ผู้เขียน หัวข้อ: เคยลองขับรถออนไลน์กันหรือยังค่ะ  (อ่าน 4877 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joob

• Newbie
  • *
เคยลองขับรถออนไลน์กันหรือยังค่ะ
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 21:36:49 »
ได้รับเมลจาก Chevrolet Cruze ค่ะ เรื่อง ครั้งแรกในไทยกับการขับรถผ่านเว็บไซต์ พร้อมลุ้นฟรี iPhone 4 ก็ด้วยความสงสัยว่าขับรถผ่านเว็บไซต์มันจะเป็นแบบไหนเลยลองเข้า ไปดู อิอิ ก็แปลกๆดีนะค่ะ มีแต่คลิกซ้ายคลิกขวาเท่านั้นเอง ก็ถือว่าโอเคนะค่ะ แต่อยากลองขับของจริงมากกว่า เลยกรอกข้อมูลเพื่อจะทดลองขับตัวจริงของ Cruze ที่โชว์รูม(เผื่อจะได้เปลี่ยนจาก 3gs มาเป็น iphone4) ปรากฏว่าไม่สามารถบันทึกข้อมูลได้ คงไม่ได้เปลี่ยนเป็น iphone 4 แน่ๆ  เฮ้อออ ไปที่ศูนย์แล้วทดลองขับเลยดีกว่า

เพื่อนสมาชิกท่านใดเคยลองเข้าไปขับ Cruze ผ่านเว็บไซต์  http://www.mrmthailand.com/edm/gm/20101201/index.html 

แล้วบ้างค่ะ ลองเล่าสู่กันฟังบ้างค่ะว่ารู้สึกยังไงบ้าง

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: เคยลองขับรถออนไลน์กันหรือยังค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 21:40:54 »
เห็นพริอุสก็มีครับ ไม่รู้มันได้อารมณ์ตรงไหน ขำๆ มั้ง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: เคยลองขับรถออนไลน์กันหรือยังค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 22:46:16 »
ขอโทษเถอะครับ

โฆษณาแฝง หรือเปล่า?

หวังว่าคงไม่ต้องถึงขั้นให้ผมโทรไปด่าบรรดาชาว GM Thailand เขานะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 22:49:47 »
พี่จิมมี่ใจเย็นก่อนนะครับ
ผมว่าอาจจะไม่ใช่ครับ เพราะดูท่า จขกท. จะสนใจครูซอยู่น่ะครับ
เพราะเห็น 2 กระทู้ก่อนหน้านี้ จขกท. ก็ถามเกี่ยวกับครูซน่ะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 00:02:49 »
ก็ต้องดูดีๆครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 00:52:14 »

ออฟไลน์ AIMU

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 01:21:07 »
ขอโทษเถอะครับ

โฆษณาแฝง หรือเปล่า?

หวังว่าคงไม่ต้องถึงขั้นให้ผมโทรไปด่าบรรดาชาว GM Thailand เขานะครับ
ผมก็คิดอย่างคุณ jimmy ว่าอาจเป็นโฆษณาแฝงนะ
ผมว่าสำนวนนี้แบบแบโฆษณามาก อย่าง ครั้งแรกในเมืองไทย ลุ้นรับ iphone4 อื่นๆอีก
link ก็ไปหน้าโฆษณา ไม่ใช้ web page ของ cruze เลย
กระทู้เรื่องนี้ เคยลงแล้ว เรื่อง e brouchure ใน
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,8941.0.html

ผมแค่ตั้งข้อสังเกตแรงๆ ถ้าไม่ใช่ต้องขออภัยด้วย

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 01:40:33 »
สามารถเป็นโฆษณาแฝงได่สูงมากครับ เพราะ link ที่ขึ้นมาไม่ใช่ของ gm thailand โดยตรง แต่พัก link ไว้ที่อื่นก่อนแล้วจึงให้กดที่รูปแล้วส่ง link ต่อไปที่ gm อีกทีครับ ผมคาดว่าการกดเข้าไปในแต่ละครั้งจะได้ทำเกิดรายได้ด้วย เช่นเดียวกับการกดโฆษณาในเว็บอื่น ๆ ครับ

นี่คือข้อสังเกตของผมนะครับ เพราะผมลองกดแล้วครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 09:12:53 »
มาแปลกอีกแล้ว

ออฟไลน์ JT77

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 14:54:41 »
เดี๋ยวนี้มาแนวแบบนี้เยอะเลยนะครับ แกล้งถามนั้นถามนี่

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 15:30:08 »
แอ๊บเนียนกว่าทาBB ครีมอีกนะคะ ???

อ่านยังไงก็แฝงค่ะ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 11:21:22 »
ยังไม่มีคำชี้แจงซะด้วยสิ

แต่ก็ยังดีกว่าด่ากลับเหมือนเคสนึงล่ะนะครับ  :-X