ผู้เขียน หัวข้อ: มีโอกาสที่ almera จะเปิดตัวขายในญี่ปุ่นไหมครับ  (อ่าน 4924 ครั้ง)

ออฟไลน์ jkii3456

• Newbie
  • *
พี่ๆท่านใดทราบไหมครับว่าทาง nissan จะมีการเปิดตัว almera ที่ญี่ปุ่นหรือไม่ครับ
พอดีผมใช้almera อยู่ ถ้าเกิดจะมี almera เปิดตัวจริงๆ คงได้อานิสงค์จากคำว่า JDM ไม่น้อยเลย ไม่ว่าจะในรูปแบบของของเล่นต่างๆ และ อะไหล่เซียงกงในระยะยาว
พอดีเห็นทาง march เขามีของเล่นตรงรุ่นญี่ปุ่นแท้ๆ แล้วเกิดกิเลสบ้างนะครับ
ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: มีโอกาสที่ almera จะเปิดตัวขายในญี่ปุ่นไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 22:06:18 »
ไม่มีทางครับ

ณ วันนี้ ตลาด Sedan ขนาดเล็กในญี่ปุ่น ถือว่า ตายสนิทไปแล้ว

ข้าวของต่างๆสำหรับ March มันก็ส่งไปจากไทยนี่แหละครับ
ยกเว้น ชิน้ส่วน After market ที่ ผู้ผลิตญี่ปุ่นเขาทำกันขึ้นมา ซึ่งก็น่าจะมีไม่ถึงกับมากมายนักครับ

• Newbie
  • *
Re: มีโอกาสที่ almera จะเปิดตัวขายในญี่ปุ่นไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 22:08:21 »
ไม่มีทางครับ

ณ วันนี้ ตลาด Sedan ขนาดเล็กในญี่ปุ่น ถือว่า ตายสนิทไปแล้ว

ข้าวของต่างๆสำหรับ March มันก็ส่งไปจากไทยนี่แหละครับ
ยกเว้น ชิน้ส่วน After market ที่ ผู้ผลิตญี่ปุ่นเขาทำกันขึ้นมา ซึ่งก็น่าจะมีไม่ถึงกับมากมายนักครับ
ขอบคุณครับพี่จิม งั้น almera คงต้แงรับอานิสงจาก CDM Chinese Domestic Market ละกันครับ อิอิอิ

ออฟไลน์ rarehunters

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 23:10:53 »
ถ้าบอกว่ามีจะได้ไหมอ่ะ

แต่แค่ในไทยตอนนี้ก้อผลิตไม่ทันแล้วครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 23:24:47 »
เห็นในเวปนี้มาครับ

http://kuru-ma.com/page324.html

ว่าเปิดตัวตุลานี้ครับ ไม่รู้ข้อเท็จจริงเป็นยังไงครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 23:26:15 »
ถ้ามีจริงๆ สำหรับขา JDM นี่อนาคตสดใสเลยครับ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 23:40:56 »
Almera คาดว่าคงต้องรอใช้ ร่วมกับ Sunnyของจีนละครับตัวเดียวกันเลย เหมือนเคยเห็นข่าวว่าที่จีน
ก็ขายดีในระดับนึงเหมือนกัน แต่ผมจำไมได้ว่าที่จีน มันเครื่อง 1.5 หรือ 1.6 ลิตร
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 00:26:30 »
ผมว่า ยังอาจจะพอเป็นไปได้ ถ้า Nissan ยังอยากจะฟัดกับ Toyota แบบชนกันทุก segment แบบเมื่อก่อน ซึ่งก็คงยาก เพราะลุง Ghosn คงไม่ยอมมั้งครับ

แต่จริงๆ ผมว่า Almera ดัดแปลงนิดๆ หน่อยๆ + เครื่อง 1.2/1.5 ก็น่าจะพอไปได้ในญี่ปุ่นนะครับ ยิ่ง Sylphy จะขยายร่างเป็น 3-Number แล้วด้วย การที่ Almera จะเข้าไปขายก็ไม่เลวเหมือนกัน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 03:02:43 »
ถ้าไม่ใช่ Hatchback หรือ Minivan หรือไม่ก็หรูไปเลย ผมว่าขายไม่ได้หรอกครับ ;D

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:39:21 »
ด้วยความยาวของมันแล้ว  ขายทีนี่ยากครับ

และอีกอย่าง ออฟชั่นของมาร์ชญี่ปุนก็ไม่ได้ดีกว่าเรามากแล้วครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:40:20 »

เอาใกล้ๆบ้านเราก่อน .. almera in Malaysia

ปล. ไม่มีสปอยเลอร์หลังดูดีเหมือนกัน