ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ขายไม่ออก เขาจัดการกันยังไง  (อ่าน 6857 ครั้ง)

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
รถที่ขายไม่ออก เขาจัดการกันยังไง
« เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 11:47:11 »
แบบรถป้ายแดง ผลิตแล้วขายไม่ได้

หรือรถมือ2ที่จอดตามเต้นท์ เพราะมันเยอะมากมายจริงๆ

ออฟไลน์ Altima

• Hero Member
Re: รถที่ขายไม่ออก เขาจัดการกันยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 11:54:06 »
สงสัยเหมือนกันครับ ตรงถนน srinakarin มี Corvette สีเหลืองจอดเตนท์มาประมาณ 4 ปีแล้วครับ ค่าดูแลรักษาก็เสียกำไรไปหมดแล้วครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: รถที่ขายไม่ออก เขาจัดการกันยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 12:49:17 »
ดัมพ์ราคาแบจัดหนักๆครับ นึกถึงช่วงนโยบายรถคันแรกรถผลิตมาเกินเพียบเลย หลายๆที่ต้องเช่าที่จอดรถไว้โดยเฉพาะเลยแล้วก็มีโปรจัดหนักลดมากกว่าที่ได้คืนภาษีซะอีก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 13:16:19 »
รถมือหนึ่งก็จัดโปร

รถมือสองนี่รับซื้อมาก็ราคาแบบไทย ๆ เห็นเต็มเต้นท์ไปหมด
ไม่รู้จะไปปล่อยไหนเลย

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 13:25:01 »
ภาวนาอย่าให้ศูนย์ทำแบบในข่าวนี้

https://hilight.kapook.com/view/189066

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 13:54:14 »
รถป้ายแดง ผมว่าดีเลอร์คงมีทางระบายออกไม่ยากเย็นมากนัก

แต่รถมือสองนี่ ผมสงสัยอยู่ว่า บางคันจอดมา2-3ปีแล้วขายไม่ออก เขามีวิธีจัดการยังไง
เส้นกาญจนาภิเษกแถบบางแคเต๊นท์รถเยอะมาก ผมขับผ่านบ่อยๆเห็นหลายคันจอดแบบนั้นเป็นปีๆ
เห็นแล้วก็น่าใจหายเหมือนกัน

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 15:27:57 »
คุยรถที่จอดสต็อคในโรงงาน ไม่มีดีลเลอร์เอา นะครับ ยกตัวอย่างค่ายที่ผมใช้ละกัน

เงื่อนไขรถใหม่ คือ ไมล์ไม่เกิน 100 กม / อายุนับจากวันผลิตไม่เกิน 2 ปี

ถ้าเกิน

1. เอามาขายลดราคาพิเศษให้พนักงาน หรือ supplier ตั้งแต่ 30% ขึ้นไป โดยอาจจะ ตัด หรือ มี warranty ก็ได้ แล้วแต่คัน

2. ส่งขายผ่าน ยูสคาร์ เป็นป้ายแดง แต่ ขายมือสอง ราคามือสอง มี หรือ ไม่มี warranty รถใหม่

คันที่ผมได้มา 7.9 แสนบาท ก็มาเงื่อนไขนี้ครับ ผลิตมา 3 ปี ขายไม่ได้ เลยปล่อยมาทางยูสคาร์ ตัดรับประกันรถใหม่ มีแต่ประกันรถยูสคาร์ 1 ปี 25,000 กม แค่บางระบบงาน ครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 17:12:40 »
คุยรถที่จอดสต็อคในโรงงาน ไม่มีดีลเลอร์เอา นะครับ ยกตัวอย่างค่ายที่ผมใช้ละกัน

เงื่อนไขรถใหม่ คือ ไมล์ไม่เกิน 100 กม / อายุนับจากวันผลิตไม่เกิน 2 ปี

ถ้าเกิน

1. เอามาขายลดราคาพิเศษให้พนักงาน หรือ supplier ตั้งแต่ 30% ขึ้นไป โดยอาจจะ ตัด หรือ มี warranty ก็ได้ แล้วแต่คัน

2. ส่งขายผ่าน ยูสคาร์ เป็นป้ายแดง แต่ ขายมือสอง ราคามือสอง มี หรือ ไม่มี warranty รถใหม่

คันที่ผมได้มา 7.9 แสนบาท ก็มาเงื่อนไขนี้ครับ ผลิตมา 3 ปี ขายไม่ได้ เลยปล่อยมาทางยูสคาร์ ตัดรับประกันรถใหม่ มีแต่ประกันรถยูสคาร์ 1 ปี 25,000 กม แค่บางระบบงาน ครับ

รุ่นไหนครับ ถ้าบอกรุ่นไม่ได้ บอกราคาเต็มก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 17:49:38 »

ถ้าเกิน

รุ่นไหนครับ ถ้าบอกรุ่นไม่ได้ บอกราคาเต็มก็ได้ครับ
น่าจะเป็น N ... เดาจากรถคันใหม่สุดในคอกของคุณ Tien.W

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 19:58:54 »

ถ้าเกิน

น่าจะเป็น N ... เดาจากรถคันใหม่สุดในคอกของคุณ Tien.W

NISSAN PULSAR DIG TURBO รถใหม่ 1,070,000 บาท ผมซื้อมา 790,000 บาท แถมประกันชั้น 1 + เปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งหมด มี warranty ของ Nissan Used Car 1 ปี 25,000 กม. (ไม่คุ้มครอง สีรถ / ระบบแอร์)

ซึ่งออกมาแล้ว ก็รำคาญศูนย์บริการ (จะเคลมเบ้าโช้ค) เลย ทำอู่ข้างนอก ยาวๆ มาครับ

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 21:39:06 »
อัดส่วนลด ลดดอกเบี้ย ผ่อนน้อย อัดโปร 0%
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2019, 07:22:29 »
รถป้ายแดง ผมว่าดีเลอร์คงมีทางระบายออกไม่ยากเย็นมากนัก

แต่รถมือสองนี่ ผมสงสัยอยู่ว่า บางคันจอดมา2-3ปีแล้วขายไม่ออก เขามีวิธีจัดการยังไง
เส้นกาญจนาภิเษกแถบบางแคเต๊นท์รถเยอะมาก ผมขับผ่านบ่อยๆเห็นหลายคันจอดแบบนั้นเป็นปีๆ
เห็นแล้วก็น่าใจหายเหมือนกัน

เหมือนกันครับ ซอยบ้านติดเต๊นท์เลย เข้าออกเห็นทุกวันจนจำได้ บางเต๊นท์ 4-5 คันเดิมๆจอดเป็นปี

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2019, 09:53:12 »
ยังมีอีกทางก็คือ ขายประเทศเพื่อนบ้านครับ อาจจะต้องเอาไปปรับอะไรบ้าง เพื่อให้ตรงกับตลาดนั้นๆครับ และสามารถทำราคาได้

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 30, 2019, 10:29:59 »
พวกเต๊นรถมือ 2 นี่เปิดไปงั้นๆก็เยอะค่ะ เป็นแหล่งฟอกเงินกันซะมากกว่า ข้อมูลจากเพื่อนที่ทำเต๊นท์รถ