ผู้เขียน หัวข้อ: Altis Esport มันโดนใจหลายคนมากหรอครับ ขับรถไปกลับอุบล - ศรีเกษ เจอเกือบสิบคัน  (อ่าน 9922 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
เรื่องของเรื่อง Altis Esport  เนี่ย โฉมนี้ มันสวย สปอร์ต โดนใจหลายๆคนมากเลยหรอครับ
อาทิตย์ก่อน ขับรถไปกลับอุบล - ศรีเกษ  60 กิโลเมตร เจอเกือบสิบคัน  ส่วนใหญ่  สี่ที่นิยม คือ สีขาว กับสีดำ
แถมเจอบ่อยกว่าโฉมธรรมดา  ซะอีก
ในความคิดของผม ผมว่า มันก็สวยนะครับ  แต่งออกมาแล้วดูสปอร์ต  เจ้าของรถแทบไม่ต้องไปแต่งอะไรเพิ่มอีกเลย
แต่ของติอย่างเดียว อ๊อฟชั่น  ถ้าใส่ พวก ระบบควบคุมการทรงตัว VSC - TRC  จะเป็นอะไรที่ยอดเยี่ยมมาก
ส่วนภายใน  ถ้าจำไม่ผิด Esport ตัวเดิมราคา 899,000   ได้ เครื่องเล่น CD ธรรมดา แต่ ตัวล่าสุด nurburgring 949,000  จะได้แตกต่างมาแค่ ชุดแต่งด้านนอกที่เปลี่ยนแปลงเล็กน้อย  กับ ได้ DVD / CD / MP3 / MP4 / WMA 6 ลำโพง, หน้าจอสัมผัสขนาด 7 นิ้ว ช่องต่อ HDMI / SD-Card / รองรับบริการพิเศษจาก Smart G-Book

เพื่อนๆ ในเวปคิดไงกับรุ่นนี้ครับ เจอแล้วสวยไหม

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
เอาง่ายๆ ถ้าตอนนี้ผมจะซื้อ C-Seg ยังไงก็ต้อง Esport นี่ล่ะครับ แทบไม่มีคันอื่นพอสู้ได้เลยในภาพรวม

ออฟไลน์ Carrera

ไม่รู้สิ  ผมว่าภายนอกมันสวยสุดใน Segment แล้วอะครับ ถ้าเป็นพวกสี่ประตู ไม่นับ 5  ประตูนะ
สวยกว่า Civic  สวยกว่า 3 สวยกว่า Focus สวยกกว่า Cruze

ภายใน วัสดุดีขึ้น เทียบกับรุ่นเก่า  ถึงจะดูวินเทจ แต่ผมว่าดูคลาสสิคดี
ผมชอบตัวรุ่น E ที่เป็นภายใน เบจ ดำ นะ จับไปหุ้มหนังเย็บลายงามๆแบบ Auris นี่สวยเลย  ปุ่มแอร์มือบิด ถ้ามีขอบโครเมี่ยมสักนิด  ผมว่าสวยคลาสสิคเลย

การขับขี่  ขับรถแบบ Altis ผมคงขับทั่วๆไป  ไปธุระโน่นนี่ ไม่ขับเร็วมาก  มันก็ขับได้สบายๆเหลือๆแล้วครับ  ขับรถราคาแบบนี้คงไม่หวังมันส์ขนาดนั้น อยากมันส์คงหารถแบบ E90 มือสองอีกคันดีกว่า  (จริงๆแอบรอ F10 มือสองราคาลงมาอีก) :P

แถมชื่อพี่โต  ทนหายห่วง  

ให้ผมเลือกในงบ 9 แสนตอนนี้ก็จิ้ม Altis ไม่ต้องคิดมากเลยครับ  ;D

ออปชันของแต่งเยอะ  แต่แพงใช้ได้เลย
ไฟส่องเท้า 5000 ไฟส่องเก๊ะ  ส่องแก้วน้ำในที่วางก็มี  (เหมือนจะหลายตัง)  สคัฟเพลตเรืองแสงก็ 5000   เห็นของเมืองนอก มี LED เดินภายในด้วยน่ะ   ;D

#อีกหน่อยจะได้เห็นพี่แท็กซี่ไฟหน้า E Class ละ =.=
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2015, 14:27:11 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่า Esport คุ้มที่สุดในบรรดารถ sedan ราคา 9 แสนแล้วครับ แถมภายนอกยังดูมีราคากว่า 1.8G ที่ราคาล้านนิดๆอีก

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
มันก็ดูดีน่ะครับ สำหรับคนใช้รถแบบทั่วๆไปไม่ขับเร็วมากก็ถือว่าเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมาก แถมเป็นรถตลาดอีก และเกียร์ CVT ในรุ่นนี้ก็ร่ำลือกันว่ามันขับสนุก

