ผู้เขียน หัวข้อ: เซลล์ของ MBTH โทรมาแจ้งเลื่อนรับรถออกไปอีกเดือนนึง เป็นเรื่องปกติมั๊ยครับ  (อ่าน 3696 ครั้ง)

ออฟไลน์ ransom1998

• Newbie
  • *
พอดีไปจอง ML ในงานมอเตอร์เอ็กโปร์ วันที่ 2 ธค. กำหนดรับรถคือ เดือน ธค.นี้ แต่ล่าสุดจากการโทรสอบถาม เซลล์แจ้งว่า ขอเลื่อนไปอีก 1 เดือนทุกรุ่นเลยครับ หลังปีใหม่ค่อยว่ากันใหม่
ไม่รู้ว่าหลังปีใหม่ จะโดนเลื่อนอีกรึเปล่า.... แย่จัง

ปล. ก่อนจองในงานมอเตอร์เอ็กโปร์ ได้เคยโทรไปเค้งหงษ์ทอง เซลล์เค้งหงษ์บอกว่าเป็นไปไม่ได้ที่จะได้รับรถเดือน ธค. แต่กำหนดจริงๆน่าจะเป็นปลาย กพ. การที่เซลล์ในงานบอกว่ารับได้เดือน ธค.เพราะต้องการทำยอดสิ้นปี แต่พอถึงเวลาจริงๆก็จะเลื่อนออกไป รอได้ก็รอ รอไม่ได้ก็คืนเงินมัดจำ แต่ลูกค้าส่วนใหญ่เมื่อรอมาแล้วก็มักจะรอต่อ...... ทีแรกผมไม่เชื่อ แต่ตอนนี้เริ่มเชื่อนิดๆละ....เฮ้อ...

ปกติ MBTH เลื่อนลูกค้าเป็นปกติปะครับ (สำหรับภาพรวมทุกๆรุ่น)

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
ปกติครับ ยอดสั่งเยอะ บางทีตัดรถให้ไม่ทัน

ของผม เดือนครึ่งครับ c200 ครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ sundown55

ใจเย็นๆครับ  :D ปล.มายินดีล่วงหน้าครับ คุณพี่ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2012, 16:07:22 โดย sundown55 »

ออฟไลน์ BimmerX

• Newbie
  • *
ผมจองc250cdiเมษาบอกรับรถปลายกรกฎา แล้วก็แลื่อนมาเปนสิงหา แล้วก็กันยา แล้วก็ตุลา สุดท้ายทนไม่ไหวครับ เปลี่ยนใจไปเอาf30ได้รถทันที สบายใจคร้าบ. ดวงคงไม่สมพงษ์กับเบซ์ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
โรคเลื่อนส่วนใหญ่มักพบตอนที่มันเรื้อรังลามไม่หยุด

ออฟไลน์ guyver

• Jr. Member
  • **
เดิม MB TH จะจัดส่ง ML250 รุ่น executive กับ premium จำนวน 80คัน ให้ตัวแทนจำหน่ายภายในปลายธันวาคม
(ผมเคยเห็นจากเอกสาร)

แต่เมื่อประมาณวันที่ 20ธันวาคม เซลล์ของผมก็โทรมาแจ้งข่าวการเลื่อนส่งจาก MB เนื่องจากล่าช้าที่ขั้นตอนราชการ ประมาณนั้นครับ

ก็เข้ามาให้กำลังใจครับ โดนด้วยกันหมด ผมก็คอยต่อไปครับ เราคงได้รับรถพร้อมๆกัน  ;D

ออฟไลน์ CookiE

ปกติครับ ยอดสั่งเยอะ บางทีตัดรถให้ไม่ทัน

ของผม เดือนครึ่งครับ c200 ครับ ;D ;D ;D

ทำไมจองกันนานจังอ่ะครับ เห็นมีแต่คนบอกจองนาน แต่ผมไปจองมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วกำหนดรับรถภายในสิ้นเ้ดือนนี้

ตอนนี้รอเวลา พรุ่งนี้เช้าจะโทรหาพี่เซลล์สาวว่ารถจะรับทัน 28 ไหมเอ่ย สรุปหลังจากจองเอาจริง ๆ แล้วประมาณอาทิตย์เดียว เพราะอาทิตย์นี้หลังจองผมไปต่างประเทศมา

ออฟไลน์ balance04779

• **
ตอนแรกเข้ามาดูไม่ได้login user ถึงกับต้องรีบlogin เข้ามาตอบโดนเหมือนผมเลยครับไปจอง Lancer Ex ไว้ตอนแรกกำหนดการจะรับรถ วันที่ 4 มค. 56 และแล้วในที่สุดเมื่อ 2 วันก่อนเซลล์โทรมาแจ้งขอเลื่อนกำหนดรับรถเป็นช่วง 20-25 มค. 56 แทน สาเหตุเพราะติดปีใหม่ รถเลยประกอบไม่ทันอะไรประมาณนี้แหละครับซวยเลย ก่อนหน้านั้นเซลล์โทรมาบอกให้เอาเงินไปให้ก่อนด้วย 15k จะเอาไปแต่งรถให้ (แต่หักเงินจากส่วนที่ต้องจ่ายวันรับรถออกไป)

ปล.จองมอเตอร์โชว์เหมือนกันครับผม  :-\

ออฟไลน์ YF-19

ทำไมจองกันนานจังอ่ะครับ เห็นมีแต่คนบอกจองนาน แต่ผมไปจองมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วกำหนดรับรถภายในสิ้นเ้ดือนนี้

ตอนนี้รอเวลา พรุ่งนี้เช้าจะโทรหาพี่เซลล์สาวว่ารถจะรับทัน 28 ไหมเอ่ย สรุปหลังจากจองเอาจริง ๆ แล้วประมาณอาทิตย์เดียว เพราะอาทิตย์นี้หลังจองผมไปต่างประเทศมา

อ่านดีๆสิครับ ถูกเลื่อนกำหนดรับรถ ไม่ใช่จองรถครับ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ @Route@

• **
ปกติครับเลื่อนเป็นเรื่องธรรมชาติของรถที่มียอดจองเยอะถ้าได้เร็วสิครับแปลก