ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้จำเป็นต้องเดินทาง เชียงใหม่-แพร่ ควรจะระวัง จับความเร็วช่วงไหนบ้างครับ  (อ่าน 3340 ครั้ง)

ออฟไลน์ dumrongkiat

• Jr. Member
  • **
เพราะเคยไป มา 2 รอบ โดนทั้ง 2 รอบ เลย แต่ไม่บ่อยนะครับ

ออฟไลน์ tamrong

• Jr. Member
  • **
เพิ่งโดนมาหมาดๆ  จากเชียงใหม่ ไปลำปาง  แถวๆเลยแยกห้างฉัตร  ไปถึงเข้าเมืองลำปาง 

มีกล้องแอบถ่ายอยู่จุดนึงอ่ะครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
ย้ายจุดไปเรื่อยครับ
ถ้าให้เซฟ รถเปิดครูสคอนโทรล วิ่ง 120 ตามหน้าปัด
ปลอดภัยสำหรับตัวเอง และเพื่อนร่วมทางด้วย
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ kimmeng21

ขับ 160 ชิวๆ เชียงใหม่-ลำปาง ไม่เคยโดนสักครั้งในชีวิตคับ

แต่พ่อผมเคยโดนก่อนเข้าลำปาง ตอน 9 ปีที่แล้ว ความเร็ว 185 โดนปรับไป 200 บาท

แล้วก็ไม่เคยเจอด่านตรวจความเร็วอีกเลย 
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
ชี้เป้าจุดสังเกต

ถ้าท่านมาจากเชียงใหม่ให้ลดความเร็วตั้งแต่สถาบันพัฒนาฝีมือแรงงานฝั่งซ้ายมือ(จุดสังเกตฝั่งขวาจะเป็นปั๊มPT)  ขับไปจนจนเลยไทยน้ำทิพย์(บ.โค้ก ฝั่งขวามือ) แสดงว่าท่านพ้นจากบริเวณที่ส่องกล้องจับความเร็วจุดนี้แล้วครับ  ;D

ปล.จากคนพื้นที่ ^ ^

ออฟไลน์ kimmeng21

ถ้าท่านมาจากเชียงใหม่ให้ลดความเร็วตั้งแต่สถาบันพัฒนาฝีมือแรงงานฝั่งซ้ายมือ(จุดสังเกตฝั่งขวาจะเป็นปั๊มPT)  ขับไปจนจนเลยไทยน้ำทิพย์(บ.โค้ก ฝั่งขวามือ) แสดงว่าท่านพ้นจากบริเวณที่ส่องกล้องจับความเร็วจุดนี้แล้วครับ  ;D

มันตรวจทุกวันหรือป่าวคับ

เพราะผมพ่านบ่อยน่ะ เดือน 1-2 ครั้ง ทั้งป้ายขาว ป้ายแดง ไม่เคยโดนสักรอบเลย

ผมนึกว่าเค้าเลิกตั้งด่านตรวจไปหลายปีแล้วน่ะคับเนี่ย  :o :o :o :o
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Ruksadindan

สุ่มตรวจตลอดเส้นทางครับ

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member

มันตรวจทุกวันหรือป่าวคับ

เพราะผมพ่านบ่อยน่ะ เดือน 1-2 ครั้ง ทั้งป้ายขาว ป้ายแดง ไม่เคยโดนสักรอบเลย

ผมนึกว่าเค้าเลิกตั้งด่านตรวจไปหลายปีแล้วน่ะคับเนี่ย  :o :o :o :o

- จุดนี้เป็นจุดตรวจประจำครับ บางวันก็มี บางวันก็ไม่มี  แล้วแต่ดวงครับ  แต่จุดประจำการเขาจะอยู่ตรงที่ผมว่าแหละครับ ส่องประจำ บางครั้งมีสองคน คนนึงส่องขาขึ้น อีกคนส่องขาล่องครับ แต่ยืนยันว่ามีประจำ แต่บางวันอาจจะไม่เจอ ^ ^

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าเป็นขากลับ
ตอนลงจากคอยขุนตาล ช่วงที่จะเข้าลำพูน ระวังให้ดีครับ
เจอมา 3-4ครั้งแล้ว แต่พอดีขับเซฟทุกครั้ง เลยไม่โดน
แต่เส้นนี้เค้าดิฟไฟสูงเตือนกันตลอดครับ ฝั่งครงข้ามดิฟมาทีไรผมเจอด่านทุกครั้ง แม้บางทีเป็นด่านตรวจยาบ้าก็ตาม
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^