ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ถ้าหนังสั้นของ Fiesta ถือว่าอาการหนักแล้ว.. ++  (อ่าน 5777 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
ถ้าในหนังเฟียสต้าที่หยุดรอกบ CG ข้ามถนนว่าแย่แล้ว

ผมว่าอันนี้แย่กว่านะ หักหลบหอยทาก =='

ทำไปได้นะ Chevrolet
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 18:07:51 โดย AVANTGADε' ,, »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: ++ ถ้าหนังสั้นของ Fiesta ถือว่าอาการหนักแล้ว.. ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 14:41:29 »
ที Vios ยังเบรกให้เต่าเลยนะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ TnP_PKt

Re: ++ ถ้าหนังสั้นของ Fiesta ถือว่าอาการหนักแล้ว.. ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 14:44:36 »
5555 หอยทากแท้ๆยังหลบซะ เอ่อออสมัยนี้ชอบเล่นอะไรกับสัตว์มากขึ้นผมก็เพิ่งสังเกตุต้องขอบคุณ จขกท กับ พี่ Iwata Kana จริงๆ หุหุ THX มากๆ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 14:55:49 »
มาคิดอีกทีนะ

การที่หักหลบสัตว์แทนหักหลบคน อาจเกี่ยวกับเรื่องจิตวิทยานิดหน่อย
หักหลบคน อาจจะดูน่าสนกว่ากว่าสำหรับเราๆ แต่สำหรับคนที่มีลูก หรือแม่
ซึ่งถูกรถชนต่อหน้าต่อตามาก่อน อาจจะไม่ได้รู้สึกสนใจในแบบเดียวกับผมก็ได้

อันนี้เพิ่งคิดได้ ไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือเปล่า

แต่ิวิธีในการบอกสรรพคุณการเกาะถนน น่าจะมีมากกว่า 1 หรือ 2 วิธี
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 15:30:38 »
ขอบคุณครับ

แต่ิวิธีในการบอกสรรพคุณการเกาะถนน น่าจะมีมากกว่า 1 หรือ 2 วิธี
เสนอการหักหลบ debris ครับ วันก่อนโน้นก็เคยเจอ ดีที่ขับเร็วเหมาะพอดีกับวัตถุไม่อันตรายมาก แต่ก็หลบไปได้

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 15:37:53 »
พูดถึงหักหลบหอยทาก

ผมเพิ่งขับทับมันเปลือกแตกแบบแต๊ดแต๋ ไปเมื่อไม่นานมานี้เอง

ดันมาคลานอยู่ที่ร่องน้ำหน้าบ้าน ตอนขับรถเข้า-ออก ก็เหยียบเลย  ???

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 17:32:09 »
ผมเพิ่งรู้จริงๆ ว่ามันมีระบบยกตัวสูงขึ้นอัตโนมัติ
พูดถึงน่าจะมีอีกระบบนึง คือ เวลาใช้ความเร็วสูงก็เป็น ระบบยกตัวต่ำลงอัตโนมัติ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 19:04:54 »
มันแย่ยังไงอ่าครับ ไม่เข้าใจ >_< ผมว่ามันก็เสนออะไรๆที่ SUV คันอื่นเขาไม่มีไม่ใช่หรอครับนี่ (แต่มันไม่มีตัวหนังสือบอก ให้ดูเอง อาจจะงง ฉากที่ถ่ายไปที่ล้อ ผมยังงง มันคืออะไรหว่า)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 19:47:36 »
มันแย่ยังไงอ่าครับ ไม่เข้าใจ >_< ผมว่ามันก็เสนออะไรๆที่ SUV คันอื่นเขาไม่มีไม่ใช่หรอครับนี่ (แต่มันไม่มีตัวหนังสือบอก ให้ดูเอง อาจจะงง ฉากที่ถ่ายไปที่ล้อ ผมยังงง มันคืออะไรหว่า)
ตรงที่ขับมาหักแล้วหักหลบหอยทากอ่ะครับ ผมว่ามันไม่Make sense เอาซะเลย พอกับในหนังสั้นเฟียสต้าอ่ะครับ ที่หยุดรถเพราะเจอกบ แล้วก็วีออสที่หยุดรถเพราะเจอเต่า

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 19:55:35 »
ตรงที่ขับมาหักแล้วหักหลบหอยทากอ่ะครับ ผมว่ามันไม่Make sense เอาซะเลย พอกับในหนังสั้นเฟียสต้าอ่ะครับ ที่หยุดรถเพราะเจอกบ แล้วก็วีออสที่หยุดรถเพราะเจอเต่า

ผมว่ามันไม่เห็นจะ ไม่make sense ยังไงเลย
แล้วอันไหนคือ make sense ครับ
ผมนึกไม่ออก

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 20:33:09 »

ผมว่าโฆษณาตัวนี้ บอกถึงความแรง และช่วงล่างหนึบดีกว่ามานั่งหลบสิ่งของโน่นนี่นะครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 23:07:18 »
คือคนขับสายตาดีมากๆที่เห็นแม้กระทั่งหอยทากกกกก

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 23:31:30 »
มันก็ ok ดีนะครับ เห็นด้วยกับพี่แพน
แต่ถ้าเปลี่ยนหอยเป็นก้อนหิน อาจจะเหมือนจริงมากกว่านี้ และ VDO นี้อาจจะให้อารมณ์แข็งทื่อก็อาจจะเป็นไปได้

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 14:41:02 »
ไหนๆก็ขับอยู่บนเขาแล้ว ก็แทนที่จะเป็นก้อนหินหล่นลงมาแล้วหักหลบก็ว่าไป..  ::)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:35:35 »
ผมว่า มันดูน่ารักดีออกครับ...

ทำให้บุคลิกรถ ดูอบอุ่นมากขึ้น