โพลล์

คุณคิดว่าค่ายไหนจะเอาตัวแรงมาทำตลาดในไทยก่อน (พวกรถแต่งจากโรงงานแท้ๆเท่านั้น)

Honda/Mugen
Mazda/Mazdaspeed
Nissan/Nismo
Toyota/TRD หรือ G Sports
Mitsubishi/Ralliart
Ford/ตระกูล ST/RS
Chevrolet/ตระกูล SS/RS
Volvo/R หรือ Polestar

ผู้เขียน หัวข้อ: มาคิดกันเล่นๆว่าค่ายรถบ้านไหนจะเอาตัวแรงมาทำตลาดในไทยก่อนกัน  (อ่าน 5964 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• Sr. Member
  • The Ultimate Driving Machine...
คุณคิดว่ารถค่ายรถบ้านค่ายไหนจะเอาตัวแรง (พวกรถแต่งจากโรงงานแท้ๆ ชุดแต่งอย่างเดียวไม่นับ) มาทำตลาดในไทยอย่างจริงจังก่อน

ปล. ขออนุญาติตัดรถยุโรปพวก M กับ AMG รวมถึง อิม STI ออกครับเพราะมีขายแล้ว และไม่นับรถเกร์ยครับ
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
โหวต นิสโม่ ฮ๊าบบบ ผมเห็นเค้าอินดี้ ดีนะ กล้าที่จะเอารถแปลกๆ มาขาย
แต่หลังๆ มา รถนิสสัน มีแต่ หน้าตาบ้านๆ กับ หรูๆ ไม่หวังถึงนิสโม่นะ แต่ขอให้เอาเครื่องแรงๆ turbo  มาขายเป็น option เป็น limited แค่นี้ก็พอใจแล้วครับ

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
ตอบตรงตรง

แทบไม่เห็นเค้าลางยี่ห้อเหล่านี้ ที่จะเอาตัวแรงมาทำตลาดในไทยอย่างจริงจังเลยครับ

ราคามันคงกระฉูดเกินกว่าจะขายได้

แต่ถ้าให้เลือก ผมว่า ford มั๊งครับน่าจะกล้าที่สุด

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ทั้งหมดนี้ คงจะมาแต่ซากวิญญาณในชุดแต่งอย่างเดียวแหล่ะ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: มาคิดกันเล่นๆว่าค่ายรถบ้านไหนจะเอาตั
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 19:22:24 »
ทุกยี่ห้อจากเซียงกงครับ จากโรงงานแท้ๆ(จากบ้านเค้า มาสับของลงสู่บ้านเรา)

ขำๆนะครับ ;D ;D

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ไม่ต้องคิดเล่นๆ ล่ะ มี Volvo ที่ศูนย์รับตั้งโปรแกรม Polestar ให้อยู่แล้วสำหรับบางรุ่นครับ แรงแบบ E85 และไม่เสียประกันด้วยล่ะ เพราะเป็นของ Volvo เองเลย :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2013, 19:29:46 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ popo

volvo มี Heico Sportiv Thailand เเล้ว ทราบจากท่าน...   

Anonymous
 "เค้ามาเปิดในไทยเลยครับ
http://www.motortrivia.com/2013/grand-opening-001/138-heico-sportiv-thailand-volvo-tuning.html สวยดุได้ใจ"

ออฟไลน์ Deaw

555 toyota trd sportio มีเกือบทุกรุ่น แค่ติดสเกิร์ตแปะโลโก้ ก็เหมือนเป็นตัวแรงแล้ว..

ออฟไลน์ ichok

ไม่น่าจะทำราคาได้นะครับ แต่แค่เอามาแค่ประดับเฉยๆเลือกค่าย ford ละกัน จริงๆไม่ต้องถึงกับเอาตัวแรงอะไรมากมายขอแค่เครื่อง1.6เทอร์โบจากโรงงานทำราคาให้มันเอื้อมถึงง่ายๆหน่อยก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ford อาจดูใกล้สุด ในเมื่อเพื่อนบ้านเรามีขายทั้งนั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ decptt

EVO ครับ เพราะเก๋งกลางมิตซู หมดมุขแล้ว 555+

ออฟไลน์ XyteBlaster

555 toyota trd sportio มีเกือบทุกรุ่น แค่ติดสเกิร์ตแปะโลโก้ ก็เหมือนเป็นตัวแรงแล้ว..

Vios turbo ของจริงเทอร์โบโรงงาน แรงปรี๊ดๆ นะครับ

ออฟไลน์ madboy

volvo ไม่รู้นับไหม เพราะมีขายแล้ว ในอดีตก็มีมาตั้งแต่ 850 แล้ว (ก่อนหน้านั้นไม่ทราบครับเพราะเกิดไม่ทัน)

model ปัจจุบัน (หรือเกือบ) เช่น S80 ก็เคยมีมาอยู่ล๊อตนึงครับ  ;D

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
จริงๆนะ เมื่อไหร่เมืองไทยมีศูนย์ After Market service สักที อย่าง Mugen/TRD/Nismo/Mazdaspeed  รถตลาดจัดทำชุด Performance Pack ทำเป็นเล่นไป อาจจะรวยขึ้นมา

อย่าง Volk มี APR/ABT/MTM ทำนองนี้ แล้วก็ประสานกับบริษัทแม่เพื่อจะหาเสปรคให้ตรงกับไทย เพื่อมาทำตลาดอ่ะ ทั้งตรงรุ่นทั้งทดสอบมาแล้ว จดสิทธิบัตรกันก็อปไปเลย

ถ้าเค้าทำดี ขายจริงมีรับประกัน และคุณภาพในราคาสมเหตผล ร้านมีชายคาเอาไปservice ได้  วัยรุ่นจะได้แต่งรถได้ถูกวิธี ไม่เสียเงินทิ้งขว้างกับของนำเข้าที่มีทั้งดีและไม่ดี

เพราะภาษีบ้านเราถ้าดันรถแรงเข้ามาคงจะแป้ก แต่ถ้ามาจับทำต่อเพิ่มสมมถนะ เห็นทำกันเยอะไป NA ก็ยังทำได้เป็น Stage ๆ ไปตามกำลังทรัพย์

ทำไปทำมา ไม่แน่ ศูนย์อาจร่วมมือกัน แต่งแล้วไม่หมดประกัน ทำนองนี้

ร้านอยู่ที่มุมไหน พี่น้องไทยเราก็ไปอยู่ดีอ่ะ เห็นๆก็จะมี HKS/TEIN/KW ซึ่งมันกว้างไปหน่อย ถ้าเจาะเป็นยี่ห้อได้จะดีมาก  :)

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
อยากเห็นเป็นแบบแต่งมาแล้วจอดขายตาม showroom ทั่วไปเลยอ่ะครับ

ถ้าความใจถึงที่จะบุกเบิกตลาด ผมให้ Ford กับ Nissan ครับ หลังๆเค้ารุกหนักจริงๆ
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
หวัง G-Sport ครับ (โดยเฉพาะ Mark-X)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ BNR 34 GTR

• Jr. Member
  • **
อะไรมาก่อนไม่รู้ครับ แต่โหวท NISMO เพราะชอบเป็นการส่วนตัวครับ  :D :D

ออฟไลน์ tfirst01

โหวต toyota ละกัน
เอาจิงๆผมว่าโตโยต้าถึงเวลาบ้าขึ้นมาก็ใจถึงทีเดียว
ดูรถอย่าง vios turbo, wish, camry 3.5 V6 เป็นตัวอย่าง
ใครจะคิดว่าบริษัทหัว conservative จะเอารถแบบนี้มาขาย
อีกอย่างพี่แกก็เจ้าใหญ่เงินหนา
จะเอารถแรงๆเทพๆมาขายก็คงจะเป็นไปได้มากสุดแระ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โหวต Mugen แต่อยากเห็น Nismo