ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ FREED ติดแก๊ส LPG ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย  (อ่าน 2658 ครั้ง)

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
ที่บ้านมี FREED อยู่คันนึงครับ ซื้อมาตั้งแต่กลางปี 2012  

รถตั้งแต่ออกมา ปีกว่า   วิ่งไปแค่ 12,xxx โล เอง  

ที่บ้านไม่ค่อยมีใครใช้   ส่วนใหญ่จอดมากกว่าใช้   แต่งหมดไปเป็นแสน   จอดซะงั้น   จะขายทิ้งก็ขาดทุนเยอะ  

รถจอดนานจนแบตเสื่อมมาลูกนึงแล้วครับ

ที่สำคัญรถมันค่อนข้างจะกินน้ำมัน  

ตอนนี้ผมเลยคิดว่าจะเอา FREED มาวิ่งใช้ประจำละครับ  

รบกวนถามครับ

ติดแก๊ส LPG แต่ไม่ทราบว่าจะติดยี่ห้ออะไรดี  

รุ่นไหนดีครับ

ราคาติดตั้ง+ถังโดนัท โดยประมาณ

รบกวนช่วยแนะนำที   เอาแบบติดแล้วไม่มีปัญหา   ถูกโรคกับ FREED  

ขอบคุณ    ;D ;D ;D

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
เข้าคลับFreed น่าจะได้คำตอบเร็วนะครับ ^_^

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
เดาว่าน่าจะ AC เดี๋ยวรอคนใช้จริงมาตอบดีกว่า  ;)

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
Freed ที่บ้านของผมติด AC Stag 4Eco +โดนัท 42ลิตร รวม3.3หมื่นบาท

วิ่งมา 16,000km แล้วยังไม่มีปัญหาอะไรครับ  ;D

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
AG compact ถังโดนัท54ลิตร +อัพเกรดหม้อต้ม 28,500 บาท
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt