต่ต้องเสียตังเพิ่มเอง ผมคงไม่ติด นี่ผมก็เพิ่งไปดูรถรอบแรกมา เซลล์ยังไม่ได้เอาไปติดมาให้ มันก็สวยดีอยู่แล้ว แต่ติดแล้วผมคงได้ใช้ประโยชน์เยอะ เพราะผมชอบขับรถแแล้วแง้มหน้าต่าง

ปล. กำลังจะได้รถสีเหมือนเข้าของกระทู้เลย แต่เป็น2.2 นะฮะ

ออฟไลน์ MZPRO32

• Newbie
  • *
กันสาด ผมไม่ติดเลย เสียงดังเวลาขับรถเร็ว