ผู้เขียน หัวข้อ: รถเก๋งป้ายแดงของ MBTH หรือ BMTH มีโอกาสจะลงไปต่ำกว่า 2 ล้านไหมครับ  (อ่าน 5398 ครั้ง)

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
พวก X1 หรือ C200 Std ตอนตกรุ่น แล้วได้ส่วนลดเยอะๆ มีโอกาสลงไปต่ำกว่า 2 ล้านไหมครับ

ถ้าลงไปต่ำเยอะๆ จริงๆ เพื่อนๆ จะซื้อไหมครับ (เพราะซื้อปุ๊บตกรุ่นปั๊บ)

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
ผมว่าก็คงเป็นไปได้ครับ และมีคนซื้อด้วย เพราะอย่าง E90 ก็ยังเห็นคนออกกันป้ายแดงอยู่
แต่รถทุกวันนี้ก็แพงขึ้น ๆ ต่อ ๆ ไปลดกระหน่ำแบบตกรุ่น ถ้าให้ต่ำ 2 ล้านก็คงจะยากอยู่

หรือไม่ก็ตัดอ๊อปชั่นออกมาก ๆ อย่าง X1 Baseline แต่คนกลับให้ความสนใจน้อย หาตัวกลาง ๆ อย่าง 2.149
ส่วน MB ผมว่ายากมาก. ;)

ออฟไลน์ beerrl

X1 น่าจะยากครับ เพราะ ตอนนี้ผลิตไม่ทันส่งเลย ถึงตอนจะตกรุ่นรถยังส่งไม่ทันแบบนี้ก็จะไม่มีรถค้าง stock ก็ไม่รู้จะเอาคันไหนมาโละครับ

ส่วนใหญ่รถที่จะมาลดราคา จะเป็นรถที่ผลิตแล้วเหลือใน stock ครับ มาโละก่อนที่รุ่นใหม่จะออก หรือ ตอนที่รุ่นใหม่พึ่งเปิดตัวครับ

ดังนั้นก็ต้องรอ ณ เวลานั้น ครับ ว่าจะมีไหม
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Alcatraz

A class ไงน่าจะไม่ถึง2ล้าน

ออฟไลน์ Fly to dream

A class ไงน่าจะไม่ถึง2ล้าน

แพงกว่า C บางรุ่นอีกนะครับ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mick

มีแน่นอนครับ รอ c class รุ่นใหม่มา รุ่นเก่าเทกระจาดแน่นอน เหมือนทุกๆครั้งที่ผ่านมา ลด 5-6 แสน รอดูได้ ถ้าไม่เชื่อ

E NGT w211 2.9 ล้าน จาก 3.5 ล้าน
C 220 CDI w203 ลด 6 แสน up
S class ลดเป็นล้าน
A เก่า 2 ล้าน ---> 1.67/1.57 นี่แหละ

ออฟไลน์ simcity

X1 รุ่น Baseline ตอนนี้ ก็ 1.999 ล้านครับ  ป้ายแดงเลย

ส่วน E90 บางศูนย์ถ้ายังมี 318i ขายอยู่ ซื้อได้ต่ำกว่า 2 ล้านแน่นอน   

ส่วน Benz ผมมองว่า A-class ถ้าเข้ามาประกอบใน ตัวล่างสุดอาจจะทำราคาได้เฉียด 2 ล้าน เช่นกัน

ออฟไลน์ Action

รอลุ้น C 250 BlueEFFICIENCY Coupé Edition 1 เห็นคุณจิมมี่ว่าจะปรับราคาลง แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
รอลุ้น C 250 BlueEFFICIENCY Coupé Edition 1 เห็นคุณจิมมี่ว่าจะปรับราคาลง แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ ;D

ชอบตัวนี้เหมือนกันครับ จี้ดได้ใจ ถ้าปรับราคาลง แล้วช่วงใกล้ๆ model change ลดราคาอีก คงดีนะ  ::)