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ส่วนตัวใน C Segment มันก็ดูน่าใช้สุดค่ะ จากองค์ประกอบโดยรวมทั้งตัวรถและการบริการ (ถ้าไม่รวมมาสด้า 3 ที่ส่วนตัวมองว่าสวยกว่าทั้งนอกใน แต่ปัญหาเรื่องเครื่องยนต์ที่มีบ่นๆกันบ้างกับเรื่องศูนย์)

และอาจจะเรื่องของแบรนด์ที่โตโยต้ายังไงก็เป็นที่นิยม ถ้าตัว altis รุ่นนี้ ตัว Esport ก็ดูคุ้มสุดค่ะ อีกอย่างช่วงล่างรู้สึกว่าจะเซ็ทมาแบบสปอร์ตทำให้ทรงตัวดีกว่าตัวอื่นๆในรุ่นเดียวกัน ถ้าจำไม่ผิดจากรีวิวของคุณจิมในยูทูปนะค่ะ จึงไม่แปลกว่าทำไมมันเยอะ เพราะเห็นบ่อยเหมือนกัน ฮิๆ

ออฟไลน์ Harem

ผมใช้อยู่ครับที่ซื้อเพราะดีไซน์ภายนอกล้วนๆเลยครับ

ไม่รู้สิ  ผมว่าภายนอกมันสวยสุดใน Segment แล้วอะครับ ถ้าเป็นพวกสี่ประตู ไม่นับ 5  ประตูนะ
สวยกว่า Civic  สวยกว่า 3 สวยกว่า Focus สวยกกว่า Cruze

ภายใน วัสดุดีขึ้น เทียบกับรุ่นเก่า  ถึงจะดูวินเทจ แต่ผมว่าดูคลาสสิคดี
ผมชอบตัวรุ่น E ที่เป็นภายใน เบจ ดำ นะ จับไปหุ้มหนังเย็บลายงามๆแบบ Auris นี่สวยเลย  ปุ่มแอร์มือบิด ถ้ามีขอบโครเมี่ยมสักนิด  ผมว่าสวยคลาสสิคเลย

การขับขี่  ขับรถแบบ Altis ผมคงขับทั่วๆไป  ไปธุระโน่นนี่ ไม่ขับเร็วมาก  มันก็ขับได้สบายๆเหลือๆแล้วครับ  ขับรถราคาแบบนี้คงไม่หวังมันส์ขนาดนั้น อยากมันส์คงหารถแบบ E90 มือสองอีกคันดีกว่า  (จริงๆแอบรอ F10 มือสองราคาลงมาอีก) :P

ให้ผมเลือกในงบ 9 แสนตอนนี้ก็จิ้ม Altis ไม่ต้องคิดมากเลยครับ  ;D

ออปชันของแต่งเยอะ  แต่แพงใช้ได้เลย
ไฟส่องเท้า 5000 ไฟส่องเก๊ะ  ส่องแก้วน้ำในที่วางก็มี  (เหมือนจะหลายตัง)  สคัฟเพลตเรืองแสงก็ 5000   เห็นของเมืองนอก มี LED เดินภายในด้วยน่ะ   ;D

#อีกหน่อยจะได้เห็นพี่แท็กซี่ไฟหน้า E Class ละ =.=

ไฟหน้าเซตนี้ ชุดแต่ง แบบของครูซเลย  แต่สวยกว่า  ราคาไม่ใช่คู่ละสองหมื่นหรอครับ
หาซื้อได้จากไหนครับเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2015, 14:42:27 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
ภายนอกสวย  โดยเฉพาะด้านท้าย
แต่ผมว่าภายในมันไม่สวยเลย  คอนโซลมันแปลก ๆ สั้น ๆ

ออฟไลน์ rtong

ปกติรถติดยี้ห้อ toyota ไม่สวยก็ขายดีอยู่แล้ว
แต่นี่ยอมรับเลยว่ามันสวยจริงๆ  ไม่แปลกเลยที่จะขายดี

และคงเป็นบทเรียนให้ toyota ด้วยการที่รถออกมาสวย
จะทำให้ขายง่ายขึ้น  ส่งผลยังรุ่นอื่นๆด้วยเช่น  camry mc
หวังว่าอนาคต toyota คงจะทำแต่รถสวยๆนะ

ออฟไลน์ Carrera

ไฟหน้าเซตนี้ ชุดแต่ง แบบของครูซเลย  แต่สวยกว่า  ราคาไม่ใช่คู่ละสองหมื่นหรอครับ

เห็นตามในเว็บพวก aliexpress อะครับ  ผมว่าไม่นานน่าจะมีเข้าไทย  วันก่อน search ว่า LED Altis 2014 มันโผล่มาเฉยเลย
ราคาก็น่าจะหมื่นกลางๆ - สองหมื่น ได้มั้งครับ
  ก็สวยดีนะผมว่า  

;D

เห็นตามในเว็บพวก aliexpress อะครับ  ผมว่าไม่นานน่าจะมีเข้าไทย  วันก่อน search ว่า LED Altis 2014 มันโผล่มาเฉยเลย
ราคาก็น่าจะหมื่นกลางๆ - สองหมื่น ได้มั้งครับ
  ก็สวยดีนะผมว่า  

;D

เจอเหมือนกันครับ  ขายกัน ที่ 418  US  เป็นเงินไทยหมื่นกว่าบาท 
คิดว่าถ้าเข้าไทย  คงจะซัดไปสองหมื่นกว่า แต่ผมว่าไฟแต่งตัวนี้สวยมาก
น้องๆ เบนซ์เลย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ไฟแต่งง๊าาาาามมม งาม อยากดั๊ย

ไฟแต่งง๊าาาาามมม งาม อยากดั๊ย

รอจัดเลยท่าน มันเป็นไฟแต่ง (ของใต้หวัน) ที่สวยที่สุดที่ผม เจอมา
เหมือนๆ กับไฟท้าย ครูซ  ลายเบนซ์ ลาย บีเอ็ม นั่นแหละครับ

ออฟไลน์ Untouchable

ผมว่าสวยเลยโฉมนี้ ยิ่งศูนย์บริการขึ้นชื่ออยู่แล้วคบกันยาวเลยแบบนี้ ถ้าผมอยู่จังหวัดเล็กๆผมก็ซื้อโตโยต้าไว้ใจศูนย์บริการได้

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมว่ามันเป็นรถที่สวยตั้งแต่ออกมาจากศูนย์อ่ะครับ
ถอยมาไม่ต้องทำไรเพิ่มก็สวยแล้ว..
ซึ่งผมก็ชอบรถที่สวยมาตั้งแต่แรก บางทีก็ไม่อยากเอามาแต่งเพิ่มข้างนอก
ถ้าผมจะซื้อ C secment ซักคัน ผมคงจิ้ม ESport เป็นตัวเลือกแรกครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Activehybrid

คะแนนรอบด้านดีมาก ถ้าขับไม่เร็ว

ผมไม่ชอบมากสุดก็ตรงไม่มี VSC

ข้อเสียอื่นๆพอรับได้ถ้าชดเชยกับคุณงามความดี

ออฟไลน์ diow_1991

มันเป็นรถที่ภาพรวมทุกอย่างค่อนข้างไปทางที่ดีหมด
รูปทรง ผมว่าสวยกว่า civic แต่ไม่เท่า Mazda3
อัตราเร่ง เครื่อง 1.8 ก็แรงสุดกว่าคู่แข่ง เทียบชั้น 2.0 ได้สบาย
อัตราสิ้นเปลือง เป็น 1.8 ที่ประหยัดสุดล่ะ
ช่วงล่าง กลางๆ ไม่นิ่ม ไม่แข็ง
ที่สำคัญโตโยต้า ขึ้นชื่อเรื่องศูนย์บริการ ราคาขายต่อ ความทนทาน

ออฟไลน์ kenny523

ผ่านหมดยกเว้น DRL นั่นแหละ แต่มีไฟหน้าแต่งขายนี่จบเลย

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
ก็โดนใจนะครับ เห็นทุกวันนี้ก็ยังมองอยู่

ออฟไลน์ dazetos

ซื้อมาใช้ 4-5 ปี หรือจะลากยาวไป 10 ปี
ผมว่ามันใช้งานได้อย่างสบายใจที่สุดล่ะครับ ในระดับเดียวกันยี่ห้ออื่นถ้าลากใช้งานยาว 10 ปี มีเสียวปีหลังๆล่ะ

ออฟไลน์ Arm

คุ้มค่ากับเม็ดเงินที่จ่ายไป+ศูนย์บริการที่ok เลยขายดีแต่จะดีกว่านี้ถ้าได้ VSCนะพี่โต
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถูกครับ มันโดนใจหลายๆคน แล้วเป็นพี่โตด้วย หายห่วงเลย

ปล.เป็นไฟแต่งที่สวยมากๆ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เท่าที่อ่านมา ได้รู้จุดเด่นอีกอย่างนึงว่า ของแต่งเกลื่อนนนนมากครับ

ออฟไลน์ BlueMan69

โฉมนี้สวยครับยอมรับเลย ยิ่งไฟแต่งมาแบบนี้ถ้าให้มาตอน MC นะขายดีจัด

ออฟไลน์ Darkart

มันสวย ดูดี สดุดสายตา จากรูปลักษณ์ภายนอก 
แต่ถ้าใส่ไฟแต่ง สวยที่สุดครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า

ไฟแต่งแบบนี้โครตงามอ่ะผมนี้โครตชอบอ่ะ :o

ออฟไลน์ AMG GT

ภายนอกมันสวยดูดีแบบกลางๆอ่ะครับ คุ้มราคาครับ   แต่ภายในไม่ผ่านสำหรับผม

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ห้องโดยสารเงียบกว่า ซีวิคมาก

ออฟไลน์ KAMILIA

• Jr. Member
  • **
ถ้ามีงบ 9 แสนบาท ไม่เกินกว่านี้  ก็ต้องเลือก Altis Esport อยู่แล้วครับ รถสวย เครื่อง เกียร์ ไม่มีปัญหา บริการหลังการขาย NO 1