ผู้เขียน หัวข้อ: รถเล็กๆหรือพวก Ecocarใน MotorShow มีรุ่นไหนน่าสนใจมั่งครับ  (อ่าน 5708 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakchai1811

• Jr. Member
  • **
กะจะแนะนำให้ญาติเป็นชาวต่างชาติทำงานในไทย 1-2ปี ใช้จบจะได้ขายไม่ขาดทุนมาก
ตั้งงบไว้ไม่เกิน 1.2 ล้านบาท
ไม่กล้าแนะนำให้ซื้อมือสองเพราะเลือกดูรถกันไม่เป็น
เลยว่าจะซื้อมือ1 จะได้ไม่ต้องมาพะวงเรื่องรถเสียคอยซ่อมครับ

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
ลองดูพวก Yaris ativ หรือ ไม่ก็ yaris eco car ไหมครับ งบ 1.2 ล้านบาท ได้ C-Segment รุ่นท็อปเลยนะครับ

• **
คืออาจจะตั้งคำถามผิดครับ จริงๆตองใช้คำว่า รุ่นไหน คุ้ม ใช้ดี ไม่มีปัญาจุกจิก และขายต่อในเวลา1-2ปี ราคาไม่ค่อยลงครับ

ออฟไลน์ Marnburapa360

• Newbie
  • *
คืออาจจะตั้งคำถามผิดครับ จริงๆตองใช้คำว่า รุ่นไหน คุ้ม ใช้ดี ไม่มีปัญาจุกจิก และขายต่อในเวลา1-2ปี ราคาไม่ค่อยลงครับ

อีโคคาร์นี่ละครับ ราคาน้อย ขายต่อเจ็บน้อยตาม เน้นความปลvดภัย ถุงลม 6 ใบ คุ้มค่าไป Yaris Ativ

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
หาเครือ่ง 1.5 เถอะครับ หรือไม่ก็ Altis 1.8E ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ AgentMolder

งบขนาดนี้ไม่ต้อง eco car หรอกครับ ใช้แค่ 2 ปีด้วย ราคาขายต่อดี ก็ C-seg Altis Civic ขับสบายกว่า ไม่อืด เร่งแซงโอเคปลอดภัยด้วย ถนนเมืองไทยก็รู้อยู่

ออฟไลน์ zuneo

• **
ที่แน่ๆควรเลือกเป็นสีขาวนะครับ ขายออกได้ราคาดีกว่าสีอื่น ^^

ออฟไลน์ SM.

ไปหาเช่าแบบระยะยาวเอาไม่ดีกว่าหรือครับ

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
Altis Civic

ออฟไลน์ HLRx

ขายรถภายใน 1-2 ปีนี่ โครตเจ็บตัวเลยครับ ยิ่งรถใหญ่ ยิ่งเจ็บตัวมาก
ถ้าเจ็บน้อยสุด คงเป็น yaris  ขืนเป็น altis / civic เงินหายไป ไม่ต่ำกว่า 300,000 แนนอน

ออฟไลน์ Thanyanon

ถ้าจะเอา eco car แนะนำ yaris หรือ yaris ativ คับ  ผมว่าน่าใช้สุดแล้ว 

แต่งบ 1.2 ล้าน ไปออก altis หรือ civic เถอะครับ  ขับดีกว่า eco car  ทุกด้าน   ถ้าไม่รีบใช้รถ แนะนำให้รอ altis ตัวใหม่ปลายปีนี้ครับ

• **
ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ Auto

มีอีกตัวที่ราคามือ 2 ตกน้อยก็  SUZUKI Swift

ออฟไลน์ I_AM_IM

jazz city vios ครับ1.5 ขายต่อราคาไม่ตกมาก