ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาความนั่งสบายเวลาเดินทางไกลๆ ระหว่าง CX-5 กับ Accord ครับ  (อ่าน 8401 ครั้ง)

ออฟไลน์ city552

• Sr. Member
ราคาประมาณนี้เบาะหลัง Camry นั่งสบายสุดครับ จากที่เคยนั่ง Accord กับ Camry ตัวปัจจุบันอยู่หลายครั้ง
แต่ CX5 ยังไม่เคยนั่งตอนรถวิ่ง แต่แค่รถจอดอยู่ก็สู้ D-seg ไม่ได้แล้วครับ
2015   Mazda BT50 Pro 2.2 Hi-racer
2019   Toyota Altis Hybrid Hybrid Mid
2020   Mercedes-Benz C220d W205
2020   Toyota Fortuner 2.4V 2WD
2021   Honda Civic gen11(FE) 1.5 EL+

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
สำหรับการเดินทางทั่วไป คิดว่า D seg ดีที่สุดแล้ว ในบรรดารถตลาด
พวกรถยกสูง  คิดว่าไม่ค่อยมีความจำเป็น   

ออฟไลน์ blade

• Full Member
D Seg สบายสุด ทั้งบรรยากาศ ล่วงล่าง  เก็บเสียง
คหสต. Camry สบายสุด ที่เคยนั่ง
และ2.0 นั่งสบายกว่า 2.5 , Hybride  เพราะล้อ 16 นิ่มๆกว่า

ออฟไลน์ Pat.Lee

ขับทางไกลนั่งหลังสบายแคมรี่ไฮบริดเลยครับ เบาะเอนได้สบายสุดๆ ช่วงล่างนุ่มสบายกว่าแอคคอร์ท

ออฟไลน์ peterW

ทางผมกลับตรงข้าม

ผู้ใหญ่นั่งรถสูงจนชิน  พอมานั่งรถเตี้ย อย่าง camry accord 
บอกว่า  ไม่เอา ลุกยาก  นั่งแล้วจม 
ส่วนกระเด้ง กระดอน ชินแล้ว  รับได้ ไม่มีอวกอ๊าก ไม่หมุนหัวแล้ว
ตอนนี้เปลียนมาใช้ Fortuner ใหม่ เด้งน้อยลงกว่าเดิม
ชอบนั่งมากกว่า นั่ง W212 อีก

ออฟไลน์ heaven_no.9

• Jr. Member
  • **
ขอปรึกษาเพิ่มเติมครับ ถ้าเป็น volvo v60 แบบ 5 ประตู น่าใช้มั๊ยครับ เห็นราคาไล่ๆ กัน ค่าบำรุงรักษาต่างกันมากมั๊ยครับ ถ้าเทียบ accord

ออฟไลน์ keamgladnan

ขอปรึกษาเพิ่มเติมครับ ถ้าเป็น volvo v60 แบบ 5 ประตู น่าใช้มั๊ยครับ เห็นราคาไล่ๆ กัน ค่าบำรุงรักษาต่างกันมากมั๊ยครับ ถ้าเทียบ accord

แค่คิดถึงค่าซ่อม volvo ก็สยองแล้ว

และนี่เป็นเหตผลว่าทำไมผมไม่ออก forester ทั้งๆที่มันเป็นรถที่นั่งสบายที่สุด ช่วงล่างดีมากที่สุด เก็บเสียงดีงาม ในบรรดารถ suv ทั้งหมด เผลอจะชนะ camry ด้วย   

แต่กลับเรื่องค่าซ่อม การรออะไหล่ ศูนย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2016, 05:44:43 โดย keamgladnan »

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
ไม่ลอง xtrail หรือ forester ดูก่อนไหมครับ
cx5 ดีจริง แต่เบาะหลัง ธรรมดา
แอคคอร์ด ใช้ออกตจว.ผมว่า ไม่เหมาะเท่า SUV

ออฟไลน์ Lucky_suby

แนะนำให้ไปลอง Forester ครับ ตัว MC ดีกว่าเดิมเยอะมาก นั่งสบายจริงครับ..

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ผมว่าG9นั่งสบายกว่าพอสมควรเลย
CX-5แนวๆสปอร์ตๆหน่อย รถสูงกว่าแต่เบาะปรับได้ค่อนข้างต่ำมากๆ เหมาะกับขับมุดๆ สนุกดี