ผู้เขียน หัวข้อ: ++ Toyota Prius Top Option น่าใช้มั้ยครับ ถ้าต้องการรถประหยัดน้ำมัน ++  (อ่าน 18689 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
น่าใช้ครับ
จัดไป+1
เอา Top Option น่ะดีแล้ว
เพิ่ม7หมื่นได้ซันรูฟ แผงโซล่า เปิดแอร์จากรีโมท คุ้มครับ
เลกซัสแค่ซันรูฟอย่างเดียว เพิ่มเป็นแสน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
เรื่อง Battery ไม่ต้องห่วงครับ ผมมี Estima hybrid (1st Gen of Estima Hybrid)
ใช้มาแล้ว 12 ปี .. Battery Hybrid ยังไม่เสีย ทุกอย่างปกติ ... มีแต่ E-CVT ที่กลับบ้านก่อน ..

E-CVT ของเสียไปที่ 120,xxx km. (เปลี่ยนเกียร์จากเชียงกงไปแล้ว)
ปัจจุบันติด GAS LPG มาแล้ว 1 ปี .. ระบบ Hybrid ทุกอย่างทำงานตามปกติ
คือ เช้าสตาร์ทไฟฟ้า .. พอแบตหมด หรือ ขับเคลื่อน ก็เป็นน้ำมัน .. จากนั้นได้อุณหภูมิก็เป็น LPG

ดังนั้น ท่านได้ที่มีความกังวล เรื่องแบตเตอรรี่ น่าจะคลายความกังวลไปได้บ้าง
ปัจจุบัน Estima ก็ยังเป็นรถโรงเรียนอยู่เหมือนเคย และ ผมได้ทำการสั่งจอง Prius Top Option ไปอีก 1 คัน
คาดว่าเดือนหน้าคงได้รับ